Đơn xin nhập hội Denon+Jamo...

lehoang40

Ðề: Đơn xin nhập hội Denon+Jamo...

Bác kinh doanh cafe mà dùng Denon + Jamo thì không ổn đâu bác, thứ nhất không rẽ, thứ 2 công suất không đáp ứng được phòng 130m2 của bác đâu.
Mình thấy ở SG này, các quán cafe đều theo công thức: loa Bose 301 hoặc JBL ES 50, phòng 130m2 bác phải có 3 cặp loa mới vừa, amply thì mua 1 amply công suất lớn, có thể đánh nhiều cặp loa cùng lúc, bác kiếm mấy cái JBL dùng cho hội trường ấy, bác mua amply second hand được rồi, nó cũng không mắc mà lại nồi đồng cối đá, như vậy mới thu hồi vốn nhanh được.

Bác vào đây tham khảo thêm một chị chủ quán cafe ở Đồng Hà: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=53595&page=3

Có chị nào ở Đông Hà đâu, mình ở Đồng Hới mà ;)).

Hồi trước ngắm thấy em JBL E50 xinh xinh mà size cũng vừa nên cũng định lắp loại đó... nhưng thấy nhiều người nói loa đó thì hợp với Amp Luxman hoặc Marantz và chỉ nghe đc nhạc nhẹ, nhạc vàng hải ngoại... thôi, còn mở thập cẩm thì kô đc.
Vì cafe nên sẽ chơi đa dạng nhạc của Anh-Mẽo-Hàn-Tàu (Teen Video Clip HD)... là chính chứ nhạc Việt/ hải ngoại thì ít HD quá nên cũng kô thích mà dân teen bữa nay chắc là kô có hứng với nhạc vàng, trữ tình hải ngoại lắm đâu ===> mà cafe bữa nay thượng đế là teen đó, vô mà nghe nhạc vàng/ tiền chiến là nó bỏ đi hết ngay \m/.

Thử ghép như này các bác coi đc kô:
-Denon PMA 710AE $405 x 3 = $1215
-Jamo C403 $180 x 3 = $540

Total: $1755 = ~ 33.500.000đ.

Hoặc với ngân sách hơn 30tr thì các build cho dàn nào đủ cs + chơi gần đủ thể loại đó.

Cám ơn rất nhiều.

phonganh

phòng có 12m thi dùng 1610 la ok rồi mọi người cứ tư vấn thế nào ý , định cho vỡ hết đồ và tan nát tình làng nghĩ xóm à?

vinagoh

Well-Known Member

phòng có 12m thi dùng 1610 la ok rồi mọi người cứ tư vấn thế nào ý , định cho vỡ hết đồ và tan nát tình làng nghĩ xóm à?

Vấn đề không phải mở hết công suất của loa, hoặc dùng hết CS của avr mà là khi phối ghép làm sau âm thanh đánh ra chắc tiếng bác ạ!!!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vấn đề không phải mở hết công suất của loa, hoặc dùng hết CS của avr mà là khi phối ghép làm sau âm thanh đánh ra chắc tiếng bác ạ!!!

Chính xác con gà ác, e đang dùng 1910 ghép Jamo C605 mà có mở dưới -15db đâu, vẫn cảm thấy 1910 chưa bắt con 605 phô diễn đc hết nội lực nè, quan trọng là chất âm nó ra nh thế nào thôi chứ đâu cứ phải la to là ăn tiền đâu. Sẽ lên 3310 trong thời gian gần nhất ;))

Achilles

Chính xác con gà ác, e đang dùng 1910 ghép Jamo C605 mà có mở dưới -15db đâu, vẫn cảm thấy 1910 chưa bắt con 605 phô diễn đc hết nội lực nè, quan trọng là chất âm nó ra nh thế nào thôi chứ đâu cứ phải la to là ăn tiền đâu. Sẽ lên 3310 trong thời gian gần nhất ;))

Nghĩa oanh Bi-Amp = dây ntn thế

vinagoh

Well-Known Member

Bác chạy đua vũ trang dữ quá!!! Gấu nhà không gầm hả bác. :))

onggia

Well-Known Member

Nó gầm thì mình gừ sao phải sợ hả bác :)) Thỉnh thoảng nhướng nó tý là được ý mà.

Low-end Cafe

//lanhoang

Denon PMA500AE và Jamo C403 thế nào các bác, gu nhạc = all (Anh-Pháp-Mỹ, Trung-Nhật-Hàn...), no Rock, Rap, chủ yếu đồng quê-trữ tình... ===> cafe nên phải vậy...

Phòng 9m x 15m làm 3 bộ như trên có đủ kô? (tất nhiên là chỉ nghe vừa + hay, chi tiết rõ ràng 1 chút chứ kô phải cần hết cs).

Hay jbl e50 + amp Marantz or Luxman. Hoặc tầm giá 30tr ~ 35tr thì chơi loại nào phù hợp?

Cuối tuần này đi mua rồi mà h chưa biết loại nào ~X(.

Bác nào tư vấn giúp sau này nhà em free trà đá + wifi ợ \:D/.

vtlam

Active Member

Em hỏi tý: Có anh bạn xui em oánh 1910 với AAD M8T, tức là em cho Denon ly dị với Jamo.
Các bác đánh giá con AAD M8T giúp em với, em chưa biết thế nào.

Bên trên