Đường Main in của Yamaha az1 cần các Bác tư vấn giúp.

nhimbaoanh

Tình hình em đang dùng yamaha az1 để xem phim nhưng em thấy nó có cổng main in. Các Bác cho em hỏi em có thể kết nối thêm 1pre để nghe nhạc 2channel có được không ạ, lúc đó az1 như 1pow.Thanks các Bác đã quan tâm.

Ðề: Đường Main in của Yamaha az1 cần các Bác tư vấn giúp.

em nghĩ là được đó bác, em có 1 cái avr harman kadon cũ, khi dùng pre gắn qua cổng main in thì lúc đó avr chỉ là pow đơn thuần, toàn bộ các nút kể cả volume trên avr không còn tác dụng gì mà chỉnh hết cả trên pre, âm thanh ra mạnh mẽ hơn nhiều.

ngdhieu

Well-Known Member

Tình hình em đang dùng yamaha az1 để xem phim nhưng em thấy nó có cổng main in. Các Bác cho em hỏi em có thể kết nối thêm 1pre để nghe nhạc 2channel có được không ạ, lúc đó az1 như 1pow.Thanks các Bác đã quan tâm.

Nếu không lầm thì trên AZ1 có cổng CD in mà. Bác cứ cắm đầu CD vào cổng này chỉnh remote cho nó tiện.
Dùng AZ1 làm Pow lúc muốn xem phim lại phải cắm rút lằng nhằng lắm.

philim

Member

cũng không cần rút dây ra gì dâu chỉ cần tắt chế độ main in là chạy lại bình thường rôi.

nhimbaoanh

Re: Ðề: Đường Main in của Yamaha az1 cần các Bác tư vấn giúp.

Nếu không lầm thì trên AZ1 có cổng CD in mà. Bác cứ cắm đầu CD vào cổng này chỉnh remote cho nó tiện.
Dùng AZ1 làm Pow lúc muốn xem phim lại phải cắm rút lằng nhằng lắm.

em cũng cắm vào cổng CD in rùi nhưng nghe khô không được ngọt nên em muốn thử kết nối thêm 1pre xem thế nào.

nhimbaoanh

Bác Philim cho em hỏi là tắt chế độ main in có phải là effect off không a, hay phải vào cài đặt ạ. Thanks Bác nhiều.

wỉn

Mình đang xài con yamaha A1 , mình cũng không biết làm sao để nghe nhạc 2 channel hay nữa

ngdhieu

Well-Known Member

Mình đang xài con yamaha A1 , mình cũng không biết làm sao để nghe nhạc 2 channel hay nữa

Để nghe nhạc 2 channel hay thì bạn phải tạm thời hy sinh chức năng AVR của nó, nhổ 2 cái kim chữ U đấu tắt giữ Pre-out và Main-in. Cắm jack RCA từ đầu CD (có chỉnh volume) hoặc pre-ampli độc lập vào và nghe nhạc.
Tiếp theo là phải cắm loa vào cổng Main chứ không phải cổng Front nữa.

DSP-A1 lúc này hoạt động như 1 con Power amp hoạt động ở công suất cao nhất. Nếu CDP hoặc Pre-ampli không chỉnh volume xuống thì nghe vỡ cả nhà nhé.

nhimbaoanh

Công suất A1 cũng khá lắm, không biết khi kết nối pre vào để nghe nhạc 2 kênh thì tiếng có còn bị khô nữa không ạ. Em kính nhờ các cao thủ chỉ giúp. Thanks!

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đường Main in của Yamaha az1 cần các Bác tư vấn giúp.

Công suất A1 cũng khá lắm, không biết khi kết nối pre vào để nghe nhạc 2 kênh thì tiếng có còn bị khô nữa không ạ. Em kính nhờ các cao thủ chỉ giúp. Thanks!

Khô hay không là phụ thuộc cái Pre-amp và lỗ tai của bác chứ nhỉ? :)) . Vấn đề bác định nghĩa thế nào là "khô".

HDCUAEM

Member

Em đã dùng YA: AX3200, A1, AX1 rồi thực ra mọi người cứ nói là YA khô nhưng Em chắc chắn hầu hết mọi người chưa trực tiếp nghe hoặc chưa dùng bao giờ thực ra câu khô đó chỉ là truyền miệng thôi. Quan trọng là mình phải làm chủ được đôi tai của minh chứ không phải là nghe bằng tai người khác. Bên cạnh đó nếu phối ghép khéo thì cũng không thua kém 2 kênh là mấy đâu, thực tế một số serial của SANSUI hoặc DENON chưa chắc tiếng đã mềm bằng đâu ạ.

gnoudman

Member

Em đã dùng YA: AX3200, A1, AX1 rồi thực ra mọi người cứ nói là YA khô nhưng Em chắc chắn hầu hết mọi người chưa trực tiếp nghe hoặc chưa dùng bao giờ thực ra câu khô đó chỉ là truyền miệng thôi. Quan trọng là mình phải làm chủ được đôi tai của minh chứ không phải là nghe bằng tai người khác. Bên cạnh đó nếu phối ghép khéo thì cũng không thua kém 2 kênh là mấy đâu, thực tế một số serial của SANSUI hoặc DENON chưa chắc tiếng đã mềm bằng đâu ạ.

Trong 3 chú bác kể thì con nào ngon nhất bác nhỉ. Dòng A với AX khác nhau cái gì hả bác . Thấy giá 2nd 3200 với A1 same same

HDCUAEM

Member

Em đang nghe AX1 với CD 557ESD thấy Lệ Quyên, Ý Lan, VERNGOSDIN cứ như là biểu diễn trước mặt mình vậy, theo mình đánh giá là khá tốt.

Bên trên