ĐƯỜNG HDMI BỊ MẤT ÂM THANH

whitevndragon

Active Member
Trước đây PC mình cài Win XP xuất phim qua LCD bằng đừơng HDMI vẫn có âm thanh, nhưng mới đây cài Win7 thì tự nhiên đường HDMI lại mất âm thanh, ngỏ ra 3.5 thì vẫn có âm thanh bình thường. Bạn nào có kinh nghiệm chuyện này giúp mình với. Cảm ơn.

whitevndragon

Active Member
Ðề: ĐƯỜNG HDMI BỊ MẤT ÂM THANH

Trong control volume option của minh ko thấy icon HDMI device. Ko hiểu lý do tại sao !!!!!!!!!. Bạn nào biết chỉ giùm . Thank

chimenfr

Member

phải cài đầy đủ driver của VGA và SOund card cho Win7/Vista thì nó mới có chứ bạn.

dangdiu

Trường hợp này mình đã từng bị, kết lối Laptop với bộ xem phim qua HDMI thì hình ảnh vẫn ra bình thường nhưng mất tiếng, loay hoay sửa mãi cũng không được, khi khởi động lại laptop thì lại được. Pro nào biết chỉ giáo chi tiết giúp. TKS!

hungluong

Trong control volume option của minh ko thấy icon HDMI device. Ko hiểu lý do tại sao !!!!!!!!!. Bạn nào biết chỉ giùm . Thank
Cùng vướng mắc

dangnham

Bạn cài lại driver cho máy nếu ko dc thì thử làm theo cách này.
Đầu tiên

Tiếp theo click chuột phải vào khoảng trống chọn Show Disabled Devices

Sau đó sẽ thấy hình cái TV có chữ HDMI Output
Click chuột phải vào đó rồi chọn Enable

Thế là ok.

tranhuanhn

Bác download driver mới nhất cho win7 rồi làm như bác dangnham là ok thôi

hoangquan916

mình đang coi phim HD bằng HDMI từ PC lên LCD mọi ngày có hình và tiếng bình thường. Hôm nay tự nhiên bật lên thấy có hình mà mất tiếng. Kiểm tra loa, PC vẫn hoạt động bt, có lẽ nào hư dây HDMI ko các bác

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác thử đổi cọng dây HDMI xem sao.

hungamd777

Trường hợp này thường có 2 lỗi chính:
-Coi trong bios seup cua mainboard âm thanh HDMI có enable chưa.
-Thú 2 là do driver ,nếu card màn hình rời hay onboar của Ati thì phải tìm cái driver nào có cài kèm theo HDMI audio.Driver của Ati hay dở hới có ver lại có ,có ver lai ko có plugin HdMI audio.
Ngoài ra dĩ nhiên chúng ta cũng nên test cái dây HDMI trước đã.

tieuphu2

Active Member

cho e chen ngang 1 tí nhé,có bác nào biết cách setup sound card trong win 7 đc ko các bác giúp e với.e cài xp thì dùng okie nhưng setup ở win 7 thì không đc,loay hoay mãi.chân thành mong các bác giúp đỡ.e xin cảm ơn rất nhiều.

tieuphu2

Active Member

sound card creative xfi 5.1 usb ấy các bác ạ.e quên mất.hix.e setup từ laptop mà

vinagoh

Well-Known Member

Con sound Creative USB X-FI chưa có driver chính thức hổ trợ cho Win7.

tieuphu2

Active Member

vậy là e lại phải quay lại xp àh bác..thế thì nản quá,xp thì thông dụng nhưng nhìn mãi win 7 quen rồi đâm ra nản.hết thuốc rồi àh bác ơi....???

whitevndragon

Active Member

E tưởng cái " thớt" này mất xác ở đâu rồi chứ........:D:D:D

Bên trên