Dù có thế nào, người ta cũng sẽ mua iPhone Xs thôi

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
"Ở bên anh em bình yên đến lạ
Xa anh rồi em thấy lạ nhưng rồi cũng bình yên"

Đôi khi thói quen trói buộc chúng ta vào một sự thỏa hiệp biếng nhác, như những người yêu nhau lâu quá rồi ngại chia tay, vì ngán ngẩm bắt đầu lại và đã quen với những thứ thường nhật.

Tâm lý người tiêu dùng cũng vậy, đa số đều giữ nguyên thói quen, tất nhiên, trước đó phải tạo được thói quen trước đã. Apple đã thành công trong việc tạo ra một thế hệ tín đồ đông đảo và cuồng tín hơn cả bọn hồi giáo cực đoan. Apple thành công trong việc biến chiếc iPhone không đơn thuần là vật sử dụng mà thành món thời trang, khoe khoang, thể hiện đẳng cấp... Ai cũng muốn mua một chiếc iPhone ngàn đô, như tấm vé thông hành để hội nhập cuộc sống.

Dù vậy, Apple cũng không phải là kẻ dẫn dắt cuộc chơi, mà trong thời đại khách hàng quyết định mọi thứ thì muốn moi tiền phải chiều lòng, muốn nhiều tiền bo thì hãy thổi kèn nhiệt liệt. Trong lần ra mắt này, lời đồn đại về chiếc iPhone 2 SIM 2 sóng đã xuất hiện, một tính năng mà mỗi khi nhắc đến trên iPhone là người ta nghĩ ngay đến hàng nhái trong suốt 10 năm qua. Cuối cùng, không cưỡng được sự cám dỗ ham muốn quăng "lướt giã cào" quét tầng đáy, Apple đã thêm một SIM cho fan, thêm hàng tỷ đô vào doanh thu của mình.

iPhone Xs nhiều khả năng vẫn giữ thiết kế màn hình tai thỏ, dù cho có nhiều người tung hô bảo vệ thế nào, các hãng bắt chước ăn theo ra sao, mình vẫn nhận định đây là thiết kế quái đản cho một cái màn hình smartphone, một kiểu thiết kế thất bại mà chắc chắn sẽ phải nhường chỗ cho thiết kế toàn màn hình sau khi tìm ra cách khắc phục vấn đề camera trước và các cảm biến Face ID, à, lúc đó lại tung hô iPhone nữa thôi, không muộn.

Rồi người ta vẫn sẽ đổ xô xếp hàng đi mua iPhone, bất chấp nó ra sao, có thêm gì mới hay không, như một thói quen khó bỏ, một thú đau thương mắc mỏ, một niềm vui đứng trên nhỏ nhoi. Còn lâu lắm mới khác được!

culacvang

Well-Known Member
nc ngoài thì ko biết chứ ở vn mình nghĩ doanh thu xs sẽ ko cao đâu
1 phần vì ip X dùng vẫn rất ngon, ngoại hình chả khác j Xs, giá XS cũng ko hề rẻ, nên số ng muốn lên đời sẽ ko nhiều, mấy đời trc giá thành ko cao lắm thì ng ta còn lên đời ầm ầm đc
thậm chí ai muốn chuyển sang dùng IP thì ng ta chọn X cho rẻ :D:D
ps: lúc chiều vừa múc em 8 vàng, nhìn giống màu hồng quá :(:(

caothudeche

Moderator
Điều đáng tiếng là mình lại không phải tín đồ của iPhone, mặc dù nó rất tốt, hàng 2nd cũng rất rẻ.
Tất cả là do mình không thích iOS, không thích những gì đóng, gò bó, phụ thuộc. Chính vì vậy sau chiếc 3GS thì không dùng iPhone nữa.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Điều đáng tiếng là mình lại không phải tín đồ của iPhone, mặc dù nó rất tốt, hàng 2nd cũng rất rẻ.
Tất cả là do mình không thích iOS, không thích những gì đóng, gò bó, phụ thuộc. Chính vì vậy sau chiếc 3GS thì không dùng iPhone nữa.
Đóng hay gò bó ăn thua biết xài hay ko thôi. VD như nó bắt buộc itune để chuyển data , ngoài ra còn thiếu gì soft hay hơn nhiều chức năng hơn itune mà dễ xài nữa.

v_anh

Well-Known Member
Chuẩn, em ko thích cả cái hệ sinh thái đóng của nó luôn. Dùng rất bất tiện khi cần giao lưu với người "kém sành điệu hơn". Ngày xưa cũng hâm mộ Mac với iPhone lắm, sau khi dùng 3GS và 1 con Mac cây ở công ty xong chả bao giờ thèm quay lại luôn.

Nhớ ngày xưa có thằng hàng xóm mua được cái iPod về khoe khắp nơi, sanh chảnh lắm. Xong dell làm sao cho được nhạc vào, mang ra quán nét hì hục cả ngày mới dùng được :)). Còn 1 chị cũng cùng xóm mua iPhone nhưng ko có máy tính, mỗi lần muốn cóp nhạc lại phải mang ra hiệu nó thịt cho 50k.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Cùi bắp thì tùy loại còn android tất nhiên là được. Được thế nào thì bác tìm Google chứ đừng hỏi đểu lại em.
Bác biết thì nói lun ae học hỏi, vì đang xài ios và android cũng gần 10 năm nay rồi mới nghe vụ này. Cái bác đang nói là copy chứ ko phải download nhé.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Android ko cần phải phần mềm quản lý mới copy phim nhạc được vào, kéo và thả là xong
Máy tính ko cài iTunes copy phim với nhạc vào iDevice bằng niềm tin à?
Đọc lại các câu hỏi ở trên dùm cái, ỡ đây ko nói tới dùng phần mềm để copy mà là ko có máy tính có copy vào được hay ko ?

Còn bác nói ko cài itune ko copy được phim nhạc thì xem lại trình độ đi nhé, có rất nhiều soft khác hay hơn itune có cả tiếng Việt như itools, 3utool...

vietdungnb

Well-Known Member
Mấy bác cứ tranh cãi làm gì. Có lúa thì múc mà ko có lúa thì khỏi múc. thông thường mấy người ko mua hoặc chưa đủ lúa mới hóng hớt nhiều. (tôi cũng đang hóng, nói cho vui chứ đừng ai nói tôi đụng chạm, chỉ là thông thường thôi chứ ko phải tất cả)

thaimpc2016

Đọc lại các câu hỏi ở trên dùm cái, ỡ đây ko nói tới dùng phần mềm để copy mà là ko có máy tính có copy vào được hay ko ?

Còn bác nói ko cài itune ko copy được phim nhạc thì xem lại trình độ đi nhé, có rất nhiều soft khác hay hơn itune có cả tiếng Việt như itools, 3utool...
Cái Android nó tiện hơn là ở chỗ đấy, cắm vào máy tính là copy thôi, không phải cài đặt soft gì cả, máy tính k có mạng thì bác lấy đâu ra soft để mà copy.

satan85

Well-Known Member
Nếu không xét giá, các bác kiếm con nào hay hơn iphone e xem nào, tất cả các loại điện thoại trên đời này có nhé, từ cổ chí kim, kể cả palm, bb, o2. Nokia xưa cho đến e ss thời nay. E thì chỉ dùng hàng sony và htc vì thích thương hiệu, nhưng thực lòng mà nói không bằng được iphone

satan85

Well-Known Member
Nếu không tính tới giá cả thì iPhone tuổi gì mà đòi chung mâm với Vertu
Chỉ có bọn trẩu, bọn sang chảnh nửa mùa
Chứ bọn giàu thực sự nó thích xài Vertu hơn nhiều
Đẳng hơn là không phải bàn, sang chảnh hơn là điều không cần bàn cãi
Đại gia giàu có thực sự họ bận rộn làm ăn bỏ mẹ ra làm đéo gì có thời gian mà ngồi lướt fb, xem phim trên youtube, chơi game
Vậy nên đối với họ 1 chiếc Vertu là hợp lý, nghe gọi nhắn tin và khoe được sự giàu có
iPhone chỉ lòe được bọn teen dẩm đú đởn thôi chứ bọn gái lớn nhìn thấy thằng nào xài Vertu là biết hàng ngon để quen đây rồi

Mình không dùng thì không nên nói cực đoan, vertu nó không phải smarphone bác ah, có thể mình không dùng nhưng phải thừa nhận họ hay, bác nào mà cứ nói iphone kém thì nên xem lại mình, như e đây hiếm khi dùng iphone nhưng vẫn khen nó, vì thật sự xét tổng thể nó là số 1. mình đang dùng sony xz1 , htc 10 vì thích vậy thôi, chứ nói thật lòng không bằng iphone

Chính xác thì vài tháng nữa ra đường gặp iphone mới sẽ rất nhiều. Mình cũng muốn mua nhưng vì cần ipad pro hơn nên đợi ra ipad pro mới để mua. Chứ nếu không thì mua iphone max luôn.

caothudeche

Moderator
Nếu không xét giá, các bác kiếm con nào hay hơn iphone e xem nào, tất cả các loại điện thoại trên đời này có nhé, từ cổ chí kim, kể cả palm, bb, o2. Nokia xưa cho đến e ss thời nay. E thì chỉ dùng hàng sony và htc vì thích thương hiệu, nhưng thực lòng mà nói không bằng được iphone
Có 1 cái rất đặc biệt, mà đến giờ em chưa tìm được con nào khác làm được.
LG G2 với tính năng Wireless Storage. Chia sẻ dữ liệu qua mạng Wifi Lan như máy tính, đỡ phải dây dợ lằng nhằng.
Các đời sau của LG cũng không hiểu sao bỏ mất cái tính năng hay ho này.

caothudeche

Moderator
Mình không dùng thì không nên nói cực đoan, vertu nó không phải smarphone bác ah, có thể mình không dùng nhưng phải thừa nhận họ hay, bác nào mà cứ nói iphone kém thì nên xem lại mình, như e đây hiếm khi dùng iphone nhưng vẫn khen nó, vì thật sự xét tổng thể nó là số 1. mình đang dùng sony xz1 , htc 10 vì thích vậy thôi, chứ nói thật lòng không bằng iphone
WTF is going on?!
"Vertu không phải là smarphone", đúng, vì Vertu là một tên thương hiệu, trong đó họ bán điện thoại dòng Luxury có cả cục gạch và có cả smartphone. Chả có tiền mua, và chắc cũng chả có cơ hội sờ, nhưng cứ hóng để biết.

coduocgidau

Uploader
Rất Thích nhưng không có tiền mua, đành nhìn người ta xài rồi thẹn với lòng thôi :(

Bên trên