Đề xuất về mẫu áo cho hội HD CẦN THƠ chúng ta

COMMANDO

Active Member
Chào các anh em HD Cần Thơ, sự việc là như vầy. Lần off ở cafe Bamboo thì bạn buyyoulife rất hào hứng bàn về việc làm áo đồng phục riêng cho HDCT, và bữa trước ở café Hợp Phố thì anh monkey797779 ngồi kế mình cũng trao đổi nữa. Hai anh này đều rất tâm huyết với HDCT, lòng nhiệt tình thì điểm 10 cho chất lượng (và còn nhiều anh em khác đề xuất về áo nữa nhưng mình cũng không nhớ hết).

Sau mấy ngày suy nghĩ thì mình đề xuất ý kiến về áo của HDCT như sau : Ý tưởng của mình (sau khi có chỉ dẫn của anh Chip), phía sau lưng in thêm vào bên dưới logo gốc dòng chữ "Hội HD Cần Thơ", còn toàn bộ màu sắc kiểu dáng logo và dòng link vẫn giữ nguyên hết. Mình thấy thay đổi như vậy thì vẫn giữ được tính đồng nhất của áo HDVN, tuy nhiên vẫn có nét riêng của HDCT chúng ta.

Ý tưởng của mình là như vậy, anh em HDCT thấy sao nè. Các bạn vào đóng góp ý kiến ha, chúng ta cùng nhau bàn thảo thật kĩ càng, rồi sau đó bầu chọn cho mẫu áo và màu sắc của HDCT nhé.

Mình đã hỏi anh Chip thì anh nói là “BQT có thể in giúp anh em HD Cần Thơ theo đặt hàng hoặc gửi logo hoàn chỉnh để hội HD Cần Thơ tự in”. Sau khi thống nhất chọn ra mẫu áo lần off tới chúng ta tính tiếp (đặt in áo ở đâu, tiền cho mỗi cái, v…v….). Chúc các bạn một ngày mới thật vui vẻ, thân.

Ðề: ĐỀ XUẤT VỀ MẪU ÁO CHO HỘI HD CẦN THƠ CHÚNG TA

Good Idea! Hôm bữa lên SaigonSquare hỏi giá áo trơn ko cũng hết 130k rồi! nếu chuyện Logo do BQT design giúp thì ok, Em ủng hộ ý kiến giao cho BQT làm luôn! còn về màu áo a/c/e có ý kiến gì ko? Hôm đó tại chỗ bán áo em thấy mẫu áo đó phổ biến có các màu vàng, đỏ, trắng, xanh lơ, đen. a/c/e cứ chọn màu rồi vote sau nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

taijvc

Chào tất cả ! theo mình màu áo nên chọn màu đỏ , còn logo thì thêm dòng chữ HD Cantho là được rồi. Về vấn đề in ấn thì nhờ BQT làm hộ,một số ý a/c/e đóng góp thêm.

anh rất đồng ý với ý kiến của Commando, con2 chuyện màu sắc thì theo mình nghĩa nếu đã là HDvietnam thì vẫn phải theo màu đỏ của hội chứ, tôi vote 1 phiếu cho màu đỏ giống như tất cả anh em ở trên kia và in thêm chữ "HD Can Tho". that all.

Đaị ca ơi 2 anh em mình giống ý nhau vậy, chiêù nay có gì không????

anh rất đồng ý với ý kiến của Commando, con2 chuyện màu sắc thì theo mình nghĩa nếu đã là HDvietnam thì vẫn phải theo màu đỏ của hội chứ, tôi vote 1 phiếu cho màu đỏ giống như tất cả anh em ở trên kia và in thêm chữ "HD Can Tho". that all.

+1 vote cho màu đỏ, nhưng không biết có áo nào tôi mặc vừa không :mad:)

dvthanhtam

Chơi logo Cần thơ to to 1 tí , quất thêm màu đen hay màu trắng cho nó oách ^^ .

Family360

Active Member

Vì vẫn giữ logo của HDVN nên có nghĩa HDCT cũng là một phần trong đó. Vote cho màu Blue, giống màu blu-ray luôn. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

dvthanhtam

Đơn giản vậy được không mấy bác , à mà bà chị cara xài con quadro thì chắc cũng pờ rô về mấy cái vụ í tưởng này lắm nhỉ :D . Sao không thấy vào spam bài nữa vậy ta ^^ .

Family360

Active Member

Logo thì sẽ lấy từ HDVN, bên dưới đó chỉ thêm dòng chữ HD Cần Thơ thôi, ko phải thiết kế logo riêng. :)

dvthanhtam

Logo thì sẽ lấy từ HDVN, bên dưới đó chỉ thêm dòng chữ HD Cần Thơ thôi, ko phải thiết kế logo riêng.
Cái đó tùy mấy bác , em thấy không có logo cũng được vì mình đang ở HDVN mà :D , chỉ cần để chữ HDCT cho biết mình là phân hội của HDVN thôi cung OK .

Cara

Active Member

@cả làng: Báo cáo các pác là em có con bạn chuyên hành sự trong mảng in ấn, làm cờ làm áo. Áo thun cá sấu của HDVN mà lần trước em thấy bác Commando mặc thì chỉ giá 70-80k/ cái thôi nhá (chưa tính tiền in logo). Bác Commando chịu khó đưa bé í cái áo làm mẫu, hội mình đăng ký size và số lượng thì em bảo đảm sẽ có mẫu giống y chang he he ... (Bác Chip hứa gửi file logo đừng quên nhé, vẽ lại trên Corel hay IA cũng mệt ạ !!!)
Còn logo thì cứ như phần đông các bác bàn, em thấy logo HDVN ở trên màu đen,ở dưới ghi thêm dòng chữ HD Cần Thơ cũng màu đen là xong, gọn.
Giá thành tổng thể cái áo thì tùy vào số lựơng đặt và diện tích + màu sắc in logo mà tính ra. Em nghĩ nên đăng ký đây luôn đi để nhanh nhanh chốt danh sách, in áo mau mau kẻo BQT xuống mà anh em mình lọt sọt thì bể nhỉ !! Ai đăng ký thì vui lòng đóng tiền quỹ, cứ thu tạm tầm 100k/ cái áo đã, dư đủ thì thối lại sau, nhỉ !!

@Nguyên: Chọn màu chữ xanh lên nền đỏ thì không nổi được bằng chữ màu đen đâu Nguyên ơi.
@ bác Hưng : bác chọn size 3XL chắc không phải lăn tăn nữa , vì con bạn em nó lấy áo ở chỗ may chứ k phải đồ may sẵn nên bác yên tâm - nếu sợ thì bác PM số đo 2 vòng nhá. Hồi đó lão sếp em nhỏ con hơn bác đi TQ thửa đc cái áo lạnh size 6XL mới ghê, he he !!
@ pé Tâm : Màu mè càng nhiều thì càng ... lúa em ơi. Chị là chỉ thích binh 1-2 màu thôi, cho nhanh !! Bà chị em đang ôm ấp 1 con netbook Atom cùi bắp chứ nào xớ rớ được đến em kia có trang bị con Quadro.
............................
Đăng ký danh sách các bác nhỉ !!
Em làm phát trước nhá.
1/ Cara - size S.

Family360

Active Member

Cara ơi! Tôi vote áo màu xanh chứ không phải chữ hihi.

Chắc có mỗi mình thích áo màu xanh! :D Cho dù màu nào thì cũng đăng ký luôn/

2/ Family360 - size S.

áo xanh chữ đen cũng được.
chuyện logo e có ý như vầy: cái logo vẫn đúng y như mẫu của HDVN, mà thay vì chữ HDVN mình làm thành chữ HDCT. Như vậy nhìn vào logo ai cũng nghĩ la HDVN--- mục đích thứ 1, mục đích thứ 2 là vẫn có cái nét riêng của HDCT mà ko cần thêm thắt gì nữa, nhìn giống như xem phim phụ đề ý!

COMMANDO

Active Member

áo xanh chữ đen cũng được.
chuyện logo e có ý như vầy: cái logo vẫn đúng y như mẫu của HDVN, mà thay vì chữ HDVN mình làm thành chữ HDCT. Như vậy nhìn vào logo ai cũng nghĩ la HDVN--- mục đích thứ 1, mục đích thứ 2 là vẫn có cái nét riêng của HDCT mà ko cần thêm thắt gì nữa, nhìn giống như xem phim phụ đề ý!

Ý định ban đầu của COM cũng giống như bạn đó, sau khi mail cho anh Chip reply là " Logo HDvietnam là cố định, bạn không nên thay chữ Vietnam trên logo bằng địa danh khác ". Rốt cuộc mình nghĩ là in thêm chữ HD CAN THO sau lưng ở phía dưới dòng link hdvietnam.com là hợp lý nhất, các bạn hãy nghĩ thêm nhiều ý tưởng cho áo HDCT của chúng ta nhé. Chúc các bạn 1 ngày vui vẻ, thân.

Family360

Active Member

Nếu muốn chơi logo HDCT thì design lại thôi, sao cũng được cả. Nhưng bro Chip nói vậy và chúng ta đang trong HDVietnam.com nên chắc giữ logo thống nhất, bên dưới thêm hàng chữ HD Cần Thơ cũng okay rồi.

ace thử xem giữa màu xanh và màu đỏ xem thích cái nào hơn rồi mình tiến hành làm nhanh, để off lần đến kịp phát áo luôn. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay xem kỹ logo mới thấy, bên dưới đã có dòng chữ www.hdvietnam.com rồi, vậy thì trên logo thay chữ VietNam thành chữ CANTHO cũng đâu ảnh hưởng gì tới cái ý nghĩa mà a Chip nói đâu...

Thấy thích cái xanh hơn

Edit: nó như vầy nè các bác ngó thử xem cái nào vừa mắt hơn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

COMMANDO

Active Member

Để thêm nhiều ý kiến của các bạn đề xuất rồi chúng ta tổ chức bầu chọn kiểu áo và màu áo ha, mình thấy áo đỏ cũng đẹp mà. Mình là fan của bóng đá, áo của Manchester United và đội tuyển VN đều là màu đỏ : MÀU ĐỎ NUMBER 1. Tóm lại là gặp mặt nhau rồi chúng ta nói chuyện trao đổi trực tiếp sễ dễ hơn ha, chúc các bạn vui vẻ nhé. Thân

dvthanhtam

Mình là fan của bóng đá, áo của Manchester United và đội tuyển VN đều là màu đỏ : MÀU ĐỎ NUMBER 1. Thân

Y kien giong em .

nino

Member

Áo màu xanh không đẹp bằng áo đỏ.
Áo màu đỏ đẹp hơn áo màu xanh nhưng hông dám mặc ra đường coi chừng bị trâu- bò húc chết :D

Bên trên