Để xem 3D ngon + đẹp cần gì?

Ðề: Để xem 3D ngon + đẹp cần gì?

Chủ thớt ơi vậy bạn đã xem được file Bluray ISO qua TV 800c chưa?
Mình đã xem được file m2ts từ file Bluray ISO nhưng trong ứng dụng của tivi chỉ có 2 chọn lựa 3D là SBS và TBB . Khi chuyển 1 trong 2 ứng dụng này thì hình ảnh sẽ bị biến đổi và chỉ xem bằng 1 mắt thì hình mới rõ . Khi xem qua AB hoặc đầu HD Player có bị tình trạng này không?

chichi90

Nhà em vừa mua cái tivi 3d + internet 48 , nhưng vẫn chưa có đầu 3d đang tìm hiểu mà vẫn chưa biết lựa chọn đầu 3d nào cho tốt các anh chị nhỉ ?

danthoi01

Member

Chào các anh em.

Mình có nhu cầu thưởng thức film 3D.
mình có, hiện tại. 1 TV Sony 3D ( active ) + kiếng.
Mình thường chép film vô usb oy cắm vô tv để xem. nhưng, có vẻ, chất lượng ko đc tốt ( thường là file mkv)

Hỏi a,e cái, giờ mình cần đầu tư thêm những gì. để có thể xem 3D với chất lượng tốt. nghe đâu là file ISO nguyên bản gì đó :v
a,e giải thích rõ luôn, dùm.
Cám ơn

máy chiều chạy iso chắc đắt tiền

hoanghuy87

Mình nghĩ cần tivi màn hình rộng + không gian thoải mái

phải có HD player nữa nha , xem trên 3d kodi chán lắm , xem từ phần cứng của player mới rõ chất 3d , himedia q10 pro là đơn cử

nhhuayt

Member
Đến ASCIA Terracafe xem thử xem có đẹp không nha :D

hothanhlam

Active Member
Bác muốn ngon thì phải có đầu bluray ngon đang hot là oppo 105D mà chơi. thêm bộ audio 5.1 hoặc 7.1 nữa là good

Phong Ca

Chào các anh em.

Mình thường chép film vô usb oy cắm vô tv để xem. nhưng, có vẻ, chất lượng ko đc tốt ( thường là file mkv)

Hỏi a,e cái, giờ mình cần đầu tư thêm những gì. để có thể xem 3D với chất lượng tốt. nghe đâu là file ISO nguyên bản gì đó :v
Cám ơn
chấm để biết

vietduong234

Chào các anh em.

Cám ơn
Chào ae HDVietNam. Tình hình là con tivi Sony 55W800C đã hỏng 2 năm nay sau 3 lần thay màn hình ( dòng tivi này đa số lỗi màn hình). Trên thị trường theo mình biết thì k còn hãng nào sản xuất tivi 3D nữa, ae nào có giải pháp xem phim 3D rẻ và tiện lợi như xem tivi 3D không? Máy chiếu nào ngang tầm giá tivi mà có chức năng xuất hình ảnh 3D thuộc hàng ngon-bổ-giá như tivi ae tư vấn giúp mình. Lâu rồi không được xem phim 3D ae ah.

caothudeche

Moderator
Chào ae HDVietNam. Tình hình là con tivi Sony 55W800C đã hỏng 2 năm nay sau 3 lần thay màn hình ( dòng tivi này đa số lỗi màn hình). Trên thị trường theo mình biết thì k còn hãng nào sản xuất tivi 3D nữa, ae nào có giải pháp xem phim 3D rẻ và tiện lợi như xem tivi 3D không? Máy chiếu nào ngang tầm giá tivi mà có chức năng xuất hình ảnh 3D thuộc hàng ngon-bổ-giá như tivi ae tư vấn giúp mình. Lâu rồi không được xem phim 3D ae ah.
Giờ vẫn ham hố 3D hả bạn. Lúc TV 3D mới ra mình cũng làm 1 em LG về chắc xem 1 vài bộ phim rồi bỏ đấy, giờ lục tìm khéo kính còn nguyên.
Bạn muốn xem 3D qua máy chiếu cũng được, cùng khoảng tầm giá 2x tr thì xem mấy em Vivitek H1185/ H1186, nhưng có một số lời khuyên cho bạn như sau:
- Nguồn phim hạn hẹp: Thực tế các nhà sản xuất phim giờ họ cũng chẳng làm nữa, chi phí làm tốn kém mà thu lại chẳng là bao.
- Máy chiếu không thể hoạt động bền bỉ và thay hoàn toàn Tivi được. Các thức hoạt động của nó là dùng ánh sáng cực mạnh chiếu qua một khoảng không để phản chiếu trên màn chiếu đập lại mắt chúng ta, vì vậy công suất nguồn sáng rất lớn nên máy nhanh nóng. Bởi vậy máy chiếu chỉ nên dùng xem phim và nên nghỉ ngắt quãng.
- Với tầm 2x tr bạn chỉ mua được các máy full HD 3D, với hỗ trợ cổng HDMI 1.4, một thứ mà đang dần lỗi thời, về lâu về dài là thua thiệt
- Thế nên muốn xem cứ ra rạp, vừa xem màn lớn, âm thanh sống động mà phim lại nóng.

Bên trên