DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Ok! Thank anh! Em đang sốt ruột vụ âm thanh! Hôm qua xem phim chỉ bằng 2 loa front! hix hix....

Tối này quần hùng đại hội nhé chú Bàu! Tuần này a nghỉ thì bát ngát trời đất với chú luôn! :)

davidhand

Moderator
Màn 150' xem sướng con mắt nhể

Chú Bàu có vẻ happy rồi! :)
Thiếu cái này Bàu ơi!

therains

Active Member
Thiếu cái này Bàu ơi!

Bộ nhà Bauthui là rất ngon rồi đó nhưng thực sự em nghe vụ âm thanh nhà bauthui vẫn chưa được phê lắm như là chưa phát huy hết tác dụng của Receiver, loa..., phần surround và sub và center anh thấy hơi yếu, bauthui qua anh và nhà bác Hand nghe lại để so sánh và tinh chỉnh xem sao! Phải nghe 2-3 bộ để tinh chỉnh cho tốt hơn chứ đừng hài lòng sớm quá nhé em bauthui!

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Màn 150' xem sướng con mắt nhể

He he he.... bác chỉ được cái nói đúng!
Tính em thì cứ nghe HỢP LÝ, HỢP NHU CẦU, HỢP TÀI CHÍNHXÚC

Thiếu cái này Bàu ơi!

Thank bác Hen! Đã order hàng rùi! Chiều nay về đến nhà! :)

đẹp quá ? bạn cho lên hình xem thế nào

Mình lên hình trên post#1 đó bạn ơi!

Bộ nhà Bauthui là rất ngon rồi đó nhưng thực sự em nghe vụ âm thanh nhà bauthui vẫn chưa được phê lắm như là chưa phát huy hết tác dụng của Receiver, loa..., phần surround và sub và center anh thấy hơi yếu, bauthui qua anh và nhà bác Hand nghe lại để so sánh và tinh chỉnh xem sao! Phải nghe 2-3 bộ để tinh chỉnh cho tốt hơn chứ đừng hài lòng sớm quá nhé em bauthui!

Em cũng chỉ mới happy thui chứ phê thì vẫn chưa! Tinh chỉnh để tốt hơn hay nâng cấp lên thì là chắc chắn rùi!
Nhưng bác cũng phải để cho em thở 1 phát đã! Tạm thời happy đến thời điểm này đã! :)

davidhand

Moderator

Cứ để chú ấy từ từ! :)

therains

Active Member
Cứ để chú ấy từ từ! :)

Em không nói tới vụ nâng cấp vì nâng cấp thì nó vô cùng, nhưng thử chỉnh qua lại xem nó có đạt được hiệu ứng tốt hơn không? Khi nó đạt giới hạn rồi mà nghe vẫn ko ổn thì mới tính nâng gì thì nâng. Hehe!

Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Bộ phận âm thanh nhà T ok chưa?hài lòng không?

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Màn 150" với khoảng cách 4m, chắc xem choáng ngợp như rạp Imax nhỉ bác chủ =P~

davidhand

Moderator
Em không nói tới vụ nâng cấp vì nâng cấp thì nó vô cùng, nhưng thử chỉnh qua lại xem nó có đạt được hiệu ứng tốt hơn không? Khi nó đạt giới hạn rồi mà nghe vẫn ko ổn thì mới tính nâng gì thì nâng. Hehe!
Chú ấy nói đang hài lòng rồi. Nhà có con nhỏ thì theo a thế cũng hợp lý! Khi cái lỗ nhĩ nó lên thì chả biết thế nào mà lần! Bộ ấy thì với cái tai và mắt của a thì có mà phải Thanh lý gần hết ấy chứ! Giống như Ku Khiêm kìa! Nhà chú cũng rứa! : D

therains

Active Member
Chú ấy nói đang hài lòng rồi. Nhà có con nhỏ thì theo a thế cũng hợp lý! Khi cái lỗ nhĩ nó lên thì chả biết thế nào mà lần! Bộ ấy thì với cái tai và mắt của a thì có mà phải Thanh lý gần hết ấy chứ! Giống như Ku Khiêm kìa! Nhà chú cũng rứa! : D

Em không tính nâng cấp nữa mà đang tính giảm cấp nên cũng muốn thanh lý vài thứ. Chả là mấy hôm rồi lỡ tay mở 50% công suất, xem phim hành động có mấy đoạn hiệu ứng âm thanh hoành tráng quá làm đổ cái tường ở dãy nhà cuối phố, người ta không tìm được nguyên nhân nhưng mình cũng phải cẩn thận bác ạ!

tranduyquang

Well-Known Member

Em không tính nâng cấp nữa mà đang tính giảm cấp nên cũng muốn thanh lý vài thứ. Chả là mấy hôm rồi lỡ tay mở 50% công suất, xem phim hành động có mấy đoạn hiệu ứng âm thanh hoành tráng quá làm đổ cái tường ở dãy nhà cuối phố, người ta không tìm được nguyên nhân nhưng mình cũng phải cẩn thận bác ạ!

Vâng, để em quote lại làm bằng chứng báo CA ạ :D

bauthui1983

Active Member

Bộ phận âm thanh nhà T ok chưa?hài lòng không?

Tạm thời hài lòng rùi Khôi ơi! Từ từ tinh chỉnh thêm chút nữa thì ok!

Màn 150" với khoảng cách 4m, chắc xem choáng ngợp như rạp Imax nhỉ bác chủ =P~

Cũng vừa mắt lắm bác ạ! Ba hôm nay em xem mà ko cảm thấy mệt hay nhức mắt. Vậy là ok rùi!
Gấu nhà em cùng nội ngoại hai bên thì kêu to quá, do chưa quen thui! :))

Nói chung thì cũng phải dừng lại nghỉ mệt đã chứ! Chứ cứ chạy hồng hộc thế thì chết! Ko chơi thế đâu! :)):)):)):)):))

cuongtn87

Well-Known Member
em mà qua nhà bác được thì trừ con sub ra thì tất cả lên tiếng ngay lập tức! ( kiếm cái búa gõ gõ là lên tiếng ngay ấy mà)

bauthui1983

Active Member

em mà qua nhà bác được thì trừ con sub ra thì tất cả lên tiếng ngay lập tức! ( kiếm cái búa gõ gõ là lên tiếng ngay ấy mà)

Đợi chú đến được nhà anh thì có khi anh lên dàn khác rùi chú ạ! Dạo này lặn kinh thế???

Bên trên