DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

hị hị vì anh còn đang phê với nó nên tạm thời chưa có thay máu đâu! nhưng tầm 2-3 tuần thôi anh ạ! Hiện tại BenQ 1070 (em quên mã máy chiếu của bác) phóng 150inch chiếu trên màn chiếu bạc vẫn chưa vượt đựoc 175inch chiếu trên tường trắng của em nhiều anh ạ! như thế có cần thay máu hay chưa????? về âm thanh thì....em xin thưa là chưa đạt...ko biết do thiếu sub hay ko! nhưng xin chia buồn cùng bác sau 2-3 tuần nữa! hiện tại vẫn happy cùng anh vì 1 bước dài từ 46inch lên 150ich ( quá nể)

Có thể sau khi OPPO về phần hình ảnh sẽ tốt hơn nhiều!

nhưng công nhận phòng cinema nhà anh đẹp và rất mát :) hehe

Chi tiết hơn đi! Màu sắc, độ tương phản, độ sắc nét... chứ nói chưa vượt 175" chiếu tường là chưa vượt thế nào?
Nói chung chung như chú thì anh thay máu làm quái giề??? :))
Phần âm thanh thì nếu thay máu thì phải thay cái phòng chứ dàn thì ko cần thay.

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Chi tiết hơn đi! Màu sắc, độ tương phản, độ sắc nét... chứ nói chưa vượt 175" chiếu tường là chưa vượt thế nào?
Nói chung chung như chú thì anh thay máu làm quái giề??? :))
Phần âm thanh thì nếu thay máu thì phải thay cái phòng chứ dàn thì ko cần thay.

anh mờ bảo em nói chi tiết thì em tèo luôn! em ko chuyên nghiệp như mấy bác nhà mình đâu ạ! đó là cảm nhận của riêng bản thân em khi so với màn nhà em (đã được em xem rất nhiều) chứ ko phải dìm hàng nhà bác! tự vì sau khi xem nhà anh về tối qua em đã xem lại bên nhà em! để có sự so sánh tốt hơn, sau đó mới up reply ntn!

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

hị hị vì anh còn đang phê với nó nên tạm thời chưa có thay máu đâu! nhưng tầm 2-3 tuần thôi anh ạ! Hiện tại BenQ 1070 (em quên mã máy chiếu của bác) phóng 150inch chiếu trên màn chiếu bạc vẫn chưa vượt đựoc 175inch chiếu trên tường trắng của em nhiều anh ạ! như thế có cần thay máu hay chưa????? về âm thanh thì....em xin thưa là chưa đạt...ko biết do thiếu sub hay ko! nhưng xin chia buồn cùng bác sau 2-3 tuần nữa! hiện tại vẫn happy cùng anh vì 1 bước dài từ 46inch lên 150ich ( quá nể)

Có thể sau khi OPPO về phần hình ảnh sẽ tốt hơn nhiều!

nhưng công nhận phòng cinema nhà anh đẹp và rất mát :) hehe
hôm nào chú qua anh xem benQ 1070. Chú nhìn bảo đảm sẽ tâm phục khẩu phục..

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Vâng, con BenQ này zoom tốt lắm bác! Khoảng cách này, em xem cũng ko bị mệt
Cả máy chiếu + màn bạc + khung màn là gần 36 củ bác ạ!
Cám ơn bác!

ui, máy chiếu tầm 26-27tr, vậy cái màn bạc 150inch chưa đến 10tr ah, bác mua ở đâu vậy ah ?

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

chúc mừng anh Tùng nhé, em cũng vừa hoàn thành được 80% phòng chiếu nhà em rồi
gắn suround back và sub vào nữa là ok:D

bauthui1983

Active Member

anh mờ bảo em nói chi tiết thì em tèo luôn! em ko chuyên nghiệp như mấy bác nhà mình đâu ạ! đó là cảm nhận của riêng bản thân em khi so với màn nhà em (đã được em xem rất nhiều) chứ ko phải dìm hàng nhà bác! tự vì sau khi xem nhà anh về tối qua em đã xem lại bên nhà em! để có sự so sánh tốt hơn, sau đó mới up reply ntn!

Vậy thì thua rùi! Như thế này thì anh làm sao biết đường nào mà cân chỉnh cho ngon lành chứ! Đợi các bác LẮM KINH nghiệm nhận xét vậy! :))

hôm nào chú qua anh xem benQ 1070. Chú nhìn bảo đảm sẽ tâm phục khẩu phục..

Máy chiếu và màn nhà bác cùng loại với nhà em, thông số cũng giống nhau, chỉ khác đầu HDP là HDpro với HD Life V7 nên khó để chú Cường tâm phục khẩu phục lắm! :))

ui, máy chiếu tầm 26-27tr, vậy cái màn bạc 150inch chưa đến 10tr ah, bác mua ở đâu vậy ah ?

Máy chiếu là 25,2tr; khung màn thì 10,5tr bác ạ! Màn em lấy ở anh Trung shop1888, còn khung thì em thuê thợ đóng.

chúc mừng anh Tùng nhé, em cũng vừa hoàn thành được 80% phòng chiếu nhà em rồi
gắn suround back và sub vào nữa là ok:D

Chúc mừng bạn Toàn nhé! Khi nào hoàn thiện thì cho 1 bài giới thiệu và cảm nhận trên "Triển lãm dàn HD" nhé!

BONUS: báo cáo các bác là con OPPO 103 đang trên đường về Vũng Tàu, đến 17h chiều nay sẽ hạ cánh xuống thành phố biển Vũng Tàu rùi :)):)):)):)):))

davidhand

Moderator
Re: Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

báo cáo các bác là con OPPO 103 đang trên đường về Vũng Tàu, đến 17h chiều nay sẽ hạ cánh xuống thành phố biển Vũng Tàu rùi :)):)):)):)):))[/COLOR]

Chú máu quá! Mới hôm qua đi hỏi, hôm nay đã thấy về rồi! Đúng là "hậu sinh khả úy"! :)

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Chú máu quá! Mới hôm qua đi hỏi, hôm nay đã thấy về rồi! Đúng là "hậu sinh khả úy"! :)

Em là NHANH - GỌN - CHUẨN mà bác! Đợi thêm 2 tuần nữa thì được giảm 500k mà ko chịu đấy! Xúc ngay lun! :))

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Em là NHANH - GỌN - CHUẨN mà bác! Đợi thêm 2 tuần nữa thì được giảm 500k mà ko chịu đấy! Xúc ngay lun! :))
Cứ ngay và luôn cho nó máu chú ạ...đợi chờ người nó cứ ngứa ngứa. Khó chịu lắm

genzo1984

Well-Known Member

cái oppo anh mua bao nhiêu vậy? em nghe nói em này k xem được bluray iso à? có xem được bluray remux k anh?

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

khiếp a thúi nha ta wa' :)).
Có ai trong hội đi sinh nhật HDVN ko :?

Vậy cho gọn em à! Hài lòng với bộ thiết bị rùi đó, chỉ cần tinh chỉnh lại là ok.
Còn lên đời thì còn lâu lắm! Nghỉ ngơi, dưỡng sức một thời gian đã.
Vụ sinh nhật HDVN thì anh ko tham gia được rùi! Em đi đi cho vui!

cái oppo anh mua bao nhiêu vậy? em nghe nói em này k xem được bluray iso à? có xem được bluray remux k anh?

Con này mình mua 12,5tr. ISO thì ko chơi được do vấn đề bản quyền, chứ remux thì xúc ngon.
Mình cũng chơi toàn remux chứ ko chơi ISO nên rất hợp cạ với em OPPO này :)

genzo1984

Well-Known Member

Vậy cho gọn em à! Hài lòng với bộ thiết bị rùi đó, chỉ cần tinh chỉnh lại là ok.
Còn lên đời thì còn lâu lắm! Nghỉ ngơi, dưỡng sức một thời gian đã.
Vụ sinh nhật HDVN thì anh ko tham gia được rùi! Em đi đi cho vui!

Con này mình mua 12,5tr. ISO thì ko chơi được do vấn đề bản quyền, chứ remux thì xúc ngon.
Mình cũng chơi toàn remux chứ ko chơi ISO nên rất hợp cạ với em OPPO này :)
để em mượn oppo về chiếu thử xem sao, hiện em không thích Dune 303D cho lắm. đợi Dune Max 3D mà sao lâu quá

bauthui1983

Active Member

để em mượn oppo về chiếu thử xem sao, hiện em không thích Dune 303D cho lắm. đợi Dune Max 3D mà sao lâu quá

Nói thật với Toàn: hoặc là xài mấy đầu tầm thấp 2~3tr, hoặc là lên hẳn OPPO chứ đừng xài Dune Base 3D (có thể làm mất lòng 1 số bác kinh doanh Dune Base 3D)
Hội HDVT test nhiều rùi! Có bác 2 lần mua Dune Base, rùi cũng 2 lần thanh lý Dune Base để chơi OPPO lun (ko biết có nhột ko 8-})!

cuongtn87

Well-Known Member
Em có time sẽ chạy qua nhà anh huy la! hehe quảng cáo quá! em qua mà ko xứng là thay máu luôn nhá! nhưng nếu em qua mà hình ảnh khác nhà a Tùng thì a Tùng thay máu hoặc thỉnh bác "Kinh, Nghiệm" về config lại nhé

em thì em đợi thử con VIVI nhà bác Khôi về bến VT xem ntn rồi chốt hạ khớp lệnh 1 trong 3 em anh ạ! hihi đôi lúc đi sau cũng là cái lợi thế

bauthui1983

Active Member

Em có time sẽ chạy qua nhà anh huy la! hehe quảng cáo quá! em qua mà ko xứng là thay máu luôn nhá! nhưng nếu em qua mà hình ảnh khác nhà a Tùng thì a Tùng thay máu hoặc thỉnh bác "Kinh, Nghiệm" về config lại nhé

em thì em đợi thử con VIVI nhà bác Khôi về bến VT xem ntn rồi chốt hạ khớp lệnh 1 trong 3 em anh ạ! hihi đôi lúc đi sau cũng là cái lợi thế

Nhà anh hay nhà anh Huy La thì chỉ khác nhau cái HDP thui chú à! Mà nhận xét của chú thì chưa đủ tầm để anh em thay máu đâu :))
Nhận xét vu vơ, chung chung quá! Phải chi tiết vào thì anh em mới biết là do đâu để mà thay máu chứ! :)

quangtuong

Banned

các bác thay máu đi. em hốt 'máu' củ về xài

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: DỰ ÁN "MANG CẢ RẠP PHIM VỀ NHÀ" CỦA BAUTHUI1983

Nhà anh hay nhà anh Huy La thì chỉ khác nhau cái HDP thui chú à! Mà nhận xét của chú thì chưa đủ tầm để anh em thay máu đâu :))
Nhận xét vu vơ, chung chung quá! Phải chi tiết vào thì anh em mới biết là do đâu để mà thay máu chứ! :)

em hứa là bác sẽ thay máu! đừng dìm em bác ơi! tầm nào cũng là tầm mà haha

phuochalan

Well-Known Member
nói đúng như chú T đó Cường. một là oppo luôn. không thì chơi đồ Tầu(như a dùng HDlife V9,hình ảnh cũng rất đẹp hơn một số HDP tầm trung khác. sau này lên oppo. kết hợp với chú này xử những phim khó tính mà Oppo không làm được

Bên trên