DENON AVR 3310CI hay 3311CI hay Marantz SR8002

locnp

Well-Known Member
Ðề: DENON AVR 3310CI hay 3311CI hay Marantz SR8002

Em thấy các bác chăm chút vào loa, ampli, pre pow mà quên đi cái phần nguồn phát. Em nghĩ nguồn phát phải chuẩn rồi tính tiếp các bác ạ.

lehoang40

Em thấy các bác chăm chút vào loa, ampli, pre pow mà quên đi cái phần nguồn phát. Em nghĩ nguồn phát phải chuẩn rồi tính tiếp các bác ạ.

Đã xác định ghép 2 dàn xem phim và nhạc vào 1 thì đã chọn chơi nhạc lossless rồi. Còn nếu định chuyển qua CDP, nguồn analogue thì xây dựng một dàn nghe nhạc riêng.
Nguồn phát với nhạc lossless thì ngon nhất vẫn là HTPC với sound card ngon (nếu so cùng tầm tiền thì giữa một sound card và 1 CDP vẫn chưa biết ai hay hơn ai đấy), kế đến là HDP với chip Sigma.

locnp

Well-Known Member

Cái hay của AVR là có thể tiếp nhận và giải mã các loại tính hiệu khác nhau. Em đang thắc mắc giữa một CDP cùi và một CDP gấu, cùng xuất tín hiệu số qua cho AVR xử lý, và liệu nó có khác nhau về chất âm hay không? Nếu khác nhau thì nên đầu tư nguồn phát chuẩn 1 chút :)

lehoang40

Cái hay của AVR là có thể tiếp nhận và giải mã các loại tính hiệu khác nhau. Em đang thắc mắc giữa một CDP cùi và một CDP gấu, cùng xuất tín hiệu số qua cho AVR xử lý, và liệu nó có khác nhau về chất âm hay không? Nếu khác nhau thì nên đầu tư nguồn phát chuẩn 1 chút :)

Trước khi Lộc quyết định mua một CDP mắc tiền, cần cân nhắc chuyện này: mắt laser của CDP nếu chuẩn phải focus chính xác đến micrometre (tương ứng với kích thước từng rảnh âm thanh trên CD), và bộ giải mã phải được thiết lập retry khi không nhận được tín hiệu, nhưng như vậy thì sinh ra kén đĩa hay nói đúng hơn là CDP gấu phải dùng đĩa CD cũng gấu luôn.
Nếu như thay mắt, cân chỉnh cho focus rộng ra, hoặc kiếm các CDP không kén đĩa (chỉ cần thiết lập lại retry ít lần mà không được thì pass luôn) thì theo mình là không nên bỏ tiền lớn để đầu tư.

onggia

Well-Known Member

Trước khi Lộc quyết định mua một CDP mắc tiền, cần cân nhắc chuyện này: mắt laser của CDP nếu chuẩn phải focus chính xác đến micrometre (tương ứng với kích thước từng rảnh âm thanh trên CD), và bộ giải mã phải được thiết lập retry khi không nhận được tín hiệu, nhưng như vậy thì sinh ra kén đĩa hay nói đúng hơn là CDP gấu phải dùng đĩa CD cũng gấu luôn.
Nếu như thay mắt, cân chỉnh cho focus rộng ra, hoặc kiếm các CDP không kén đĩa (chỉ cần thiết lập lại retry ít lần mà không được thì pass luôn) thì theo mình là không nên bỏ tiền lớn để đầu tư.

Không phải lo chuyện kén củng đĩa điểng lắm đâu bác ơi,mắt đọc bây h nó tốt lắm rồi mà cân chỉnh mắt nó ko phải quá khó khăn.Tâm lý người chưa chơi CDP bao h cũng cảm thấy chút ngại ngần nhưng khi đã chơi vào sẽ thấy thích thú cái sự chơi này.Chơi lossless nó không nhạc tính đâu bác ơi :))

ctpmt

Member

Các Bác đã có ai dùng pow của hãng cerwin-vega của Mỹ chưa. Hôm nay em xem một con đề là HED 180 cerwin-vega. Không biết CS nó bao nhiêu nhưng thấy đề mức tiêu thụ điện là 1200w. Mở máy ra thì thấy nó chạy 12 sò MJ 15022 Mexico, tăng phô xuyến, 4 tụ nguồn to bằng lon bia 333 nó có cả quạt như là case máy tính. Em nó sản xuất năm 1992. Có Bác nào có thông tin về em này không cho em ý kiến với

lehoang40

Các Bác đã có ai dùng pow của hãng cerwin-vega của Mỹ chưa. Hôm nay em xem một con đề là HED 180 cerwin-vega. Không biết CS nó bao nhiêu nhưng thấy đề mức tiêu thụ điện là 1200w. Mở máy ra thì thấy nó chạy 12 sò MJ 15022 Mexico, tăng phô xuyến, 4 tụ nguồn to bằng lon bia 333 nó có cả quạt như là case máy tính. Em nó sản xuất năm 1992. Có Bác nào có thông tin về em này không cho em ý kiến với

Mấy con này để cho sân khấu, hội trường, mấy quán cafe lớn bác ơi, dùng để kéo cả chục con loa, bác đem về nó oánh cho sập nhà luôn á.

ctpmt

Member

Mấy con này để cho sân khấu, hội trường, mấy quán cafe lớn bác ơi, dùng để kéo cả chục con loa, bác đem về nó oánh cho sập nhà luôn á.

Trời sao em thấy nó nhỏ thó mà Bác, nhưng khi bật nguồn lên thấy nó díu cả điện xuống. Để mai em đến kêu họ gép loa thử xem thế nào

ctpmt

Member

Bác Hoàng Anh tính mở vũ trường cho ae HD QN đây mà :)), công suất khỏe phải đi với chất lượng linh kiện tốt nữa bác à :)

Anh thấy nó đề 1200w là max điện tiêu thụ chứ không phải công suất đâu, Anh nghĩ CS chỉ khoảng 180w/kênh thôi vì nó chạy 12 sò thôi mà. Anh thấy con Rotel BX 990 nó chạy 24 sò cơ mà

lehoang40

Anh thấy nó đề 1200w là max điện tiêu thụ chứ không phải công suất đâu, Anh nghĩ CS chỉ khoảng 180w/kênh thôi vì nó chạy 12 sò thôi mà. Anh thấy con Rotel BX 990 nó chạy 24 sò cơ mà

CS tiêu thụ điện nó là 1200w, trừ khi nó chạy class A thì cs ra loa mới 180wpc (hiệu suất chỉ khoảng 25%), nhưng mà khi ấy cái amply nó to như cái tủ đầu giường và nặng chắc cũng 60kg đấy bác (vì phải gắn tản nhiệt). Còn nếu như bác thấy nó nhỏ thì cs ra loa ít cũng phải cở 500wpc, bác vô trang cerwin edwa. com mà xem, hãng này chuyên sản xuất các loại pro-amplyfier, cs khũng bố luôn, cái chử pro-amplifiyer này là từ thường dùng cho amply sân khấu đấy bác, ngoài chổ Trương Nghĩa cũng có mấy con pavey tương tự, cs cũng không kém đâu :) mà giá thì lại cực kỳ mềm dẻo :)

meomatto

Active Member

Em thì em chọn SR8002 ạ! Nghe nhạc và xem phim cân bằng hơn Denon 1 ít, hiệu ứng cũng rộn ràng hơn Denon 1 tẹo. Vì em đã có dịp thử MR 6003 rồi.
Mỗi tội ở mình không chuộng thượng hiệu này để xem&nghe kết hợp thôi!
Em thấy ở HK, người ta chuộng Marant lắm cơ, nhất là phần nghe!

ctpmt

Member

Em up ảnh nó lên để các bác mổ xẻ nó nhé (ảnh chụp bằng iphone, không được nét)
Đây là nhãn hiệu:

Đây là 2 núm chỉnh âm lượng cho 2 kênh:

Còn đây là một số công tắc nhỏ chả biết để tắt bật cái gì nữa:

Còn đây là ruột gan em nó:

Còn đây là cái quạt gió ở bên trong hoi khó nhìn

Em thấy đây là một chú Lính Mỹ mới lạ nên up lên cho các bác chiêm ngưỡng còn chắc em chả rước chú này đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tình hình là em ngó nghiêng trên ebay và amazone thấy 3310CI (120W/1channel) đang giảm giá chỉ còn 736$ trong khi 3311CI (125W/1channel) mới ra là 1099$ và cũng bằng tiền Marantz SR8002(125W/1channel). Khó nghĩ quá.:-(
SR8002 thấy Review cũng hay lắm toàn audiophile. GIá xuất xưởng hồi trước là 1999$. Em thiên về nghe nhạc Stereo 2 hơn là xem phim.
Cặp main định phối ghép là : Quad 22L2 hoặc Monitor RX8 hoặc B&W683.

Mua 3311ci bằng cách nào đấy Bác ơi . Bác chỉ chỗ dặt hàng được ko ? mang về đến VN là bao nhiêu ?

nikita_

SR8002 ví như A1HD, chưa có HD Audio thôi, gấu chứ ko phải bé đâu nha. marantz ko phải do hiệu ứng kém mà PR ko đc tốt + giá chưa hợp lý + các bác ném quá :))

Bác Le_Hung cho mình hỏi, sao mình thấy trong feature Marantz SR8002 có hỗ trợ Dolby® TrueHD, Dolby® Digital Plus and dts-HD™ Master Audio mà. Mình cũng quan tâm em này nghe nó nghe nhạcvà xem film cũng Audiophile và Videophile lắm. Tks!

ptn_1975

Banned

mình nghĩ bạn nên tim hiểu thêm về các dòng reciver cua PIONEER ,nghe nhạc xem phim đều xuất sắt

Bên trên