Định ráp bộ loa 5.1, anh em cho ý kiến với !!

rockerxd

Mình định ráp 1 bộ loa 5.1 và amply, tất cả hiệu Marantz. Kiến thức về loa đài chả có mấy, anh em xem thử rồi cho ý kiến nhé.Hình của em nó đây
Amply :

Loa :

Bộ này mình định mua ở Media mart, tổng thiệt hại khoảng 15tr.
Mà hình như công suất của Amply hơi yếu có phải không ? Phòng khách nhà mình chỉ khoảng hơn 20m2 thôi.

rockerxd

Ðề: Định ráp bộ loa 5.1, anh em cho ý kiến với !!

À, quên mất, với giá tiền đó liệu sự đầu tư này có xứng đáng không nhỉ ? Mình dùng nghe nhạc và thỉnh thoảng xem phim.Có ai đã dùng qua loa này chưa thế ???

Mình định ráp 1 bộ loa 5.1 và amply, tất cả hiệu Marantz. Kiến thức về loa đài chả có mấy, anh em xem thử rồi cho ý kiến nhé.Hình của em nó đây
Amply :

Loa :

Bộ này mình định mua ở Media mart, tổng thiệt hại khoảng 15tr.
Mà hình như công suất của Amply hơi yếu có phải không ? Phòng khách nhà mình chỉ khoảng hơn 20m2 thôi.

À, quên mất, với giá tiền đó liệu sự đầu tư này có xứng đáng không nhỉ ? Mình dùng nghe nhạc và thỉnh thoảng xem phim.Có ai đã dùng qua loa này chưa thế ???

Có mỗi cái hình thì chưa nói lên điều gì :-?

luciano

Active Member

1 câu thui, bộ này chuối lắm bạn ơi. Mua về nghe rùi lại hối hận

rockerxd

Chuối như thế nào ạ, chất lượng nghe chán lắm hay là rổ rá không hợp lý ? Bác dùng qua bộ này rồi ạ ?

rockerxd

Vậy các bác cho hỏi với tầm 15 củ thì em nên đầu tư thế nào cho hợp lý.Cám ơn các bác nhiều.....

manhthang

Huyền Thoại

Thày Lu đừng dùng quan điểm nghe nhìn hiện tại mà đánh giá chứ :))
Muốn đánh giá phải tự hạ level của mình đi, hạ cả tầm tiền xuống mới được :cool:

letuanzzz

Member

Nhà thằng bạn cũng xài dàn này nhưng xài Amply Denon ,coi phim khá tốt ,uy lực lắm .Cũng đáng đầu tư đó ,tuy nhien thấy giá thì ko hấp dẫn lắm

rockerxd

Vâng,thanks các bác.Nhưng ở đây cũng chưa bác nào dùng qua các em này đúng không ?Nếu cần thiết thì em sẽ đổi sang amply khác để nghe hay hơn.Ý em là bộ loa không biết có ngon không ?Hihi,hỏi nhiều quá các bác thông cảm nhé, chuẩn bị sắm nên nó hơi lăn tăn thế mà :))))

heorom

Marantz nên thiên về nghe nhạc thì hay hơn, nếu là AVR thì sẽ như trên thì chỉ xem phim là được còn nghe thì không hay lắm. Nếu có điều kiện thì sắm amply và avr tốt hơn

Về loa thì tốt nhất sau khi chọn amply rồi mang đi ghép thử, lúc đó sẽ chọn được 01 bộ loa hợp ý. (Loa nghe hay và không hay tùy thuộc vào "tai trâu" của mỗi người, cứ bản thân nghe thấy hay là được rồi.

luciano

Active Member

Marantz nên thiên về nghe nhạc thì hay hơn, nếu là AVR thì sẽ như trên thì chỉ xem phim là được còn nghe thì không hay lắm. Nếu có điều kiện thì sắm amply và avr tốt hơn

Về loa thì tốt nhất sau khi chọn amply rồi mang đi ghép thử, lúc đó sẽ chọn được 01 bộ loa hợp ý. (Loa nghe hay và không hay tùy thuộc vào "tai trâu" của mỗi người, cứ bản thân nghe thấy hay là được rồi.

em đồng ý kiến quang điểm với bác heorom!

Marantz chưa bao giờ được ghi nhận trong lĩnh vực đa kênh cả, nhất là phân khúc tầm trung! hỏi bác HDfan là biết! ;;)

còn em marant làm cho loa cũng vậy luôn. Tầm 15tr bác chơi hãng khác cho nó bền! Em nghe em này đánh (lúc quảng cáo rầm rộ) ở Phan Khang, nối thiệt đánh còn thua xa mấy em Polk nếu xét trên hiệu suất P/P

@bác Mạnhthắng: em comment theo quan điểm dành cho người mới bắt đầu mà bác!

ngẫm lại, về nhiệt tình tư vấn, chắc chẳng mem nào ở các lĩnh vực khác nhiệt huyết bằng mem nghenhìn (đặc biệt là mem xì-te)! có bước chân sang lĩnh vực khác như xe cộ, DSLR thì mới trân trọng tình cảm của anh em ta.

rockerxd

Vâng,các bác cho ý kiến em sáng ra nhiều thứ quá.Vậy chắc em bỏ vụ này để chuyển sang bộ khác vậy.Đúng là các bác nhiệt tình thật,em cám ơn các bác nhiều.

Bên trên