Đi Hong-Kong mua AVR co rẻ không ?

ptq1977

Active Member
Sắp tới mình chuẩn bị đi HK, mình tính mua 1 con AVR nhưng không biết có rẻ và chất lượng không. Anh em nào biết và có kinh nghiệm chỉ giùm mình nha.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Đi Hong-Kong mua AVR co rẻ không ?

Hàng điện tử ở Hongkong thuộc loại đắt ở châu Á, sau Singapore và Việt Nam 1 chút thôi.
Mua hàng ở Hongkong phải chú ý mua ở các trung tâm thương mại lớn hoặc tại chính Plaza của các hãng vì ở đây hàng giả còn nhiều hơn chợ Nhật Tảo.

ptq1977

Active Member

Hàng điện tử ở Hongkong thuộc loại đắt ở châu Á, sau Singapore và Việt Nam 1 chút thôi.
Mua hàng ở Hongkong phải chú ý mua ở các trung tâm thương mại lớn hoặc tại chính Plaza của các hãng vì ở đây hàng giả còn nhiều hơn chợ Nhật Tảo.

Trời, sao ghê quá. cám ơn bạn đã tư vấn cho mình. nếu ai biết thì chỉ thêm dùm minh nha.

Thanks

Achilles

Hông Kong cung cha khac VN nếu mua lung tung .....bác mua tai trung tâm lớn thi ok ... nhung ở Trung Tâm lớn thi ko re hơn VN la bao nhiêu lai mất công vác về

Tuonghap

Member

Hàng điện tử HK đắt hơn ở Việt nam, sang HK chỉ mua quần áo là rẻ thôi.

onggia

Well-Known Member

Hồng Kông không phải trung tâm hàng điện tử lắm nên cũng còn tuỳ sản phẩm bạn ạ,chỉ có sang mẽo là siêu rẻ thui.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cho e ké luôn, 18/3 này e cũng đi HK,vậy còn đồ vi tính như Asus xonar hay HTPC Thermalt hay silverstone ... có rẻ hơn VN ko các bác?

manhthang

Huyền Thoại

Cho e ké luôn, 18/3 này e cũng đi HK,vậy còn đồ vi tính như Asus xonar hay HTPC Thermalt hay silverstone ... có rẻ hơn VN ko các bác?

Bác đọc lại comment của em, vẫn có giá trị đấy.
Đi Thailand thì còn nhiều thứ để mua, đi Hongkong và Singapore thì chỉ đi chơi hoặc mua cái gì ở VN không có thôi.

thuvtn

Member

Nói chung hàng điện tử ở HK đắc hơn Vn nhiều, với lại model thì không nhanh bằng VN đâu.
Các bác chỉ mua súng, máy bay, hay là mỹ phẩm là ok thôi
Nếu bác nào tiện, cho em gửi mua 1 chai dầu xã hehehe
Cảm tạ trước luôn

quminh

đi Hong Kong chỉ nên shopping quầnn áo thôi :)

Bên trên