Egreat A10 - "đại bàng" bao phủ "bầu trời" 4K HDPlayer và Android TV Box

Flatland

Well-Known Member
Cái này là bật tính năng tự động điều chỉnh tần số quét theo nội dung rồi. Nếu không phải thì cài lại độ phân giải hoặc kiểm tra lại kết nối hdmi

oldfriend

Moderator
TV em 4k, REC 4k, HDP đặt UHD 60Hz ạ

tivi 4K, rec 4K, thì bác cài đặt vậy đúng rồi, tính khuyên bác xem lại dây HDMI nhưng nghĩ hệ thống của bác chắc chắn phải dùng dây xịn highspeed rồi.

Bác thử để độ phân giải 1080p xem phim có giật không, nếu để 1080p mà vẫn giật thì... chắc đổi con khác.

Còn để 1080p không giật, nâng lên UHD mới giật hình thì thử restore lại hoặc up lại fw cũ hơn.

vdung1972

Well-Known Member
tivi 4K, rec 4K, thì bác cài đặt vậy đúng rồi, tính khuyên bác xem lại dây HDMI nhưng nghĩ hệ thống của bác chắc chắn phải dùng dây xịn highspeed rồi.

Bác thử để độ phân giải 1080p xem phim có giật không, nếu để 1080p mà vẫn giật thì... chắc đổi con khác.

Còn để 1080p không giật, nâng lên UHD mới giật hình thì thử restore lại hoặc up lại fw cũ hơn.

Nó không giật bác ạ mà thi thoảng nó chớp hình 1 phát, màn lại hiện ra độ phân giải ....x....P. Em để tự động update, vào check thì nó đã tự up lên bản mới nhất rồi. Up lại bản cũ hơn thế nào bác nhỉ. Thanks bác.

oldfriend

Moderator
Nó không giật bác ạ mà thi thoảng nó chớp hình 1 phát, màn lại hiện ra độ phân giải ....x....P. Em để tự động update, vào check thì nó đã tự up lên bản mới nhất rồi. Up lại bản cũ hơn thế nào bác nhỉ. Thanks bác.

em biết, nó chớp 1 cái rồi hiển thị độ phân giải, hồi trước em bị như vậy khi cho Shield up lên độ phân giải 4K nhưng cáp HDMI cùi quá lúc nó lên dc 4K lúc nó rớt lại 1080p nên màn hình nó chớp phát.

Xưa hơn nữa cũng bị hiện tượng này nhưng màn chớp 1 cái rồi hiện độ phân giải khi dùng trên box bị lỗi cổng HDMI (mất kết nối).

Nên em nói bác cứ thử xem nếu fw mới bị thì up lại fw cũ. Còn up lại thế nào nhờ hãng thôi, thường chip Hisilicon thì chỉ cần copy file FW vào usb, vào upgrade chọn file là nó up thôi.

vdung1972

Well-Known Member
em biết, nó chớp 1 cái rồi hiển thị độ phân giải, hồi trước em bị như vậy khi cho Shield up lên độ phân giải 4K nhưng cáp HDMI cùi quá lúc nó lên dc 4K lúc nó rớt lại 1080p nên màn hình nó chớp phát.

Xưa hơn nữa cũng bị hiện tượng này nhưng màn chớp 1 cái rồi hiện độ phân giải khi dùng trên box bị lỗi cổng HDMI (mất kết nối).

Nên em nói bác cứ thử xem nếu fw mới bị thì up lại fw cũ. Còn up lại thế nào nhờ hãng thôi, thường chip Hisilicon thì chỉ cần copy file FW vào usb, vào upgrade chọn file là nó up thôi.

Để chiều nay em đổi lại cáp HDMI thử xem sao. Hiện tượng này mới bị hôm qua thôi, trước thì không sao bác ạ, thanks bác.

vdung1972

Well-Known Member

Hôm qua em thay cáp khác vào thì ngon ngay rồi, nét kinh, thanks bác

Flatland

Well-Known Member
Em mở Thuý Nga 122.iso trên A10 gặp lỗi: nếu để giao diện poster thì khi chạy không bấm next được bài, phải vào chọn trong chappter để chuyển bài. Cũng vẫn file đó, để giao diện thư mục thì lại bấm next được bài bình thường. Các bác test thử xem do phần mềm hay do file ạ?

Hieuhienvn

Member
Em mở Thuý Nga 122.iso trên A10 gặp lỗi: nếu để giao diện poster thì khi chạy không bấm next được bài, phải vào chọn trong chappter để chuyển bài. Cũng vẫn file đó, để giao diện thư mục thì lại bấm next được bài bình thường. Các bác test thử xem do phần mềm hay do file ạ?
Hiện tại bác đang ở firmware bản nào để em test luôn cho chắc :)

binhhc

Moderator
Mới rinh 1 em về từ hieuhien, chưa có time nên tối qua mới lắp và vọc vạch được chút thấy:
- Vỏ kim loại toàn bộ nên cứng cáp, nhôm phay xước rất đẹp.
- Khởi động khá nhanh. Giao diện chính hiển thị là các chức năng của HDP, các chức năng của Android ẩn ở phía dưới phải mở ra mới thấy.
- Có kha khá app hữu dụng đã được hieuhien cài sẵn (1 số đã được KM code).
- Remote có đèn soi bàn phím rất đẹp và dễ sử dụng, phần mấy nút riêng dành để đk TV thì việc cho nó "học" cũng khá đơn giản.
- Hộp trong hộp ngoài làm đẹp, khôn và sang.
- Tuy nhiên chỉ có mỗi 2 cổng USB (1 cổng 2.0 và 1 cổng 3.0) là hơi ít.
....

binhhc

Moderator
À mới phát hiện ra 1 vấn đề: ở chế độ "phát menu" thì A10 không đọc được file bluray dạng folder (mount từ bluray iso) -> đã thử vài số PBN đều vậy, tất nhiên chạy từ file iso thì ok.
Không biết là lỗi chung hay lỗi riêng?

Flatland

Well-Known Member
À mới phát hiện ra 1 vấn đề: ở chế độ "phát menu" thì A10 không đọc được file bluray dạng folder (mount từ bluray iso) -> đã thử vài số PBN đều vậy, tất nhiên chạy từ file iso thì ok.
Không biết là lỗi chung hay lỗi riêng?
Máy em vẫn chạy bình thường bác. Những file iso trước đây Dune 303D không đọc được em phải giải nén ra BD folder giờ A10 vẫn đọc bình thường dù để chế độ phát menu hay main.

binhhc

Moderator
Thêm vấn đề nữa:
- A10 không có chức năng nhớ vị trí đã phát. Khi đang phát mà thoát ra rồi mở lại là lại chạy từ đầu.
- Không tua được theo % khi bấm số từ 0-9 tương ứng với 0%-90%.

binhhc

Moderator
Máy em vẫn chạy bình thường bác. Những file iso trước đây Dune 303D không đọc được em phải giải nén ra BD folder giờ A10 vẫn đọc bình thường dù để chế độ phát menu hay main.
ở chế độ "phát menu" thì không đọc được nhiều chương trình dạng BD, còn chế độ "phát phim ngay" thì đương nhiên vẫn đọc được, nhưng sẽ không mở được menu

Abred560q

Member
Tính năng hát karaoke ntn ? COPPY ổ cứng vào hát offline được k bác ? Bên hieuhien co hỗ trợ ?

Hieuhienvn

Member
chức năng poster wall đang lỗi,ko tìm đc poster nữa,có bác nào bị giống em ko?
A5 của mình cũng vậy, không tìm được poster nào nữa.
Có mình nữa - nhà phân phối Egreat :D Mới nghe các bác nói thì mình cũng check và cũng thấy không load được, đã email hỏi Egreat về nguyên nhân rồi, sẽ trả lời các bác sớm nhé. Mình mới translate xong 1 đống string từ tiếng Anh sang tiếng Việt cho bản cập nhật Firmware sắp tới của Egreat, vài ngày nữa sẽ có bản update chính thức mới nhé, không còn là beta nữa :)

Hieuhienvn

Member

Nhiều cái không biết dịch sao cho đúng, sau này bác nào dùng tiếng Việt thấy chỗ nào ko hợp lý thì góp ý để em nói họ sửa lại nhé

Bên trên