Download tùy thuộc vào tốc độ HDD không nào

Không biết theo em thấy đúng zậy không , lúc đầu em download cũng link đó thì tốc độ phà phà , sau đó em vừa download vừa chép phim từ ổ cứng này qua ổ cứng kia thì em thấy tốc độ down giảm xuống gần 1 nữa . :-t . Em không biết như thế nào theo mấy bác có phải tốc độ down còn phụ thuộc vào tốc độ ghi dữ liệu của ổ cứng không . ...[-(

nino

Member
Ðề: Download tùy thuộc vào tốc độ HDD không nào

Không biết theo em thấy đúng zậy không , lúc đầu em download cũng link đó thì tốc độ phà phà , sau đó em vừa download vừa chép phim từ ổ cứng này qua ổ cứng kia thì em thấy tốc độ down giảm xuống gần 1 nữa . :-t . Em không biết như thế nào theo mấy bác có phải tốc độ down còn phụ thuộc vào tốc độ ghi dữ liệu của ổ cứng không . ...[-(
nó chỉ phụ thuộc vào băng thông của mạng bạn đang xài, băng thông của máy chủ.. chứ nói thẳng ra thì mấy cái băng thông đó có hề hấn gì với mấy cái HDD ATA cũ chứ đừng nói gì tới mấy cái SATA đời mới

luanthieugia

Well-Known Member

Lý do tốc độ down bị giảm khi bạn copy dữ liệu qua lại thì chỉ có thể do dữ liệu nặng hdd cũ khiến CPU xử lý quá tải chậm chạp dẫn đến việc ảnh hưởng đến xử lý của download :D Chỉ có vậy thôi ngoài ra ko ảnh hưởng gì cả

Chả liên quan họ hàng j đến nhau cả bác ạ

Theo mình thấy thì có chứ trong lúc down nó cũng lưu vào HDD chứ . Đằng này lại mình copy file nữa làm cho ổ cứng lưu không kịp dẫn đến .....

muitendenvn

LeechPro

Cáp quang cho từng hộ gia đình ở nhật là 1Gbps đấy.
Các bác phán xem có phụ thuộc không :)

mrkoyeu

Active Member

Ổ cứng của bác đã bị phân mảnh, download nhiều = IDM cũng làm bác giảm tốc độ sao chép, di chuyển dữ liệu từ HDD này qua HDD khác đó. Vì khi cài đặt IDM ta thường cài ở ổ C, IDM lúc download nó chia nhỏ file và lưu trữ tạm thời ở ổ C, khi hoàn thành nó ghép file con đó lại rùi chuyển vào thư mục mà ta chọn lưu trữ file đó. Nếu download và di chuyển giữ liệu nhiều bác nên thường xuyên chống phân mảnh ổ cứng định kì :)
Chuột phải vào ổ chon properties ->> Tools ->> click vào nút Defragmentation now.... Cách này khá lâu, muốn nhanh hơn các bạn nên down các soft trống phân mảnh trên mạng về :)

Bên trên