Double Digital và DTS !

Map_34

Số là con denon 390xp của mình kết nối với DNET R8300 xem mấy phim HD có chuẩn DTS nhưng em set đủ kiểu đầu vào trên DNET vẫn ko thấy trên ampli báo ký hiệu DTS chỉ thấy là Double Digital :( . Phone hỏi thì mấy a kỹ thuật AD nói là ampli 390 chỉ xuất Double Digital =((=((
Rõ ràng thông tin em nó có ghi là giải mã được DTS sao bây giờ lại vậy ? Mình ko rành lắm mong các bro chỉ dẫn dùm 2 chuẩn âm thanh đó khác gì nhau ko ? và làm sao để thấy được ký hiệu DTS trên ampli DENON 390XP

Map_34

Ðề: Double Digital và DTS !

mình kết nối HDMI từ DNET qua plasma và cổng optical từ HD qua ampli denon , test thử 4 cổng vào của DNET vẫn ko cho ra âm thanh DTS chỉ là double digital :(

onggia

Well-Known Member

Double digital hay dolby digital hả bác???Bác thử nhiều phim chưa????đã để passthrough chưa??nếu chưa thì setup lại trong hd player bác nhé.

quanghaiphong

Well-Known Member

Double digital được gọi là tín hiệu số nhân đôi.Lúc này ta sẽ có DTS-HD và DTS MA.>>> con denon của bạn ko giải mã được là đúng rồi

onggia

Well-Known Member

Double digital được gọi là tín hiệu số nhân đôi.Lúc này ta sẽ có DTS-HD và DTS MA.>>> con denon của bạn ko giải mã được là đúng rồi

Thế này thì tốt quá rùi tự nhiên có DTS HD MA để xem,chắc là ảo thôi đúng ko bác???

tieuthieugia

Well-Known Member

Thế này thì tốt quá rùi tự nhiên có DTS HD MA để xem,chắc là ảo thôi đúng ko bác???

em đọc rùi cũng định nói muh đọc xuống bài 2 cụ thì em chịu hết nổi =))

Map_34

dolby digital

em ghi nhầm :( bị ngay 2 viên đá hix hix nhưng nhờ thế biết thêm chút , các bro giúp dùm nhá , chỉ thấy dolby digital thôi ko thấy ký hiệu DTS#:-S

lehoang40

Có vài kinh nghiệm chia sẽ với bác:
Bản thân ampli (có chuần DTS) chỉ phát DTS khi nó nhận được source có DTS, nếu source không có chuẩn DTS nó sẽ phát Dolby Digital thôi, do vậy bác nên xem lại các bước sau:
1. vào phần setup của ampli, ở mục audio input, chọn auto (để ampli tự nhận nguồn phát).
2. Bác nên vào phần setup của HD player để xem lại phần audio output, nên chọn HDMI/raw (nếu bác nối với ampli bằng ngỏ HDMI, chọn SPDIF/raw nếu nối với amp ngỏ quang).
3. Xem lại phim, nhạc đang phát đã có chuẩn DTS hay chưa? vì hiện rất nhiều phim tiếng là HD nhưng rip từ các source khác không có chuẩn DTS đâu.

tethien

Active Member

DNET R8300 xài chip realteak. You vô setup, phần audio, chỉnh lại audio ra là "spdif raw" là được.
Tất nhiên phải chọn phim có DTS thì mới ra được DTS. :).

Nghia_PMT

Well-Known Member

kaka pó tay mấy thằng bán hàng, bác chủ nhầm Dolby thành Double mà mấy ku còn bảo 390 chỉ hổ trợ Double mới sợ chứ

Map_34

Bên trên