[Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

newbiehdvn

Ðề: [Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

em ko ở vn bác ạ :D, bên này thì nó quá đắt, vượt khả năng của em :))

Em vừa mới sắm Buffalo Linkstation Pro Duo, mua lại thôi, đang format lại cái máy, sử dụng chức năng erase mà bây giờ là 10 tiếng đồng hồ rồi nó vẫn đang ở step 3/4, hic hic

HTPC Supporter

Mod ơi bác này rao bán hàng :D :p:p:p:p:p:p:p:p
Mình tư vấn chứ đâu có rao bán. Hi
em ko ở vn bác ạ :D, bên này thì nó quá đắt, vượt khả năng của em :))

Em vừa mới sắm Buffalo Linkstation Pro Duo, mua lại thôi, đang format lại cái máy, sử dụng chức năng erase mà bây giờ là 10 tiếng đồng hồ rồi nó vẫn đang ở step 3/4, hic hic

Trời. Sao ko rút ổ ra, sợ mất tem bảo hành à? Sao vào web mà format lại ổ đĩa có phải nhanh ko. vài phút là xong

smallgent

Well-Known Member

Có bác nào xem HD trên Tablet Android lấy source từ Dune D1 chưa?
- Tablet nối bằng wifi với wifi hospot D-Link a/b/n [150Mbps]
- D1 nối với wifi hospot D-Link a/b/n [150Mbps] bằng dây lan thường

Trên tablet e cài phần mềm AndSMB thì chỉ duyệt file từ D1 được nhưng nó không có chức năng play HD :(
Có phần mềm nào khác không và bác nào đã dùng rồi advise e cái nhé...đang máu dzụ này quá.

cafemau

Active Member

Đang cần tìm bài hướng dẫn này của bác ... để thực tập ... Cám ơn bác nhiều ..Để em thử xem sao ..

cdhanh

Member

Các bác hướng dẫn giúp em cấu hình thế nào để mấy cái đầu Dune HD trong cùng 1 mạng Lan có thể lấy dữ liệu của nhau .
Cảm ơn các bác nhiều.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

Các bác hướng dẫn giúp em cấu hình thế nào để mấy cái đầu Dune HD trong cùng 1 mạng Lan có thể lấy dữ liệu của nhau .
Cảm ơn các bác nhiều.

Mua cái wifi router 300Mbps nhé còn không có khả năng thì 450Mbps luôn đi cắm hết các chú Dune vào là xong. Trên Dune browse đến các chú Dune còn lại bằng SMB đó ;)

Các thiết bị di động khác như tablet, android box, smartphone truy cập vào xem full hd từ các chú Dune kia bằng các app HD Player toẹt vời nhé ;)...ngay cả xbmc bản cho tablet, smartphone cũng ngon lành.

cdhanh

Member
Ðề: Re: Ðề: [Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

Mua cái wifi router 300Mbps nhé còn không có khả năng thì 450Mbps luôn đi cắm hết các chú Dune vào là xong. Trên Dune browse đến các chú Dune còn lại bằng SMB đó ;)

Các thiết bị di động khác như tablet, android box, smartphone truy cập vào xem full hd từ các chú Dune kia bằng các app HD Player toẹt vời nhé ;)...ngay cả xbmc bản cho tablet, smartphone cũng ngon lành.
Mình đã từng thử rồi nhưng vào SMB không thấy gì, mình nghĩ phải cấu hình trên dune thế nào đó nó mới thấy nhau được.

Ðề: Re: Ðề: [Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

Mình đã từng thử rồi nhưng vào SMB không thấy gì, mình nghĩ phải cấu hình trên dune thế nào đó nó mới thấy nhau được.

Nhà em làm như sau:
Trên D1, cài đặt IP tĩnh như sau:
Subnet mask: 255.255.255.0
Gateway: 192.168.1.254
DNS Server: 192.168.1.254

Trên Dune 101, cài đặt như sau:
Gateway: 192.168.1.253

D1 và TV 101 cùng kết nối qua Lan vào SW 10/100. vậy là từ D1 truy cập vào ổ cứng TV101 để copy phim, xem phim ngon lành và ngược lại.

gaoi

Active Member

bác cho em hỏi chút được không! em làm theo hướng dẫn của bác rồi và cái đầu dune của em cũng đọc được video trên PC nhưng nó ko nhận ra được video đuôi MKV còn lại cái đuôi video khác đều nhận hết. em dùng win7 64bit

angle

Active Member

bác cho em hỏi chút được không! em làm theo hướng dẫn của bác rồi và cái đầu dune của em cũng đọc được video trên PC nhưng nó ko nhận ra được video đuôi MKV còn lại cái đuôi video khác đều nhận hết. em dùng win7 64bit

bác kiểm tra lại xem share Everryon và kiểm tra bước này Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\Media streaming options

thedu1020

Active Member
Re: Ðề: [Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

em cũng bị như bác này. bác nào có cách giúp em với.

phongchua

Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN

Nhà em làm như sau:
Trên D1, cài đặt IP tĩnh như sau:
Gateway: 192.168.1.254

Trên Dune 101, cài đặt như sau:
Gateway: 192.168.1.253

D1 và TV 101 cùng kết nối qua Lan vào SW 10/100. vậy là từ D1 truy cập vào ổ cứng TV101 để copy phim, xem phim ngon lành và ngược lại.

dùng SMB thì thường có tình trạng Dune không thấy ổ PC nên vào Setup -> Application -> SMB rồi chỉnh workgroup theo như trên win của bạn (thường là workgroup) reboot lại là ok.

duc_sgcl

Chào bác, sau khi tham khảo bài viết Buffalo TS-QVHL : Giải pháp lưu trữ hay mà rẻ tiền ( Window Server 2012 ) - Có hướng dẫn. Em đa đầu tư 1 con Nas TS 6 bay và làm theo hướng dẫn nhưng Dune Duo truy cập bằng smb rất chập chờn, lúc được lúc ko. Bác vui lòng hướng dẫn Hanewin NFS cho em nhé, em mày mò cả tuần nay mà chưa được.

Bên trên