[Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

0thing2lose

Ðề: [Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

Up xong firm ...20 mới file FLV có tiếng mà ko có hình, có bác nào bị ko ạ?? khắc phục ra sao ạ?
thứ 2 là vào phần cập nhật ko thấy cập nhật qua mạng nữa mà chỉ còn thấy cập nhật qua USB, em đoán chắc dùng firm mới nhất rồi nên ứ cần cập nhật nữa.
thks các bác trước ạ.

HDVT211

Active Member
Ðề: [Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

Bac ơi tôi làm như hướng dẫn của bác rùi mà vẫn không được, bây giờ không biết làm sao, hay còn cách nào nữa bác mách em với...?

ceo-sitcom

Member

I have problem recovering my egreat player.I tried to recover with S1A,S7A recover tool, ver:1.09.020. But nothings happens. I plug usb flash to my egreat player but it doesnt recovers.Maybe i am doing something wrong? Maybe the firmware is wrong? Bacause when i bought egreat player i didnt even install new firmware. i got default firmware. please help what should i do?

u have product S7A ỏ S1A ?

amen1304

Chào các bác, tình hình là em mới rinh về 1 em S7a với fw là FW_1.09.020, tuy nhiên em gặp một số lỗi sau không biết có phải do fw mới hay không.
- không thể download Torrents (em đã thử lại file đó trên máy tính down bình thường)
- không thể thiết lập chia sẻ file ( có thể em làm không đúng vì chưa tìm được hướng đẫn cụ thể)
Mong các bác pro giải quyết giúp em, thanks các bác

Chào các bác, tình hình là em mới rinh về 1 em S7a với fw là FW_1.09.020, tuy nhiên em gặp một số lỗi sau không biết có phải do fw mới hay không.
- không thể download Torrents (em đã thử lại file đó trên máy tính down bình thường)
- không thể thiết lập chia sẻ file ( có thể em làm không đúng vì chưa tìm được hướng đẫn cụ thể)
Mong các bác pro giải quyết giúp em, thanks các bác

-với file torrent thì phải down từ tracker nào public thì mới đc mà đa số tracker hay đều private nên ko down đc đâu
-còn việc chia sẻ file thì bản .20 và cả bản mới nhất .23 đều ko thể share từ máy tính đc,nhưng bản .18 cũ thì lại đc

amen1304

hic vậy em có ac ở trang VietTorrent dùng nó down trên pc thì ok còn trên HD media thì không được -> lại phải dựng dậy con PC cùi của em đúng không ạ.
còn FW .23 ko share file được thì liệu có phải do chưa fix được lỗi hay từ bản này trở đi hãng ko support share file kiểu này được nữa ạ
Thanks bác

amen1304

thanks bài hướng dẫn của bác soiloi nhưng cách bác hướng dẫn là ngược lại với ý em hỏi, cái đó em làm được rồi ý em là cấu hình để máy tính kết nối với hd player cơ, dù sao cũng thanks bác :)

hic vậy em có ac ở trang VietTorrent dùng nó down trên pc thì ok còn trên HD media thì không được -> lại phải dựng dậy con PC cùi của em đúng không ạ.
còn FW .23 ko share file được thì liệu có phải do chưa fix được lỗi hay từ bản này trở đi hãng ko support share file kiểu này được nữa ạ
Thanks bác
mình có acc bên bitvn và viettorrent cũng ko down đc trên con S7A này
đây là cách share với máy tính http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=138718&p=1398884&highlight=#post1398884
không hiểu các bác sài windows cao siêu gì, em đang sài winXP bình thường thôi ạ, cũng vừa nâng đời bản mới nhất 0.23 share vẫn bình thường

mình đang xài Win7 và đã thử rất nhìu cách mà vẫn ko share đc bạn ah,lúc trước có 1 bạn chỉ cách đổi tên ổ đĩa share thành Local Disk thì lại share đc nhưng lúc đc lúc ko,bó tay...

anhducphap

http://www.alivetorrents.com/torrent/2731634 bác dowm thử torrent nhé, em khẳng định 100% là down dc, lý do nó là public chứ không cần user and pass của web cho down, win7 thì em ko có kinh nghiệm gì để hướng dẫn bác cả

anhducphap

thanks bài hướng dẫn của bác soiloi nhưng cách bác hướng dẫn là ngược lại với ý em hỏi, cái đó em làm được rồi ý em là cấu hình để máy tính kết nối với hd player cơ, dù sao cũng thanks bác :)

BÁc vào phần Mạng lấy địa chỉ IP của S7a cùng use và pass, sang máy tính dùng filezila kết nối và truyền tạp tin nhanh lắm

amen1304

thanks các bác, nhưng ý em không phải cứ nguồn down vì trước em hay down ở trang www.mininova.org tuy nhiên nó hay có virut đính kèm mà mình không thể biết, còn nguồn từ mấy trang như bitvn.net và viettoren thì đảm bảo lại có tốc độ cao do host vietnam, nếu không được thì lại phải theo phương pháp cũ vậy hơi tiếc vì có chức năng nhưng không sài được

thanks các bác, nhưng ý em không phải cứ nguồn down vì trước em hay down ở trang www.mininova.org tuy nhiên nó hay có virut đính kèm mà mình không thể biết, còn nguồn từ mấy trang như bitvn.net và viettoren thì đảm bảo lại có tốc độ cao do host vietnam, nếu không được thì lại phải theo phương pháp cũ vậy hơi tiếc vì có chức năng nhưng không sài được

VN đa số là private tracker:VT,bitvn,hdvnbits,hd-viet,... nên ko down torrent bằng con S7A này đâu mình đã thử nhìu lần rùi...

amen1304

Theo như bác sonhai2705 nói thì con S7a này không hỗ trợ hay HD player không hỗ trợ, nếu hd player không hỗ trợ thì hơi tiếc nhỉ :(

Theo như bác sonhai2705 nói thì con S7a này không hỗ trợ hay HD player không hỗ trợ, nếu hd player không hỗ trợ thì hơi tiếc nhỉ :(

hình như con HDPlayer nào cũng ko hỗ trợ từ các private tracker hay sao đó..

amen1304

Hi bạn sonhai2705 mình làm như sau:
- vào mục quản trị -> truyền lệnh -> mở Transmission, chọn Version là 2.04
- sử dụng web đăng nhập vào transmission web chọn open và upload file Torrent lên và chờ đợi thôi.
Kết quả như ảnh mình đã upload lên ở trên

Hi bạn sonhai2705 mình làm như sau:
- vào mục quản trị -> truyền lệnh -> mở Transmission, chọn Version là 2.04
- sử dụng web đăng nhập vào transmission web chọn open và upload file Torrent lên và chờ đợi thôi.
Kết quả như ảnh mình đã upload lên ở trên

thanks bạn hướng dẫn vậy khi mình tắt giao diện web thì hdp còn down ko vậy???

amen1304

thanks bạn hướng dẫn vậy khi mình tắt giao diện web thì hdp còn down ko vậy???
vẫn down bình thường bạn à. giao diện web chỉ để dẩy file Torrent sang HDP thôi chứ không phải down từ web, bạn thử làm xem nhé

Bên trên