Denon AVR-2802 AV Surround Receiver, cầu tư vấn gấp

atimaster

anh em cho mình hỏi gấp là , em Denon AVR-2802 AV Surround Receiver( made in Japan) này sài tốt ko, nhu cầu nghe nhạc ( 60%) và coi phim chừng 40%, sài có kén loa gì ko , giá có thể vào khoảng 150 euro là mua dc chưa????

thấy dòng AVR 210X thì nó mới hơn nhưng đát hơn giá la 229 euro, nhưng lại made in china, tính năng khác gì so với em Denon AVR-2802?? ngoài cái 7.1 ra??

lehoang40

Ðề: Denon AVR-2802 AV Surround Receiver, cầu tư vấn gấp

anh em cho mình hỏi gấp là , em Denon AVR-2802 AV Surround Receiver( made in Japan) này sài tốt ko, nhu cầu nghe nhạc ( 60%) và coi phim chừng 40%, sài có kén loa gì ko , giá có thể vào khoảng 150 euro là mua dc chưa????

thấy dòng AVR 210X thì nó mới hơn nhưng đát hơn giá la 229 euro, nhưng lại made in china, tính năng khác gì so với em Denon AVR-2802?? ngoài cái 7.1 ra??

Denon AVR 2802 cách đây vài tháng thấy ở SG có người rao bán khoảng 4.5Tr, hiện nay thì không thấy có, nhưng gần gần model này thì có con 3300, có nơi bán khoảng 5-6Tr. Bác tự tham khảo về giá.
Denon 2802 là receiver 6.1 DTS EX, cùng với dòng 33xx đều là dòng tầm trung của Denon.

atimaster

thế DENON AVR-2802 này so với con 210x gì thì nên mua con nào, vì minh thấy con 2802 hình như ra lâu rùi, con em 210x thì có vể mới hơn , mặc dù thằng 210x là made in china va con 2802 la made in Japan, với receiver này kết nối với loa nào thì nghe hay ???

lehoang40

thế DENON AVR-2802 này so với con 210x gì thì nên mua con nào, vì minh thấy con 2802 hình như ra lâu rùi, con em 210x thì có vể mới hơn , mặc dù thằng 210x là made in china va con 2802 la made in Japan, với receiver này kết nối với loa nào thì nghe hay ???

Bác ghi rõ ra xem con 210x mình không biết là đời nào? có phải là 2310 không?

Chỉnh sửa lần cuối:

atimaster

là thằng 2105 đó bác, mới check lại số nãy giờ quên mất hihi, sorry........2310 và 2105 va 2808 và 3310 con nào nên mua thế bạn?? ưu vầ khuyết điểm là gì , như DTS HD voi Dobly HD co gì khác với bình thường ko??

lehoang40

là thằng 2105 đó bác, mới check lại số nãy giờ quên mất hihi, sorry........2310 và 2105 va 2808 và 3310 con nào nên mua thế bạn?? ưu vầ khuyết điểm là gì , như DTS HD voi Dobly HD co gì khác với bình thường ko??

2310 và 3310 là các model mới của Denon, hổ trợ xuất audio và video quả ngả HDMI, có thể decode tín hiệu DTS HD và True HD (là các chuẩn âm thanh trên đĩa Blurey), nếu bác đã có sẳn Blurey player và giá cả của blurey disk không thành vấn đề với bác thì nên mua các dòng này.
2105 là model tầm thấp hơn 2802 nhưng sản xuất sau 2802 khoảng 3 năm, mặc dù không hổ trợ xuất audio và video qua ngả HDMI, nhưng lại được trang bị D/A 192kHz/24bit (trong khi 2802 chỉ trang bị D/A 92Khz/24bit), nhưng việc ứng dụng D/A 192kHz/24bit để xuất ra âm thanh rất nhiêu khê và tốn thêm nhiều tiền nửa, đòi hỏi bác phải rành về chơi âm thanh, do vậy theo mình bác không nên chọn em này nếu giá thành nó mắc hơn con 2802.

atimaster

thế sài con Denon như sign đầu tiên của bạn là tốt nhất trong giá thành à hay có thể thay thế 2802 cho con 1910 ?? , loa front di kèm sài BW DM 602 dc ko?? hay di đúng con Jamo C 407 hay hơn và ít tốn kém hơn , mình quan tâm chủ yếu là Effective như bạn á, có thể chỉ sài dc 2.0 thui, vì phòng nhỏ quá

lehoang40

thế sài con Denon như sign đầu tiên của bạn là tốt nhất trong giá thành à hay có thể thay thế 2802 cho con 1910 ?? , loa front di kèm sài BW DM 602 dc ko?? hay di đúng con Jamo C 407 hay hơn và ít tốn kém hơn , mình quan tâm chủ yếu là Effective như bạn á, có thể chỉ sài dc 2.0 thui, vì phòng nhỏ quá

Dù là phòng nhỏ, theo mình bạn cũng nên sắm cho đủ 5.1, xem phim HD mà không có âm thanh DTS thì mất hay 50%, sub bạn có thể để dưới gầm giường hoặc bàn, center thì để trên hoặc dưới TV, còn 2 con surround bé tẹo mua 2 cái kệ loa về để 2 góc tường phòng. Phòng ngủ của mình, mình để dàn loa quanh cái giường mình đấy, vẫn gọn gàng và đẹp ra phết. Vấn đề là bạn định chi bao nhiêu tiền để có dàn loa? mình sẽ đưa cho bạn các phương án tốt nhất có thể.
Nếu bạn không quan tâm đến Blurey, thì 2802 với giá mà bạn nêu là tốt rồi, nhưng nếu quan tâm đến blurey thì nên mua dòng 1910, 2310, 3310.

jimminam2000

phòng bác nhỏ có thể quan tâm đến cặp C403 thuộc dòng bookself cho nó rẻ cũng là một giải pháp tiết kiệm xiền,còn không thì cố làm 1 bộ như bác Lệ Hoàng cũng ok

atimaster

thế còn loa, giữa con B&W DM 602 ( giá khoảng 150 euro ) và con Jamo C 407 ( giá mình ko rõ) nên chọn con nào , hay bạn có đề nghị nào khác nữa,thiệt ra nhà minh có 2 loa thuộc nguyên 1 bộ hiệu Technik của Đức, sau này là Panasonik như hiện giờ đó , bộ này ngày ấy mua đến 1500 euro ( loa, máy CD 3 đỉa, radio , amply) nên loa có thể tận dụng lại làm loa Rear , hiện tại con loa này nghe thì thiếu sáng, âm bass thì tốt, treble nghe chìm quá, nói thiệt chứ phòng mình tính ra chừng 14 m vuông, kê cái giường , bàn học , tv ( cái kệ tv tính đề loa 2 bên con cái receiver nhét ở dưới là chật như cái lỗ mũi rùi,

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

1910 đi bạn, đừng theo kiểu có sức mà ko có đầu kiểu như 2802 và 1910, công nghệ mới DTS HD và Dolby True HD là công nghệ thời thượng mà.

atimaster

tính ra khác nhau của các dòng receiver này là công suất thui à, chứ về phần âm thanh ko hơn kém gì sao???

lehoang40

tính ra khác nhau của các dòng receiver này là công suất thui à, chứ về phần âm thanh ko hơn kém gì sao???

Denon 16xx, 19xx, 23xx là dòng low-end, chất âm na ná nhau (có khác nhưng không nhiều, khác nhau ở công suất.
Denon 28xx, 33xx là mid end, công suất khác, chất âm cũng khác so với dòng low-end.
Từ 43xx trở lên đến các đời chử như A1XX là hi-end, công suất và chất âm khác biệt hẳn.
2 con số sau thường là năm sản xuất, càng về sau công nghệ phục vụ cho âm thanh khi xem phim khác nhau nhưng khi nghe nhạc thì gần giống nhau.

atimaster

mình chỉ có chừng 500 euro , mua hàng chủ yếu sài rùi trên Ebay cũng dc,( mình đang ở Đức) nên mua hàng từ Ebay dc thui, nhu cầu nghe nhạc 60% và 40% coi phim, mình có sẵn 2 cái loa hiệu Tecnik trong nguyên 1 dàn hồi đó mua , nhưng ko biết tại amply dzở hay sao mà nghe nhạc bass thì nhiều treble no lặn đâu mất tăm nên tính để làm rear luôn, tính ra chỉ cần 2 loa Main , 1 receiver , centre.
Hồi đó có 1 bạn nói mình mua cặp Main là B&W DM 602 , giá trên ebay hàng sài rùi mình thấy tầm 150 euro , cho mình hỏi cặp này đánh tiếng hay ko?? giá thế mua dc chưa , nên sài coi receiver nào là hợp lý với tiền nhất???
các bạn tư vấn giúp mình nhen

602S3 đánh cực hay nếu phối với amply mạnh như mấy con yamahaA1, A1, hay cùng lắm là AX8,10, Denon dong 19xx kéo không nổi đâu bạn ah, mình chơi rồi,
Cá nhân mình sau 1 thời gian với D6TX thì lại quay ra chơi analog từ Audigy 2ZS với 2amply, 1 là 2 kênh( để nghe nhạc) 1 là đa kênh gấu nhưng không cần DTS( phụ trách 3 kênh tiếng).

atimaster

602S3 đánh cực hay nếu phối với amply mạnh như mấy con yamahaA1, A1, hay cùng lắm là AX8,10, Denon dong 19xx kéo không nổi đâu bạn ah, mình chơi rồi,
Cá nhân mình sau 1 thời gian với D6TX thì lại quay ra chơi analog từ Audigy 2ZS với 2amply, 1 là 2 kênh( để nghe nhạc) 1 là đa kênh gấu nhưng không cần DTS( phụ trách 3 kênh tiếng).

thx bạn giúp đỡ, mình chắc ko chơi nổi em 1910 đâu, em nó mới ra làm gì có hàng sài rùi mà mua, mà giá em nó bên đây cũng 450 euro hàng mới rùi, có lẽ mình sài mấy em cũ thui , từ 280x đến 380x ( giá hàng cũ giao động từ 150 - 250 ) như , như vậy có đủ chạy con B&W DM 602 chưa bạn????

Bên trên