Đánh giá [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

em dùng máy chiếu 3D bác ơi. máy chiếu xem file Iso Bluray rất tốt, nhưng sao qua SBS lại k xem được
em chỉnh độ phân giải là 1080p trong Dune rồi. thế mới lạ chứ

em dùng máy chiếu 3D bác ơi. máy chiếu xem file Iso Bluray rất tốt, nhưng sao qua SBS lại k xem được

do dune ko tương thích được 1 vài thiết bị phát hình ảnh đó bác , con tivi samsung D490 cũng ko xem được phim 3D SBS khi sử dung đầu dune có 3D
ps: bác chập hình trên máy chiếu cũng được nhé bác

lognhoc

Member

Con Dune này sử dụng đã thật , xem phim không biết chán là gì luôn

Re: Ðề: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

Có thể firmware hiện tại không tương thích với 1 số thiết bị.
Tạm thời giải pháp là bạn trộn hình trên máy chiếu. đợi Dune ra firmware tốt hơn nhé

genzo1984

Well-Known Member

chắc là nó chưa tương thích với với máy chiếu BenQ W1070 rồi, đơi ra firmware thôi
máy chiếu của em khi nhận source phim SBS từ Dune 303D thì nó hiểu là phim 2D nên k chập được

hang_gom

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

chắc là nó chưa tương thích với với máy chiếu BenQ W1070 rồi, đơi ra firmware thôi
máy chiếu của em khi nhận source phim SBS từ Dune 303D thì nó hiểu là phim 2D nên k chập được
Chính xác là cái dây HDMI của em kiếm tra lại thử đúng chuẩn 1.4 hay không,anh cũng bị trường hợp tương tự với với Optoma,cắm cọng dây 1.3 là HD media k chập được,thay cọng 1.4 vào là hiện menu chỉnh 3D ngay.Thử xem sao,con Benq của em cổng HDMI có hỗ trợ 1.4 ?

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

Chính xác là cái dây HDMI của em kiếm tra lại thử đúng chuẩn 1.4 hay không,anh cũng bị trường hợp tương tự với với Optoma,cắm cọng dây 1.3 là HD media k chập được,thay cọng 1.4 vào là hiện menu chỉnh 3D ngay.Thử xem sao,con Benq của em cổng HDMI có hỗ trợ 1.4 ?
em nói là xem file 3D Iso bình thường rồi mà, thiết bị k có cổng 1.4 thì sao xem 3D được đại ca?
chỉ là k chập file SBS lại được thôi

hang_gom

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

em nói là xem file 3D Iso bình thường rồi mà, thiết bị k có cổng 1.4 thì sao xem 3D được đại ca?
chỉ là k chập file SBS lại được thôi

oài gì kì vậy????anh thấy SBS nó dễ chơi mà.Con máy chiếu cùi bắp của anh chập tốt luôn.Tất cả file .mkv SBS, 3d iso thì chưa thử

evere

Ðề: Re: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

Coi bình thường thì 910b
Khắt khe với coi online thì dune
Chính xác, mà nếu chọn thì mình chọn dune 303D, vì ai cũng nói Dune sử dụng ổn định hơn kakak

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune TV 303D] Trải nghiệm đầu phát Dune HD TV 303 D tại Cơn Bão Số

oài gì kì vậy????anh thấy SBS nó dễ chơi mà.Con máy chiếu cùi bắp của anh chập tốt luôn.Tất cả file .mkv SBS, 3d iso thì chưa thử
chắc firmware chưa cập nhật, đành đợi vậy

thanhyk

Well-Known Member
Em mới lấy cái Dune 303D nó không đọc được một số file iso từ Nas. Em dùng Nas Buffalo, Dune kết nối DLNA, tivi đời cũ SS 40F81 nhưng nó vẫn full hd và cổng LAN. Nas em chứa chủ yếu là phim nhạc bluray iso. Dune không đọc được một số phim bluray như 3 Idiots, A Haunted House, v.v... nhưng đọc được nhiều phim khác như Night At The Museum, Celine Dion A New Day - Live in Las Vegas, v.v...
Đương nhiên là các phim trong nas xem từ pc là Ok.
Tình trạng là dùng Dune 303D nhấn file phim iso nó hiện ra các file nhỏ rồi em play file lớn nhất thì độ 5 giây chờ nó thoát ra lại file chính.

Vậy là em nó bị sao ạ. Em còn 1 cái Dune Base 3D của người anh để mượn thử có xem được phim không...
Em cũng nghi nghi tivi nên khi nào tiện sẽ thử tivi SS 46C650 có chức năng 3D thử...

rongcon1139

303D có dùng ipad điều kiển đc ko các bác?

nokia6681

Member

Em này xem phim bluray, bluray iso thì phụ đề copy vào thư mục nào và để ở dạng srt hay index thì xem được hả các bác? phụ đề có cần trùng với file mts2 lớn nhất ko.Thank

genzo1984

Well-Known Member

em Dune này nhận ổ cứng 3T có vấn đề phải k các bác?
em cắm ổ 3T vào em Dune, sau đó em khởi động thì em Dune bị treo máy. nếu em khởi động rồi mới kết nối ổ 3T thì thấy bình thường

Bên trên