driver âm thanh trên win 7

nhat thanh

giúp mình cài driver âm thanh trên win 7.maiboar của mình là asus p5kpl thank các bro nhìu

XERO

Member
Ðề: driver âm thanh trên win 7

P5KPL chắc chỉ có Desktop rồi :D

Win 7 32-64bit:

Mã:
http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/mb/socket775/P5G43T-M_PRO/Realtek_Audio_V51005904_V6015904.zip

tungchecb

Hiz ! Hỏi rồi chạy đi đâu thế ?? Nếu bác dùng laptop thì chỉ có driver vista là chạy đc thôi ... Tui đã test 100% thành công : lấy driver của Vista ( lúc mua có kèm theo hoặc lên trang chủ tìm ) Chuột phải chọn Troubleshoot ... -> Trouble Prorgram Start Còn đối với máy bàn thì chức năng nhận driver luôn tự động , tui chưa thấy có bị lỗi drvier gì cả ,nếu có lỗi gì thì bác Unistall đi rồi cho nhận lại ... Chúc thành công

nhat thanh

Bác nói đúng rồi win7 luôn tự động nhận phần cứng vẫn xuất ra âm thah bình thường,nhưng mà ý mình là muốn cài driver đề chỉnh được những chức năng của sound (main onboar).mình có đọc một bài viết trên VN Ẽpress hướng dẫn là down phần mềm Realtek phiên bản mới nhất về cài là ok.mình củng đã down về và cài vẫn ok nhưng cài xong lại mở lên không được,bác giúp mình với thank bác nhìu..

anhnh

bác dùng phần mêm tự động update driver ấy, dùng driver checker, nếu thiếu cái nào nó sẽ thông báo rồi bác chỉ cần bấm vào và down ngon lành cành đào, đỡ tốn công :D

nhat thanh

Bác co phần mềm đó không cho mình xin với thank bác

darklunar

Well-Known Member

bạn vào support của realtek down về thử xem

nhat thanh

mình đã làm rồi mà không được.cài thì được nhưng khi kích lên thì nó im re.mình đã cài realtek 2.35 và 2.36.

Bên trên