Đêm trăng Phan Thiết

vit-bau

Tính là chụp mặt trời lặn, nhưng cái Resort em ở nó lại nằm hướng chính đông nên bó tay - không ngờ chụp được mấy cái cảnh trăng lên gửi các bác coi tạm

Mấy tấm hình này em để nhiệt mầu khác nhau nên cho ra những tông màu sắc khác nhau chứ em ko có chỉnh sửa gì hết nghe các bác

tommy8288

Ðề: Đêm trăng Phan Thiết

trăng to và sáng quá nên hơi bị chói, nhìn trăng ko được rõ lắm ạ ! bác Vit sướng quá đi du lịch hoài ạ !

duongbaba

Active Member

Bác vit thử dùng kỹ thuật chồng hình xem. Lúc đó trăng rõ, cảnh xung quanh cũng sáng trưng =P~

vit-bau

Dạ, em chưa biết kỹ thuật đó, bác chỉ em với được ko ? em cũng nghe nói kỹ thuật đó nhưng hình như chỉ máy Nilong mới làm được thôi đúng ko bác.

duongbaba

Active Member

Dạ, em chưa biết kỹ thuật đó, bác chỉ em với được ko ? em cũng nghe nói kỹ thuật đó nhưng hình như chỉ máy Nilong mới làm được thôi đúng ko bác.
Em cũng đoán Nilong làm được, chứ Canon với Nikon đều phải dùng pts bác ợ :))
Ý em nói là chồng 3 layer, mỗi layer chụp với (+) hoặc (-) EV ở cùng một góc đó!!!

vit-bau

Em cũng đoán Nilong làm được, chứ Canon với Nikon đều phải dùng pts bác ợ :))
Ý em nói là chồng 3 layer, mỗi layer chụp với (+) hoặc (-) EV ở cùng một góc đó!!!
Aida - Em có biết xài PTS đâu bác - Cũng muốn học lắm mà ko biết học ở đâu thuận tiện về thời gian không ổn định như em

vit-bau

Lúc trăng mới lên đương nhiên là màu hơi ngả vàng rồi - thêm vào đó em để nhiệt màu hơi cao nên ra màu này thôi.

NgôMây

duongbaba : Em cũng đoán Nilong làm được, chứ Canon với Nikon đều phải dùng pts bác ợ :))
Ý em nói là chồng 3 layer, mỗi layer chụp với (+) hoặc (-) EV ở cùng một góc đó!!![/QUOTE

Theo e biết thì chỉ mỗi Nikon là ghép 3 hình trên 1 file ảnh được thôi, chứ 5D của bác D thì chỉ có chụp hình xong về xong chép hình ra máy và vào PTS rồi Ctrl + J và Ctrl + J và Ctrl + J thôi. :)):))=))=))

Bên trên