Đơn giản và hiệu quả trong tầm 15 củ khoai có nên không ^_^

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Đơn giản và hiệu quả trong tầm 15 củ khoai có nên không ^_^

Bạn tư vấn thấy cũng đúng > Ya v467 cũng Ok> nhưng giá 8T thì hàng Second ?
Cừa hàng ở Quận 11> Khi nào rảnh ghé bạn tư vấn xem cái. Thank

467 là hàng mới chính hãng nhé bác, em hổng có hàng secondhand...mời ghé em 185 Lý Thường Kiệt P7. Q11 ạh

JESSIEBO

Active Member

Bác JESSIEBO cho em hỏi cùng tầm tiền thì con Yamaha 467 hay Onkyo SR508 ngon hơn nhỉ?

SR 508 thiên về treb, Yamaha 467 thiên về bass, lẹt xẹ thì ONKYO, ầm ầm thì Yamaha.

ptkrelax

Active Member

467 là hàng mới chính hãng nhé bác, em hổng có hàng secondhand...mời ghé em 185 Lý Thường Kiệt P7. Q11 ạh

Ok bác. mình sẽ tiện ghé xem nhé.
bạn cho ý kiến về dàn loa Jamo hay Yamaha nào ghép với Ya 467. THank bạn vì đã tư vấn

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ có ghé ra nhớ tạt qua mình nghe thêm vài hiệu nhé .

vinhpq

Member

hơi khó vừa nghe nhạc vừa xem trong tầm tiền này....

ptkrelax

Active Member

hơi khó vừa nghe nhạc vừa xem trong tầm tiền này....
Mình chủ yếu xem phim là nhiều, khổ nỗi dân ghiền phim ^_^. Nhạc thì có nghe đôi chút dance ( bass nhiều là được)

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác nên đi vài CH tham khảo và nghe thử .

ptkrelax

Active Member

Bác chủ có ghé ra nhớ tạt qua mình nghe thêm vài hiệu nhé .

Mình có tham khảo trên đường dẫn của bạn. Tiện mình sẽ ghé thăm ( Giá Denon của bạn hình như nhỉnh hơn bên Jessiebo, phân vân quá). Giá cả thị trường đi mỗi nơi mỗi khác, choáng quá

VAN_LOC

Well-Known Member

Giá đăng chỉ mang tích chất tham khảo . PM để có giá tốt nhất . Khi bác ra CH mình giá cả xong bác chỉ trả tiền mà còn hài lòng , kg đâu giá tốt bằng .

pop_eye

Member

Thêm ý kiến cho bác chủ tham khảo..
Theo mình bác chủ xem phim là chính+ thích 1 tí dance thì nên mua Amly, 2 cặp bookshelf vừa là main và sround + Sub. Amply Ya 465 đang rao bán trong mục mua bán ở Dnang 5tr5, Main onkyo D500 ~3,5tr, sround onkyo D200 ~ 2,5tr, center ~1tr. Sub từ 3-4tr ( ya 225 mới, 325 cũ ). Xem phim thì fai đủ loa để có đủ hiệu ứng nhất là Sub. Sau này có tiền đầu tư lại loa Main. Bộ này đạt yêu cầu về giá, đủ để xem film, amly hỗ trợ đầy đủ các định dạng, có Sub để nghe dance.

Chỉnh sửa lần cuối:

dunggiang

Member

Số là em~:> cũng mới theo con đường " hát đây" được vài tháng. Hí hửng ra mua cai dàn PANA PT 580. Cứ tưởng " hoành tá tráng" lắm. Ai dè, khi mua xong vào hỏi diễn đàn, em nó không giải mã DTS.> Thế mởi đau:-O.
Vì xem kỹ là thì nó logo DTS >> Mừng quá vì tưởng dàn này có giải mã DTS>> Lên diễn đàn tính hỏi thì thấy bác Mod gì đó bảo là DTS đó chỉ giải mã cho chính nó chứ không có giải mã từ nguồn ngoài vào ( em nó có cổng Optical in). Lại bùn thiêu :^o.
Thế là quyết tâm thử xem tài chính thì được cở 15 củ.
Lên mạng tìm đọc thì thấy YamahaV 365 > 7 chủ( thấy cũng dầy đủ chức năng cho 1 AVR 5.1). Chứ thấy thằng Denon 1311 ( cũng 9 củ) mà chức năng cũng thế > Công suất từng kênh hình như nhỏ hơn Ya V 365
Bộ loa Jamo 416 gì đó cũng hết 8 củ hơn.
.:-? Vấn đề chính em muốn hỏi.
Dàn như thế nhu cầu xem phim, nghe nhạc ổn trong tầm tiền không
Mong các bác Pro cho nhận xét

Bác nghiên cứu model này xem, vừa tầm tiền mà đủ công nghệ , Dàn HTZ0808BD của Pioneer hoặc Dàn HTZ-787

ptkrelax

Active Member

Bác nghiên cứu model này xem, vừa tầm tiền mà đủ công nghệ , Dàn HTZ0808BD của Pioneer hoặc Dàn HTZ-787

Với tầm tiền đó mình cũng có để ý vài dàn Pioneer. Nhưng chơi dàn Aio sau này muốn nâng cấp thì khổ chết. Nên quyết định mua dàn Amly rời cho tiện. Thank vì đóng góp của bạn

ptkrelax

Active Member

Thêm ý kiến cho bác chủ tham khảo..
Theo mình bác chủ xem phim là chính+ thích 1 tí dance thì nên mua Amly, 2 cặp bookshelf vừa là main và sround + Sub. Amply Ya 465 đang rao bán trong mục mua bán ở Dnang 5tr5, Main onkyo D500 ~3,5tr, sround onkyo D200 ~ 2,5tr, center ~1tr. Sub từ 3-4tr ( ya 225 mới, 325 cũ ). Xem phim thì fai đủ loa để có đủ hiệu ứng nhất là Sub. Sau này có tiền đầu tư lại loa Main. Bộ này đạt yêu cầu về giá, đủ để xem film, amly hỗ trợ đầy đủ các định dạng, có Sub để nghe dance.
Thank bạn vì đóng góp. Mình cũng đang phân vân Ya 467 với thàng Onyko 308( công nghệ cũng như công suất hơn hẳn, mà giá cả thì mềm hơn). Main Onkyo 3tr5 nhưng ở Hà Nội lận( Mình ở SG). Bộ dàn bạn tư vấn rất hay và hợp lý trong tầm tiền và chất lượng nghe ổn.

tonvinh5555

Xin phép chủ thớt cho hỏi ké với nè.
Denon AVR 1311, 1611 kéo những em sau đây nổi hông (như tiêu đề: Đơn giản và hiệu quả trong tầm 15 củ khoai )
- Wharfedale DIAMOND 9.1 (kết em này nhỏ gọn đẹp. Chỉ ngại độ nhạy có 86db)
- Polk Audio TSI300, Polk Audio TSi200, Polk Audio RTiA1
- Klipsch RB-61, Klipsch Synergy F20
- Quad 11L2
Với tiêu chí là nghe tạm chút xíu nhạc. Bất kể thể loại, không cần hay dở (vì tai trâu). Chỉ cần oánh ra đầy đủ bass, treble.
Mong anh em HD tư vấn giùm.
ThanK !

vozhanoi

Em nói mấy bác saler đừng buồn nhé: mấy bộ dàn to còi này mang về chỉ tổ tốn diện tích, về chất âm chắc khoảng 100 năm nữa mới theo kịp mấy bộ gọn nhỏ của Denon :))

ktypro

Active Member

tầm 15tr mua aio(pana,gl,sony,samsung) làm gì.

Denon Avr 1611 đánh với Wharfedale DIAMOND 9.5 thì sao nhẩy ?????

Bên trên