Đường ra audio của Toshiba 42 inch nằm đâu??

nanntk

Member
các bác chỉ cho mình với. Đêm qua mất ngủ cả đêm để mò đường ra audio của cái Toshiba 42 inch. Sự thể là vầy, mình mua con DDW 7500 của sony và 1 cái Toshiba 42 inch. Mình muốn tiếng từ Tivi chuyển qua bộ dàn này, nhưng không biết lỗ nào để cho ra. Đọc sách hướng dẫn thì nó nói vẽ 3 cái nút có chữ "Monitor" và nói đó là đường ra hình và tiếng. Nhưng mà khi cắm vô đó thì ko thấy ra gì hết. Tivi vẫn kêu bình thường và loa vẫn im lìm bình thường... hic hic... giúp tui với.... Cái LCD Samsung còn có lỗ cho tai nghe, cái Toshiba của nợ này ko có cái lỗ như vậy hic hic...

Ðề: Đường ra audio của Toshiba 42 inch nằm đâu??

Bạn hỏi đu*o*`ng Audio của TOS mà lại không cho cái model thì làm sao biết đu*o*.c ... hình nhu chỉ có optical digital audio out thôi bạn à

nanntk

Member

Bạn hỏi đu*o*`ng Audio của TOS mà lại không cho cái model thì làm sao biết đu*o*.c ... hình nhu chỉ có optical out thôi bạn à

Không nhớ model hic hic... chỉ nhớ đại khái cái này có full HD, HDMI... thấy đủ cho mình là ôm về sài.... tối qua nghiên cứu không ra... Cái Optical out là sao???

Không nhớ model hic hic... chỉ nhớ đại khái cái này có full HD, HDMI... thấy đủ cho mình là ôm về sài.... tối qua nghiên cứu không ra... Cái Optical out là sao???
Vay thi` thua heheh, Optical digital audio output đó bạn , hầu nhu* tất cả LCD chỉ có Optical digital audio output thôi, dùng để connect to receiver, cái lỗ hình vuông nhỏ, có miếng nhụa che bên ngoài đó . Cho*' không có loại audio thuong (đỏ và trắng) đâu

nanntk

Member

Vay thi` thua heheh, Optical digital audio output đó bạn , hầu nhu* tất cả LCD chỉ có Optical digital audio output thôi, dùng để connect to receiver, cái lỗ hình vuông nhỏ, có miếng nhụa che bên ngoài đó . Cho*' không có loại audio thuong (đỏ và trắng) đâu

Cám ơn bác, để mình về nhà coi lại... hic hic... đang ngồi ở cty mà tầm hồn để ở nhà... bữa nay quên đem cuốn sách hướng dẫn đi để dòm coi có cái lỗ vuông nào ko??? hic hic... nếu mà ko có thì bùn lắm....

Bác xem hình sau, số #1

gaffer

Tivi loại rẻ bình thường không có optical out đâu.
Muốn biết tên tivi bác là gì thì đơn giản cho hỏi giá mua là bao tiền :)

nanntk

Member

Bác xem hình sau, số #1

Cám ơn bác, mình hỏi thẳng lên cty nó luôn, nó kêu là anh ứ ấn vào cái lỗ đó đi, hic hic... vậy mà ko ra, chắc phải hỏi thằng Muteki nữa để coi còn phải ấn vào đâu nữa..... cho ra...

HD 2160p

Nếu TV kô có cổng đó hoặc cổng Optical của dàn đang nối với HDPlayer thì bạn có thể nối qua cổng RCA (vì tín hiệu từ TV ra thì cũng stereo là may lắm rồi nên cũng kô cần Opt).

nanntk

Member

hic hic... cái tivi này ko có một chữ nào tên là OUT mới chán. Nó có 1 chữ là Monitor, và sách thì nói đó là lối ra tiếng. Ấn nó vô thì tiếng vẫn là tiếng của tivi, dàn thì vẫn im lặng của dàn... sướng chưa????? hic hic

HD 2160p

Vậy bạn cho biết tên model TV đó coi để mọi người biết còn tìm xem thử. Model bạn có thể coi phía sau TV hoặc phía trước cũng có (thường hay thấy nó nằm gốc trên trái) hoặc coi từ cuốn Manual cũng đc.

Bên trên