Dịch vụ ZTV của VTC

taxtuan

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác Đôrêmi ơi, mấy hôm nay các kênh IPM HD bị mất sóng phải không, các kênh IPM SD vẫn xem được. Mình add TP 11236V4000 (5166) vào con C-class (có sóng) nhưng dò không lên kênh, trong khi con VSAT thì dò có kênh và xem được???

Đôrêmi

Moderator

Bác Đôrêmi ơi, mấy hôm nay các kênh IPM HD bị mất sóng phải không, các kênh IPM SD vẫn xem được. Mình add TP 11236V4000 (5166) vào con C-class (có sóng) nhưng dò không lên kênh, trong khi con VSAT thì dò có kênh và xem được???

Của mình mấy kênh IPM HD vẫn lên sóng bình thường mà, lát thử add Biss xem có còn chạy không.
Khi dò Vinasat trên ZTV bác nên để là Kiểu dò kênh: Tất cả, Mã hóa: Không khóa là bác sẽ dò ra hết ngay, em vẫn đang xem mấy kênh AVG thử nghiệm bình thường trên Vinasat
Bác lấy list kênh em quét đây, đã có cả AVG và IPM HD
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

PS: Mới add mã Biss IPM HD vẫn lên hình bình thường

Của mình mấy kênh IPM HD vẫn lên sóng bình thường mà, lát thử add Biss xem có còn chạy không.
Khi dò Vinasat trên ZTV bác nên để là Kiểu dò kênh: Tất cả, Mã hóa: Không khóa là bác sẽ dò ra hết ngay, em vẫn đang xem mấy kênh AVG thử nghiệm bình thường trên Vinasat

cái file của bác mới cho sài như thế nào vậy ?

taxtuan

Member

- Các kênh IPM HD trên C-lass: Cột tín hiệu >95%, cột chất lượng sống = 0%
- Các kênh IPM SD trên C-lass: Cột tín hiệu >95%, cột chất lượng sống > 60%
Em không hiểu sao có chuyện lạ như vậy!

Đôrêmi

Moderator

- Các kênh IPM HD trên C-lass: Cột tín hiệu >95%, cột chất lượng sống = 0%
- Các kênh IPM SD trên C-lass: Cột tín hiệu >95%, cột chất lượng sống > 60%
Em không hiểu sao có chuyện lạ như vậy!

Thế mấy kênh test của AVG bác có lên không? Mấy kênh IPM HD bác chờ 1 chút xem sao, đôi khi phải chờ 1 lúc mới có sóng, hoặc có thể bác dò quét lại kênh (cả 2 dòng bác đều chọn là Tất cả)

taxtuan

Member

Thế mấy kênh test của AVG bác có lên không? Mấy kênh IPM HD bác chờ 1 chút xem sao, đôi khi phải chờ 1 lúc mới có sóng, hoặc có thể bác dò quét lại kênh (cả 2 dòng bác đều chọn là Tất cả)

AVG em quét lên rồi, nhưng nhóm kênh IPM HD thì không có sóng (có chớp nháy đèn xanh)...
OK!! để em quét lại NSS6 xem sao, thanks!!!

3dong

Member

Mình có con ZTV A1 bị khởi động rất lâu, bật lên đến logo ZTV là tắt rồi khởi động lại, cứ như thế mất thời gian khoảng 35 phút mới khởi động được, đáng nói là sau khi khơi động rồi thì app XMBC BỊ GỠ BỎ. Các phần mềm khác không bị, chỉ XBMC bị gỡ thôi!
Đầu này của mình bị nhiều lần như thế này rồi, kể cả mới up ROM. Không biết đây có phải là trò bẩn của ZTV để bắt người ta sử dụng dịch vụ VTC của mình hay không. Các bác có ý kiến thêm nhé.
Nếu đúng thế, đề nghị ZTV phải chấm dứt ngay trò bẩn thỉu này, cạnh tranh phải lành mạnh dựa trên chất lượng phục vụ và giá thành.

Mình có con ZTV A1 bị khởi động rất lâu, bật lên đến logo ZTV là tắt rồi khởi động lại, cứ như thế mất thời gian khoảng 35 phút mới khởi động được, đáng nói là sau khi khơi động rồi thì app XMBC BỊ GỠ BỎ. Các phần mềm khác không bị, chỉ XBMC bị gỡ thôi!
Đầu này của mình bị nhiều lần như thế này rồi, kể cả mới up ROM. Không biết đây có phải là trò bẩn của ZTV để bắt người ta sử dụng dịch vụ VTC của mình hay không. Các bác có ý kiến thêm nhé.
Nếu đúng thế, đề nghị ZTV phải chấm dứt ngay trò bẩn thỉu này, cạnh tranh phải lành mạnh dựa trên chất lượng phục vụ và giá thành.

xem thử cáp hdmi lại xem nhé, bữa mình sài cáp hdmi lên lcd thì k bị zì. Còn dùng cáp hdmi sang vga để dùng trên lcd máy tính. Thì bị lỗi như bác, cứ khởi động đến logo là đứng.

taxtuan

Member

Các kênh IPM HD có tín hiệu trở lại... nhưng nhóm kênh VTC lại không có tín hiệu.
Cái này là sao vậy bác Đồrêmi???

Chỉnh sửa lần cuối:

nvtruyen

Cả tháng nay vẫn ở trang 1390 không thêm được trang nào, sao thế nhi ?

Đôrêmi

Moderator

Chưa có ROM mới nên vậy thôi bác, VTV đã khóa VTV3 và VTV6 rồi, người dân dùng đầu thu free lại mất đi 2 kênh nữa, bọn K+ đúng là quá ác độc, kênh tuyên truyền của Đảng và Nhà nước nó cũng khóa, em mà là VTC đợt này là mở khóa 2 kênh đó.
ZTV các bác không quan tâm thôi, chứ đợt rồi Á vận hội em xem trên đó suốt. Các bác chơi DVB có đọc thì đại xá cho em nhé!

trunguyen

Member

Ztv không bằng đầu tung của sao? Mua mất mấy triệu lại còn pải đầu tư thêm 500k tiền chảo mà vẫn bị khóa kênh, kinh vãi mấy ông Việt Nam [-O<

arcnmsang

Member

Chưa có ROM mới nên vậy thôi bác, VTV đã khóa VTV3 và VTV6 rồi, người dân dùng đầu thu free lại mất đi 2 kênh nữa, bọn K+ đúng là quá ác độc, kênh tuyên truyền của Đảng và Nhà nước nó cũng khóa, em mà là VTC đợt này là mở khóa 2 kênh đó.
ZTV các bác không quan tâm thôi, chứ đợt rồi Á vận hội em xem trên đó suốt. Các bác chơi DVB có đọc thì đại xá cho em nhé!

sao bác ko nói sớm giờ á vận hội đâu mà xem. nhưng ko biết cách thu vệ tinh này

Bên trên