Được tặng receiver avr 1610 denon xin các bác tư vấn chọn loa nghe nhạc là chính

4child

Member
Ampli denon được bạn tặng 75w/channel do em mới chơi lần đầu nên không biết mua loa gì ráp vào
Loại này 5.1 nên chắc là để nghe nhạc uy lực cũng khó, em xin các bác chỉ cho loa loại nào phù hợp em ưu tiên mua 2 loa front nghe nhạc trước kèm sub, không biết nên mua usher s520 rất nhiều người khen hay mua các dòng loa nội địa second hand của Nhật, em chuẩn bị khoản 10tr thôi, mong các bác giúp đỡ vì còn gà về thông số cũng như các lựa chọn lắm,
Nếu đươc nhờ chỉ em địa chỉ mua luon em xin cảm ơn

thangvc

Member
Ðề: Được tặng rêciver avr 1610 denon xin các bác tư vấn chọn loa nghe nhạc là chính

Ampli denon được bạn tặng 75w/channel do em mới chơi lần đầu nên không biết mua loa gì ráp vào
Loại này 5.1 nên chắc là để nghe nhạc uy lực cũng khó, em xin các bác chỉ cho loa loại nào phù hợp em ưu tiên mua 2 loa front nghe nhạc trước kèm sub, không biết nên mua usher s520 rất nhiều người khen hay mua các dòng loa nội địa second hand của Nhật, em chuẩn bị khoản 10tr thôi, mong các bác giúp đỡ vì còn gà về thông số cũng như các lựa chọn lắm,
Nếu đươc nhờ chỉ em địa chỉ mua luon em xin cảm ơn

Hix 10tr thiếu bác ơi! Nghe nhạc cũng thiếu và xem tilm cũng vậy. Bác phải tính thế này: nếu mua 2 loa front và sub nghe nhạc thì sao cho sau này mua thêm center và rear cho nó đồng bộ. K kẻo lải đổi chác các bù 1 hơi thì toi. Với amp như thế thì bác đừng để mục tiêu mua loa để nghe nhạc: k hay, phí tiền.
Usher 520 k phải là lựa chọn tốt cho Denon nên đừng cố bác ạ. Kết hợp giữa Denon và Jamo là vừa rẽ và khả dĩ nhất. Nếu bác đã có 10tr thì thêm xem cấu hình loa bên dưới và them chút nữa và múc luôn bác nhĩ.
Một bộ Jamo S426 HCS K sub: 8.866.000
Sub Jamo E7: 5tr
Nếu bác ở SG thì đến 172 Pasteur họ đang bán đấy.
Hope this help

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member
Ðề: Được tặng rêciver avr 1610 denon xin các bác tư vấn chọn loa nghe nhạc là chính

receivr denon 1610 bác ghép với JBL E 60 thêm tý tiền còn trong tầm tiền bác làm 2 front của jamo s 608 bác ah.

ktypro

Active Member

bác lam bộ s608 5.0 12tr

trachdungdoanh

Nếu xem film thì s608 hoặc s606 là chuẩn, còn nghe nhạc làm đôi jamo c605 hoặc c607 là chuẩn, censursub nâng cấp sau

Bên trên