Dự án nâng cấp nguồn Linear cho Oppo 203/205

justbenice

Moderator
Việc nhỏ mà làm phiền a e thì không nên:), cám ơn nhã ý của bác, em mua con D-link 24 port rồi, chạy ngon hơn hẳn con linksys 12 năm tuổi kia, copy từ nas ra được 95MB/s, ghi vô NAS được 40MB/s, giờ mở film 4K lên em Oppo zô menu cái vèo cảm giác thật là yomost.
Tầm cỡ anh phải dùng netgear chớ. Kaka

thanhyk

Well-Known Member
Cho em hỏi lại oppo-203/205 chỉ không đọc được file iso và đĩa sacd/bluray hay còn gì khác, như không đọc được phụ đề srt, chơi nhạc dsd,v.v...
Nếu mua usb hack thì hiện tại có không, giá khoảng bao nhiêu.
Hiện chỉ có nâng cấp phần nguồn cho oppo chứ chưa nâng cấp oppo-205 để chơi dsd 256Mb phải không ạ (theo preview thì chỉ chơi DSD 128 trở lại).
Nếu giá oppo-203 + DAC rời = giá oppo-205 thì chất lượng nghe nhạc oppo-203 + DAC rời vẫn ok hơn phải không ạ (nên chọn oppo-203 + DAC ? thay vì oppo-205).
Do em có tivi 4k mà oppo-105/D không xơi 4k nên cân nhắc có nên mua oppo-203/205. Trong thớt 'phát hình' cho rằng xem 4k hdr thì android box/ pc hay hdplayer đều pass cho chất lượng hình ảnh giống nhau, vậy cứ Q10Pro mà phang 4k hdr cũng rứa như oppo-203/205 hả bác.

happythanh

Active Member
Cho em hỏi lại oppo-203/205 chỉ không đọc được file iso và đĩa sacd/bluray hay còn gì khác, như không đọc được phụ đề srt, chơi nhạc dsd,v.v...
Nếu mua usb hack thì hiện tại có không, giá khoảng bao nhiêu.
Hiện chỉ có nâng cấp phần nguồn cho oppo chứ chưa nâng cấp oppo-205 để chơi dsd 256Mb phải không ạ (theo preview thì chỉ chơi DSD 128 trở lại).
Nếu giá oppo-203 + DAC rời = giá oppo-205 thì chất lượng nghe nhạc oppo-203 + DAC rời vẫn ok hơn phải không ạ (nên chọn oppo-203 + DAC ? thay vì oppo-205).
Do em có tivi 4k mà oppo-105/D không xơi 4k nên cân nhắc có nên mua oppo-203/205. Trong thớt 'phát hình' cho rằng xem 4k hdr thì android box/ pc hay hdplayer đều pass cho chất lượng hình ảnh giống nhau, vậy cứ Q10Pro mà phang 4k hdr cũng rứa như oppo-203/205 hả bác.

Mình có nguyên bài viết dài bên box hdmedia về việc hack 203/205 bác không chịu đọc gì cả, hack em nó là để đọc được file iso và nguyên folder còn phụ đề rời hay dsd không liên quan bác, em nó play bình thường,
Bác nào đó nói hdplayer nào cũng cho chất lượng hình ảnh đó giống nhau thì để bác đó tự sướng đi bác, có thể các hdplayer giống nhau về phần audio pass through thôi, còn về hình ảnh thì là sự khác biệt hoàn toàn, bởi thế các forum bọn Tây đều nhận định oppo là king of media player.

Bên trên