(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

FPT tiếp sóng sáng này đây

Skynet Myanmar cũng trực tiếp đây

Bác có xin địa chỉ kênh iptv của mấy kênh FPT phát C1 C2 được ko?

Sau khi bổ sung gói VTVcab vào hạ tầng của mình có thể khẳng định rằng Viettel là đơn vị cung cấp nội dung truyền hình số 1 Việt Nam

So sánh giá cáp VTVcab và cáp Viettel
VTVcab : Giá 110k (analog)+ 50k (gói HD)= 160k/tháng
Viettel: Giá 77k (gói flexi)+ 33k (gói HD)+ 40k (gói VTVcab)= 150k/tháng

Giá Viettel rẻ hơn 10k./tháng,list kênh thì bằng nhau, đã thế Viettel còn tua lại,xem lại, còn có các kho ứng dụng để xem hơn VTVcab
Ko những thế nếu lắp Combo Internet+ Truyền hình Viettel ăn đứt VTVcab về tốc độ đường truyền internet và cả giá dịch vụ combo :)

Giá VTVcab này ngoài HN à ?

Trong HCM đang xài 110k / full kênh HD - dùng đầu KTS luôn, vậy HCM sướng hơn rồi

Nhiều lúc nạp 6 tháng tặng 2 tháng cước nữa, tính ra rẻ

boyben2011

Well-Known Member
Giá VTVcab này ngoài HN à ?

Trong HCM đang xài 110k / full kênh HD - dùng đầu KTS luôn, vậy HCM sướng hơn rồi

Nhiều lúc nạp 6 tháng tặng 2 tháng cước nữa, tính ra rẻ
VTVcab ở TP HCM cũng giống như SCTV ở Hà Nội thôi mà bác :) chúng nó muốn cướp thị trường (thị phần ) tại địa bàn của nhau nên giảm giá bạt mạng :)
Ở phía Bắc:
VTVcab HD ở Hà Nội: 110k (analog)+ 50k (gói HD)= 160k/tháng
VTVcab HD ở các tỉnh phía Bắc: 88k (analog)+ 50k (gói HD)= 138k/tháng

quanhuy90

Member
Tin buồn là app fptplay đã khóa không cho các mạng khác sử dụng để xem ngoại hạng, chỉ có mạng fpt mới miễn phí các mạng khác muốn xem phải mua gói EPL

boyben2011

Well-Known Member
Tin buồn là app fptplay đã khóa không cho các mạng khác sử dụng để xem ngoại hạng, chỉ có mạng fpt mới miễn phí các mạng khác muốn xem phải mua gói EPL
Nếu dùng mạng internet FPT thì được xem free NHA trên cả máy tính (web) lẫn đi động (app FPTPlay)
Còn dùng mạng khác chỉ xem được trên di dộng (thông qua App FPTPlay) thôi.
Trường hợp của cụ cụ ấn vào mục mua ngay là xem đc cụ nhé. Fpt họ vẫn đang cho xem free mà ( mua với giá 0 đồng thì là cho xem free chứ còn giề ;) )

boyben2011

Well-Known Member
Năm nay 2016 dự kiến trung tuần tháng 11 sẽ có ra mắt hợp tác toàn diện giữa VTVCAB và VIETEL về lĩnh vực truyền hình trả tiền . Có thể nói là sự hợp tác này SÂU RỘNG VÀ TOÀN DIỆN sẽ là quả BOM NGUYÊN TỬ kích hoạt thị trường Truyền hình trả tiền ở Việt Nam sau hơn 15 năm có mặt và tồn tại.Theo hợp đồng này thì toàn bộ thuê bao của 2 đơn vị trên gần như hợp nhất và bao trùm toàn bộ hệ thống mạng lưới khắp các tỉnh thành trên toàn quốc và mở rộng sang Lào và Campuchia trong năm 2017. Kết quả của sự hợp tác này đem đến cho khách hàng là người được hưởng lợi nhất với hàng loạt các kênh sóng các chương trình bản quyền như bóng đá, tennis, bóng rổ NBA, Golf .. và các bộ phim bom tấn và ĐIỀU QUAN TRỌNG HƠN CẢ là mức cước thuê bao truyền hình dự kiến sẽ ban hành ở mức VÔ CÙNG DỄ CHỊU

boyben2011

Well-Known Member
Em đưa tin này là lịch sự, nói giảm nói tránh chứ thực ra là:

Viettel chính thức thâu tóm VTVcab, từ giờ trở đi bố của VTVcab là Viettel chứ ko phải VTV đâu nhá

phamtug

Active Member
Bác ben lại lấy tin này ở otofun chứ j bài này đã bị del r còn cứ để đến tháng 11 xem sao vụ này chắc lqan đến cổ phần hóa vtvcab đây khi ấy vtv sẽ chỉ còn giám sát nội dug

ối zời ơi

Active Member
Em đưa tin này là lịch sự, nói giảm nói tránh chứ thực ra là:

Viettel chính thức thâu tóm VTVcab, từ giờ trở đi bố của VTVcab là Viettel chứ ko phải VTV đâu nhá
đừng cuồng 1 cách thái quá như thế. cái gì cũng nên có mức độ. hãng truyền hình hơn 20 năm để thằng mới lấn sân truyền hình làm bố. nghe k thấy buồn cười à
chú cuồng viettel ở đây ai cũng biết rồi. đọc comment mãi rồi. k cần phải khoe thêm đâu

uslt

Active Member
Vậy tương lai các nhà mạng và hệ thống truyền hình trả tiền Việt Nam phải gọi Vit teo bằng bố rồi. Thôi anh K+ nên gọi anh Vit teo bằng bố luôn nhé.

boyben2011

Well-Known Member
Bác ben lại lấy tin này ở otofun chứ j bài này đã bị del r còn cứ để đến tháng 11 xem sao vụ này chắc lqan đến cổ phần hóa vtvcab đây khi ấy vtv sẽ chỉ còn giám sát nội dug
Tin này boy lấy từ "ông chú tên Hùng làm ở Vịt Teo" :D
Ko dưng ko cớ mà Viettel phát free các kênh của VTVcab hơn 1 tháng nay đâu

boyben2011

Well-Known Member
đừng cuồng 1 cách thái quá như thế. cái gì cũng nên có mức độ. hãng truyền hình hơn 20 năm để thằng mới lấn sân truyền hình làm bố. nghe k thấy buồn cười à
chú cuồng viettel ở đây ai cũng biết rồi. đọc comment mãi rồi. k cần phải khoe thêm đâu
Đúng là sửu nhi :) suy nghĩ giống ku Vinh20 Vật Vờ quá đi :)
Viettel chỉ có giấy phép truyền dẫn phát sóng thôi, ko có giấy phép sản xuất nội dung giống như VTVcab hay SCTV,.... nên mới ko mua BQ mấy giải thể thao (vì ko được quyền phát do ko có giấy phép phát sóng) cho nên nó mới mua thằng VTVcab này để SX nội dung cho nó.

Cho nên ku nên im cái miệng lại, lúc nào kêu Viettel giàu thế sao ko mua BQ NHA, C1 mà lại đi ăn ké Đài khác như thế là vì lí do đó. Boy đã ko chấp rồi cứ đi đả kích lung tung

boyben2011

Well-Known Member
Bản chất hợp tác này lọ,này chai chính là thôn tính lẫn nhau :)

Ở VN người ta hay tránh né dùng từ M&A, giống như vụ AVG bán cho Mobiphone có ai nói mua-bán đâu ;) Tham nhũng ở đó chứ đâu :D

ối zời ơi

Active Member
Đúng là sửu nhi :) suy nghĩ giống ku Vinh20 Vật Vờ quá đi :)
Viettel chỉ có giấy phép truyền dẫn phát sóng thôi, ko có giấy phép sản xuất nội dung giống như VTVcab hay SCTV,.... nên mới ko mua BQ mấy giải thể thao (vì ko được quyền phát do ko có giấy phép phát sóng) cho nên nó mới mua thằng VTVcab này để SX nội dung cho nó.

Cho nên ku nên im cái miệng lại, lúc nào kêu Viettel giàu thế sao ko mua BQ NHA, C1 mà lại đi ăn ké Đài khác như thế là vì lí do đó. Boy đã ko chấp rồi cứ đi đả kích lung tung
phát ngôn cho có học vào. đừng để ngta nghĩ tuổi thơ k đc đến trường
xem lại 2 khái niệm "sát nhập" và "hợp tác" trong kinh tế là gì nhé. thôn tính và bắt tay khác nhau lắm thanh niên mới lớn ạ
chuyện 2 thằng doanh nghiệp bắt tay mở rộng thị trường tăng và chia lợi nhuận khác với chuyển vốn chuyển cơ sở cho thằng kia rồi chịu mang tên nó và ăn chia như 1 bộ phận phụ thuộc k giống nhau đâu
đừng nghĩ cái gì của mình là phải nhất thiên hạ. k đúng ý gọi người khác là trẻ trâu. cách ăn nói thể hiện văn hóa rồi em ạ. ra đường thử phát ngôn thế xem. bố mẹ giáo dục em theo cách nào thế

boyben2011

Well-Known Member
phát ngôn cho có học vào. đừng để ngta nghĩ tuổi thơ k đc đến trường
xem lại 2 khái niệm "sát nhập" và "hợp tác" trong kinh tế là gì nhé. thôn tính và bắt tay khác nhau lắm thanh niên mới lớn ạ
chuyện 2 thằng doanh nghiệp bắt tay mở rộng thị trường tăng và chia lợi nhuận khác với chuyển vốn chuyển cơ sở cho thằng kia rồi chịu mang tên nó và ăn chia như 1 bộ phận phụ thuộc k giống nhau đâu
đừng nghĩ cái gì của mình là phải nhất thiên hạ. k đúng ý gọi người khác là trẻ trâu. cách ăn nói thể hiện văn hóa rồi em ạ. ra đường thử phát ngôn thế xem. bố mẹ giáo dục em theo cách nào thế
Mobiphone và AVG cũng hợp tác đó thôi :D Ai bảo 2 chúng nó mua bán vs nhau đâu :)

Thế quái nào tự dưng Logo AVG lại chuyển thành MobiTV là sao ta :D Ngây ngô nó vừa thôi

ối zời ơi

Active Member
Mobiphone và AVG cũng hợp tác đó thôi :D Ai bảo 2 chúng nó mua bán vs nhau đâu :)

Thế quái nào tự dưng Logo AVG lại chuyển thành MobiTV là sao ta :D Ngây ngô nó vừa thôi
báo chí nói rõ là "mobifone mua lại cổ phần avg" rồi thanh niên ạ. trên trang chủ avg hồi mới mua cũng ghi rõ như thế
k thằng nào hợp tác mà tự nhiên ném cái tên của mình đi. k con nào độc thân mà tự nhiên đến nhà zai khác gọi mẹ nó bằng mẹ
còn như SHB hợp tác với MU hay MC gì đó cho ra loại card vẫn mang thương hiệu SHB nhưng thêm logo đội đấy mục đích để hút khách hàng chứ nó có đổi tên thành "thẻ ngân hàng MU" chưa
hợp tác là khi viettel idol của chú đc phát full vtvcab. còn vtvcab có thể sẽ đc thay cái vtvnet lởm của nó bằng net viettel. chứ k phải đổi tên thành viettelcab
đã thấy bọn vtvcab thông báo hợp tác với điện lực evn hay vietnam post chưa. chắc bọn đấy thôn tính hết à
bổ sung kiến thức kinh tế xã hội vào và bớt ảo tưởng đi. tranh luận cho có học. đừng hơi tí là chửi. đi nâng bi cho viettel khắp nơi cũng k đc nó miễn cho tháng cước nào đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

boyben2011

Well-Known Member
báo chí nói rõ là "mobifone mua lại cổ phần avg" rồi thanh niên ạ. trên trang chủ avg hồi mới mua cũng ghi rõ như thế
k thằng nào hợp tác mà tự nhiên ném cái tên của mình đi. k con nào độc thân mà tự nhiên đến nhà zai khác gọi mẹ nó bằng mẹ
còn như SHB hợp tác với MU hay MC gì đó cho ra loại card vẫn mang thương hiệu SHB nhưng thêm logo đội đấy mục đích để hút khách hàng chứ nó có đổi tên thành "thẻ ngân hàng MU" chưa
hợp tác là khi viettel idol của chú đc phát full vtvcab. còn vtvcab có thể sẽ đc thay cái vtvnet lởm của nó bằng net viettel. chứ k phải đổi tên thành viettelcab
đã thấy bọn vtvcab thông báo hợp tác với điện lực evn hay vietnam post chưa. chắc bọn đấy thôn tính hết à
bổ sung kiến thức kinh tế xã hội vào và bớt ảo tưởng đi. tranh luận cho có học. đừng hơi tí là chửi. đi nâng bi cho viettel khắp nơi cũng k đc nó miễn cho tháng cước nào đâu
Làm gì mà phải nhảy dựng lên thế :D tháng 11 sẽ khác biết tin :D
List kênh VTVcab full trên cáp Viettel nhá :D giá cước của VTVcab đang 110k (analog)+50k (gói HD)= 160k/tháng hạ về 110k/tháng giống của Viettel nhá :D

T cũng đến lậy ô :) Việc cuối năm nay Cổ phần hóa VTVcab là điều chắc chắn sảy ra theo lộ trình của chính phủ có điều ai mới là người mua nó thôi :) Cứ thằng chết cãi thằng khiêng

hunglong84

Active Member
Làm gì mà phải nhảy dựng lên thế :D tháng 11 sẽ khác biết tin :D
List kênh VTVcab full trên cáp Viettel nhá :D giá cước của VTVcab đang 110k (analog)+50k (gói HD)= 160k/tháng hạ về 110k/tháng giống của Viettel nhá :D

T cũng đến lậy ô :) Việc cuối năm nay Cổ phần hóa VTVcab là điều chắc chắn sảy ra theo lộ trình của chính phủ có điều ai mới là người mua nó thôi :) Cứ thằng chết cãi thằng khiêng
Vậy viettel xem HD+vtvcab vẫn mất 150k thì lại đắt hơn vtvcab rồi,vì lis kênh vtvcab nó có sẵn trong truyền hình cáp,còn viettel phải mua

Bên trên