Egreat A10 - "đại bàng" bao phủ "bầu trời" 4K HDPlayer và Android TV Box

HieuHienSupport

Active Member
Lại có bản beta chạy 4K UHD Full Rip Menu function nữa rồi các bác.
http://apps.egreatworld.com/Egreat-2.1.1beta-20170511113703foregreat.apk

Đã được tích hợp vào Firmware mới nhất luôn rồi bác ạ: http://en.egreatworld.com/comunity/...17_v1-2-0-2-rar-beta-2017-05-17-v1-2-0-2.652/

Hiện tại Egreat đang phát hành các bản Firmware Beta hàng tuần để người dùng thử nghiệm các tính năng mới cũng như fix 1 số lỗi gặp phải đối với 1 số người dùng. Firmware chính thức sẽ được cập nhật hàng tháng. Nói chung giai đọan này họ đang cố gắng để hoàn thiện sản phẩm sao cho hỗ trợ tốt tới tất cả người dùng.

Changelog version 1.2.0.2:
Posterwall: Fully support the UHD full rip
Posterwall: Added Blu-ray disc categories
Posterwall: Added direct delete file funcion in the poster wall
Posterwall: There is no need to search repeatedly when adding network locations
Posterwall: Fixed poster wall priority or file
Posterwall: Fixed the problem with lost paths
Posterwall: Fixed the problem with two duplicate paths
Posterwall: Increase search interface keyboard

Player: Fully support UHD full menu, main movie playback

System: Added the first screen is still for 30 seconds to automatically reduce brightness
System: Optimized screen saver(now completely shut down video output)
System: Fixed Transmission web interface without text problems
System: Update transimmison to version 2.92
System: LED display indicates the new marquee screen saver

Flatland

Well-Known Member
Bác mua năm nào vậy ạ :D
Remote của S7A em mua cách đây 5 năm cũng đã có đèn rồi, đến giờ vẫn ngon. Con DUNE 303D em mua sau 1 năm điều khiển bị dính dãy phím màu (chức năng), với lại Dune303D kén file iso. Giờ Egreat trở lại, em lại vác em A10 này về xem ngon.

HieuHienSupport

Active Member
Remote của S7A em mua cách đây 5 năm cũng đã có đèn rồi, đến giờ vẫn ngon. Con DUNE 303D em mua sau 1 năm điều khiển bị dính dãy phím màu (chức năng), với lại Dune303D kén file iso. Giờ Egreat trở lại, em lại vác em A10 này về xem ngon.
Theo như "tâm sự" từ Egreat lúc họ sang VN để nói chuyện với bên em thì họ đã chuẩn bị rất kỹ cho sự trở lại này. Họ thừa nhận HDPlayer đã không thể cạnh tranh với Android Box trên thị trường bình dân vì giá box quá rẻ, vì vậy họ tập trung hướng vào đối tượng người dùng khác, những người chuyên chơi HD và muốn sở hữu một sản phẩm chất lượng.

Tập trung vào việc đáp ứng các yêu cầu của người dùng để hoàn thiện sản phẩm mình hơn. Thay vì ra ồ ạt nhiều mẫu mà không support kịp thì trước mắt họ chỉ đưa ra 2 mẫu A5 và A10 với chủ đạo là HD Player kết hợp với Android, nhằm giúp người dùng có thể sử dụng với nhiều chức năng, nhiều mục đích hơn.

Tất nhiên không có sản phẩm nào có thể đáp ứng nhu cầu của tất cả người dùng perfect 100%, nhưng cái quan trọng là nhà sản xuất biết lắng nghe để hướng tới 1 sản phẩm vì người dùng hơn là chạy đua theo thị trường :)

HieuHienSupport

Active Member
Cập nhật firmware mới nhất phiên bản 1.2.0.2 đã hỗ trợ phát phim 4K Bluray Full Menu trên Egreat A5 và A10, chất lượng tuyệt đẹp, xem xong không muốn quay lại với phim HD, full HD nữa. Tương lai không xa phim 4K sẽ phổ biến dần :D

vdung1972

Well-Known Member
còn 1 vấn đề nữa nhờ các bác giúp đó là sau khi em restore thì poster chuyển về ngôn ngữ tiếng trung hết, em tìm không thấy có chỗ nào để chuyển về tiếng anh được, có bác nào bị giống em hoặc có cách khắc phục không chỉ em với ạ, thanks các bác

Flatland

Well-Known Member
còn 1 vấn đề nữa nhờ các bác giúp đó là sau khi em restore thì poster chuyển về ngôn ngữ tiếng trung hết, em tìm không thấy có chỗ nào để chuyển về tiếng anh được, có bác nào bị giống em hoặc có cách khắc phục không chỉ em với ạ, thanks các bác
Xoá dữ liệu poster đi rồi nó load lại là okie.
Vào trang phim (poster) sau đó bấm menu -> data clean.

Flatland

Well-Known Member
Thanks bác, em làmr ồi nhưng không được, nó xoay xoay 1 lúc lâu lâu rồi báo xóa thông tin bị lỗi ạ
Bác vào trang có poster sau đó bấm phím điều hướng trái -> setting -> chọn Libraries path management (nó ra đường dẫn của file data) -> bấm menu -> chọn "delete". Sau đó thoát ra và remove (gỡ) và nạp lại ổ cứng (hoặc tắt đầu thu rồi) mở lên chờ nó load.
p/s: Không được nữa thì gỡ ổ cứng ra xóa file .vidon là ok.

vdung1972

Well-Known Member
Bác vào trang có poster sau đó bấm phím điều hướng trái -> setting -> chọn Libraries path management (nó ra đường dẫn của file data) -> bấm menu -> chọn "delete". Sau đó thoát ra và remove (gỡ) và nạp lại ổ cứng (hoặc tắt đầu thu rồi) mở lên chờ nó load.
p/s: Không được nữa thì gỡ ổ cứng ra xóa file .vidon là ok.

Thanks bác, hôm qua em vào lại thì ngon rồi bác ạ.

Có 1 vấn đề là hôm qua em bật máy lên thấy nó thi thoảng nháy hình và TV nhận lại độ phân giải, vào xem phim rất ức chế, trước đây khi chưa update thì ko bị vậy, restart lại vẫn bị, em bận quá chưa restore lại nên ko biết lỗi do đâu. Có bác nào bị như vậy ko ạ. Thanks

Bên trên