Dự án nâng cấp nguồn Linear cho Oppo 203/205

chờ sản phẩm của bác JBN nào, he he. E vẫn chơi 105D, khi nào bác upgrade xong 203 pót ae tham khảo kế quả bác nhé...Tiếc là bác JBN up cho em 203, k phải 205. Như 105D cần thêm 1 nguồn nữa, cấp cho Digital, nguồn cũ theo máy cấp cho Analog.

Các bác cho e hỏi nguồn xuyến này đầu ra bao nhiêu v ko? Em xin cảm ơn.

Nhờ các bác giúp em tí ạ.
Cục nguồn xuyến của e bị hỏng. Em có nhờ thợ quấn lại giúp. Nhưng giờ ko biết nguồn vào và nguồn ra bao nhiêu V. Mong bác nào có 105 đo hộ em với ạ. Em xin cảm ơn các bác.
[/QUOTE]

justbenice

Moderator
Nhờ các bác giúp em tí ạ.
Cục nguồn xuyến của e bị hỏng. Em có nhờ thợ quấn lại giúp. Nhưng giờ ko biết nguồn vào và nguồn ra bao nhiêu V. Mong bác nào có 105 đo hộ em với ạ. Em xin cảm ơn các bác.
[/QUOTE]
Bác gọi bác Uy xem chứ em kô rành :D

happythanh

Active Member
hello các bác,

Tuần trước bác just đưa em 203 đã mod xong để test thử và so sánh với con 203 của em, em muốn comment vài dòng để a e được rõ.

Sản phẩm hoàn thiện của bác just:

Phần nhìn là rất tốt vì khá đẹp và nặng chịch, sau khi nghe thử rất nhiều CD để test phần âm thanh, em với 1 anh bạn chuyên chơi nhạc cụ có cái tai thính hơn em có kết luận là 203 của bác just cho ra phần âm thanh hay hơn, cụ thể là nhạc cụ chi tiết hơn, tiếng mid gôm lại thay vì mở rộng như 203 nguyên gốc của em. Ở phần test âm thanh thì em để anh bạn test mù (không nói cho biết là con nào đã mod con nào chưa) để ổng tự nhận xét khách quan, mới nghe 1 bài là ổng đã nhận ra ngay con của bác just hay hơn.

Phần âm thanh em chỉ test qua HDMI=>preamp=>pow, em hoàn toàn chưa đụng đến phần analog của ẻm nó vì em không có nhu cầu đó.

Về phần hình ảnh thì thực tình là hơi khó test vì phải kiếm ông nào chuyên làm đồ họa mới có thể nhận ra, mắt em thì không được tinh lắm, vả lại con bác just đang xài firmware 33 từ thời cổ đại, không có tone mapping nên em đành set con 203 của em về HDR mặc định nên ra hình tối thui, tuy nhiên em có kịp chụp lại bằng iphone 2 tấm hình của 2 máy ở cùng 1 khung hình, hình ảnh được test trên màn chiếu cong 160inch và máy chiếu 4K JVC RS640

Về phần hình ảnh thì các bác tự nhận xét đi nhé.

Sau khi test xong em đã xin bác Just số bác Uy để mod con của em, giá là 2,5tr tuy nhiên bác Uy khuyên là bỏ thêm 800k sẽ được 3 tụ Rudolf gì gì đó em ko rành của Đức cho ra chất lượng tốt hơn khá nhiều nên em chốt giá cuối là 3,3tr với bác ấy, làm trong 3 ngày là xong.

Chỉnh sửa lần cuối:

bwhd

Well-Known Member
hello các bác,

Tuần trước bác just đưa em 203 đã mod xong để test thử và so sánh với con 203 của em, em muốn comment vài dòng để a e được rõ.

Sản phẩm hoàn thiện của bác just:

View attachment 332967 View attachment 332968

Phần nhìn là rất tốt vì khá đẹp và nặng chịch, sau khi nghe thử rất nhiều CD để test phần âm thanh, em với 1 anh bạn chuyên chơi nhạc cụ có cái tai thính hơn em có kết luận là 203 của bác just cho ra phần âm thanh hay hơn, cụ thể là nhạc cụ chi tiết hơn, tiếng mid gôm lại thay vì mở rộng như 203 nguyên gốc của em. Ở phần test âm thanh thì em để anh bạn test mù (không nói cho biết là con nào đã mod con nào chưa) để ổng tự nhận xét khách quan, mới nghe 1 bài là ổng đã nhận ra ngay con của bác just hay hơn.

Phần âm thanh em chỉ test qua HDMI=>preamp=>pow, em hoàn toàn chưa đụng đến phần analog của ẻm nó vì em không có nhu cầu đó.

Về phần hình ảnh thì thực tình là hơi khó test vì phải kiếm ông nào chuyên làm đồ họa mới có thể nhận ra, mắt em thì không được tinh lắm, vả lại con bác just đang xài firmware 33 từ thời cổ đại, không có tone mapping nên em đành set con 203 của em về HDR mặc định nên ra hình tối thui, tuy nhiên em có kịp chụp lại bằng iphone 2 tấm hình của 2 máy ở cùng 1 khung hình.
View attachment 332969 View attachment 332970

Về phần hình ảnh thì các bác tự nhận xét đi nhé.

Sau khi test xong em đã xin bác Just số bác Uy để mod con của em, giá là 2,5tr tuy nhiên bác Uy khuyên là bỏ thêm 800k sẽ được 3 tụ Rudolf gì gì đó em ko rành của Đức cho ra chất lượng tốt hơn khá nhiều nên em chốt giá cuối là 3,3tr với bác ấy, làm trong 3 ngày là xong.
Hình trên (1) và hình dưới (2), theo em thích chất lượng hình dưới (2) : sáng hơn và chi tiết hơn, vậy là của con nào vậy bác? thanks bác đã chia sẻ:)

happythanh

Active Member
Hình trên (1) và hình dưới (2), theo em thích chất lượng hình dưới (2) : sáng hơn và chi tiết hơn, vậy là của con nào vậy bác? thanks bác đã chia sẻ:)
bác tinh mắt thật kkk, con nào hình đẹp hơn thì đương nhiên đó là con đã mod đó bác.

Ngoài ra có vấn đề em thắc mắc là lâu nay con 203 của em lúc nhận được mạng LAN lúc không, 10 lần bật lên thì có 1-2 lần không được, lúc không nhận được mạng thì đèn link bên cạnh lỗ LAN trên 203 không sáng, những lúc không nhận được em rút dây LAN ra cắm ra cắm vô mấy cái là đèn lại sáng và em nó vô mạng được.

Lâu nay em tưởng do con 203 của em jailbreak nên có vấn đề về fw, vừa rồi thử con 203 của bác Just ai dè em nó cũng rứa, chả lẽ con router của mình không tương thích board LAN của 203 hay có vấn đề gì khác không, bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.

Bên trên