Đầu thu nào có thể xem bóng đã Anh ngày chủ nhật ở TH mình nhỉ?

Mình ở TH và muốn xem bóng đá Anh vào ngày chủ nhật (cũng như các ngày khác). Trừ K+ ra thì ko nói làm gì, thì bây giờ để xem bóng đá, mình thấy có nhiều người lắp chảo khác giống như trong topic
Vậy ko biết anh em HD ở Thanh Hóa thì thế nào? Có ai lắp ko? Các đồ link kiện cho loại đầu thu này có bán ko? Ở Hàng Đồng có có ko? Và giá cả thế nào nữa.

12p

Ðề: Đầu thu nào có thể xem bóng đã Anh ngày chủ nhật ở TH mình nhỉ?

Tôi ở hà nội cũng vừa tự lắp được 1 bộ, có vài ý kiến cho bạn.
bạn cứ hỏi mua 1 bộ gồm: đầu kts thu sóng vệ tinh duncnal k49a hình ảnh nó ( http://www.hdvietnam.com/diendan/80...hat-huong-dan-chi-tiet-cach-thuc-hien-39.html) hoặc hl k49, QM k49, mic k49 giá của nó khoảng tầm hơn 200 ( tôi mua ở hà nội) tham khảo giá: An ten Chao Parabol, truyen hinh ve tinh, dau thu ky thuat so
mua 1 chảo 60cm của tàu hoặc chảo 75cm của vtc, chảo của vtc sóng khỏe hơn, tôi cùng chảo 60 cm của tàu bắt cũng được.
mua 1 lnb của tàu bắt vinasat 1 Tần số 9750-10600 mhz, 1 lnb của vtc bắt vẹ tinh telstar xem bóng đá anh kenh education tần số 113000 mhz ( đọc hướng dẫn vệ tinh telstar ve tinh telstar 18 at 138 deg E)
trước tiên bác lắp chảo dùng lnb Tần số 9750-10600 mhz bắt vinasat 1 đước 8 kenh vtv1-vtv6, du lich , thuàn viêt. xem hướng dẫn VTC Truyen hinh so - CDT - the gioi truyen hinh do net cao HDTV - VTC Digital | Hướng Dẫn Lắp Đặt
sau đấy bác tháo lnb này ra thay vào đấy con lnb 113000 , nhớ đặt lnb nó hơi nghieng sang phải 1 chút song khỏe hơn, tức là để cái đầu nối từ dây cáp gắn với đầu nối lnb để nó nằm hơi ngang ra đừng úp xuống và làm theo hướng dẫn ( http://www.hdvietnam.com/diendan/80...u-nhat-huong-dan-chi-tiet-cach-thuc-hien.html ), bạn cư nhập thông số đừng ấn Ok để dò ngay mà cứ xoay chảo khi có sóng thì dòng cương dộ tín hiệu sẽ chạy ngay lên tín hieu cao dần, khi xoay chảo thì phải từ từ kiên nhẫn,
Tôi chưa bao giờ dùng truyeen hình vẹ tinh, đánh liều mua về lắp mất hơn 2 ngày mới được,
Chúc bạn xem được super sunday

Bên trên