Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác Đôrêmi cho em hỏi?
Làm sao để em C1 xem được VTV3? K lẽ lại bỏ đi thì uổng, vị nõ vẫn dung để xem và nghe nhạc qua USB được?
Thank!

Mạng nhà bạn tốt thì trên CH Play có rất nhiều apk để xem tivi mà, cố gắng khai thác tối đa ZTV đi cũng có nhiều cái hay lắm (tất nhiên đường truyền Internet của bạn phải tốt)

trunguyen

Member

Đường truyền nhà bạn bao nhiêu, mạng gì?

Sao lại liên quan đến đường truyền ah? Hihi, em hoi câu hơi gà.
Em dùng đường truyền của VNPT gói 175k/tháng.
Em không vọc vạch nhiều, chỉ xem và nghe nhac qua USB. Xem truyền hình miễn phí, nhưng không xem được VTV3, muốn xem lại phải dùng đầu Tung Của chuyển qua chuyển lại phiền phức quá.
Ah. Mà mã biss đó để làm gì vậy các bác, em nhập vào trả thấy phản hồi gì?

Mấy apk xem tv online nhiều lắm bác con này hơi yếu nên ko chơi được kodi hơi tiếc

arcnmsang

Member

Sao lại liên quan đến đường truyền ah? Hihi, em hoi câu hơi gà.
Em dùng đường truyền của VNPT gói 175k/tháng.
Em không vọc vạch nhiều, chỉ xem và nghe nhac qua USB. Xem truyền hình miễn phí, nhưng không xem được VTV3, muốn xem lại phải dùng đầu Tung Của chuyển qua chuyển lại phiền phức quá.
Ah. Mà mã biss đó để làm gì vậy các bác, em nhập vào trả thấy phản hồi gì?

dùng các app trên CHplay để xem kênh VTV3... còn cách add mã biss để thu vệ tinh bạn xem các bài viết của bác Đồ

vytidu

Member

Mình còn dư 2 con E-Class E1-1. Bác nào cần em để lại giá rẻ

vulinh68

Member

Lâu lắm mới lôi con E 1.1 ra cài lại rom mới nhất, xong rồi mình cài fpt play, htv online. Nhưng vấn đề là cài xong chẳng thấy đâu cả, muốn xem phải vào CH play mới thấy. Mình muốn hỏi các bác là muốn đưa app ra màn hình thì làm thế nào? Lục tìm trong topic này chẳng thấy đâu cả. Bác nào biết chỉ dùm mình với, hoặc chỉ link hướng dẫn cũng được. Cảm ơn các bác nhiều.

tienlequoc

Well-Known Member

Khởi động lại box sẽ thấy nó nằm trong mục Ứng dụng.

arcnmsang

Member

xóa bớt ứng dụng có sẳn ZTV làm thế nào vậy các anh em? bộ nhớ bị đầy treo ko xem được

Đôrêmi

Moderator

xóa bớt ứng dụng có sẳn ZTV làm thế nào vậy các anh em? bộ nhớ bị đầy treo ko xem được

Bác cài gì mà nhiều thế ạ, nếu các apk bác cài vào thì vào quản lý ứng dụng mà gỡ ra thôi, còn các ứng dụng kèm theo đầu thu thì bác phải root rồi dùng Titanium backup để gỡ ra.

Bên trên