[Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

Eagethd

Ðề: [Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

Fw mới nhất là bản nào các BÁC

anhchangdatinh1107

Well-Known Member
Ðề: [Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

góp ý firmware sau s7a tích hợp soptcast vào để anh em xem đá banh cho thằng k+ tiêu lun nào bà con

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

bản 020 cực kỳ tệ. phát hiện flv cũng không đọc được luôn mới ghê.giờ nản luôn chả muốn up lên 023. hy vọng các bạn phản hồi ok mình mới mạo hiểm up lên

bản 020 cực kỳ tệ. phát hiện flv cũng không đọc được luôn mới ghê.giờ nản luôn chả muốn up lên 023. hy vọng các bạn phản hồi ok mình mới mạo hiểm up lên

mình thấy chỉ có bản .18 là ổn nhất nhưng tiếc là bản .18 ko down đc torrent từ các tracker private còn bản này thì đã tích hợp tranmission vào nên down ok

0thing2lose

Các bác cứu với!!! S7A nó loading lên được mà cứ dừng mãi ở màn hình "searching external storage devices" mặc dù ko lắp ổ cứng mà chỉ cắm usb trắng có flashbin thôi.

Các bác cứu với!!! S7A nó loading lên được mà cứ dừng mãi ở màn hình "searching external storage devices" mặc dù ko lắp ổ cứng mà chỉ cắm usb trắng có flashbin thôi.

bác xem lại USB vì theo câu trên nghĩa là nó không tìm thấy thiết bị lưu trữ gắn ngoài , ccách khôi phục đây http://www.hdvietnam.com/diendan/22...overy-khi-khoi-dong-bi-treo-cuc-don-gian.html

0thing2lose

bác xem lại USB vì theo câu trên nghĩa là nó không tìm thấy thiết bị lưu trữ gắn ngoài , ccách khôi phục đây http://www.hdvietnam.com/diendan/22...overy-khi-khoi-dong-bi-treo-cuc-don-gian.html

Em thử format lại USB rồi, trắng hoàn toàn.
Thực hiện theo bác USBVN đến bước cuối rồi mà chả thấy nó hỏi han gì cả? Từ h đến sáng mai mà ko được e đem đi bảo hành vậy. Đang cắm cái USB sound, nghe từ máy tính vào mà nghe lởm quá, không hay bằng S7A.
Đang yên đang lành, tại thấy cái S7A chạy file mp3 với flac tiếng bé tí, các file VOB với DTS nghe bình thường, chạy lại firmware cái đơ luôn. Điên thế chứ.

Sau 1 hồi search web, e đã tìm ra cách giải quyết. Cái USB quan trọng là phải format dạng Fat32 ạ.
vớ được cái link này: http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=26317
máy đang update rồi hố hố.

Chỉnh sửa lần cuối:

ceo-sitcom

Member

Thực hiện theo bác USBVN đến bước cuối rồi mà chả thấy nó hỏi han gì cả? Từ h đến sáng mai mà ko được e đem đi bảo hành vậy. Đang cắm cái USB sound, nghe từ máy tính vào mà nghe lởm quá, không hay bằng S7A.
Đang yên đang lành, tại thấy cái S7A chạy file mp3 với flac tiếng bé tí, các file VOB với DTS nghe bình thường, chạy lại firmware cái đơ luôn. Điên thế chứ.

Sau 1 hồi search web, e đã tìm ra cách giải quyết. Cái USB quan trọng là phải format dạng Fat32 ạ.
vớ được cái link này: Help!! Player not restoring (s7a, s1a) - MPC Club Community Board

Đem đi bảo hành đi bạn

vớ được cái link này: Help!! Player not restoring (s7a, s1a) - MPC Club Community Board

thành công rồi chứ bác?

Eagethd

Thấy có Fw mới nữa rùi có a chi nào đ7ua link dơn không vậy ?

tyty2007

Vào đây mà download FW mới nè
Mã:
http://www.egreatworld.com/en/download-default-cid-24-page-1.html#

philper

Nếu máy bác bật lên mà chỉ hiện LOGO thì làm 3 phút là OK ngay , link hướng dẫn đây ạ, 100% thành công :
Site Name - Thông tin chi tiết

Tôi bị trường hợp y chang. Nhưng khác 1 cái là tôi nhấn nút restore cả 2 phút mà cũng khg thấy cái Menu để cập nhật FW mới. Trong khi nhấn nút restore tôi vẫn tắt máy bằng nhấn nút Power trên remote hay nút Power ở trước máy. Bây giờ thì bó tay, khg biết phải làm sao để phục hồi.

usbvn

Tôi bị trường hợp y chang. Nhưng khác 1 cái là tôi nhấn nút restore cả 2 phút mà cũng khg thấy cái Menu để cập nhật FW mới. Trong khi nhấn nút restore tôi vẫn tắt máy bằng nhấn nút Power trên remote hay nút Power ở trước máy. Bây giờ thì bó tay, khg biết phải làm sao để phục hồi.

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/186462-egreat-s7a-firmware-ngay-28-thang-6-nam-2011-a.html Bác làm như trong topic hướng dẫn để phục hồi nhé.

hdd-hdp

Sao em cập nhật cả mấy chục con S7A rồi chả thấy lỗi như các bác bị nhở, con nào con nấy cứ gọi là Ngọt như mía! Kể cũng lạ. :D
hay là tại đầu dùng lâu có nhiều file rác quá nên làm "bẩn" Chip Flash hả các bác? hihihihi

neo8x

Well-Known Member

Sao em cập nhật cả mấy chục con S7A rồi chả thấy lỗi như các bác bị nhở, con nào con nấy cứ gọi là Ngọt như mía! Kể cũng lạ. :D
hay là tại đầu dùng lâu có nhiều file rác quá nên làm "bẩn" Chip Flash hả các bác? hihihihi
có thể do nguồn hàng ko đảm bảo nữa bác Kiên ah :D

hdd-hdp

Ừ thì mình cũng không biết có những Nguồn hàng nào nhưng chỗ mình chỉ có hàng từ NPP dc Chính hãng chỉ định tại VN thôi. hihi
Giờ vẫn đang xem HD bằng 1 chú S7A đây, mọi thứ vẫn tốt, ngon lành mượt mà trừ 3D vì mình chưa có TV 3D nên chưa xem dc. :D

hobbypham

Đầu tiên các bạn download firmware mới nhất của S7a tại đây:
ftp://down:[email protected]/Firmware/S1AS7A_FW_20101231/S1AS7A_FW_1.09.020.rar

Mở folder S1A_S7A_FW_1.09.018 thấy file UpdatePacket1

nặng 38.64MB

Copy file UpdatePacket1 tới thư mục gốc của USB sạch !

Giờ cắm USB vào S7a, tiếp đến khởi động S7a lên . Chọn phần CÀI ĐẶT, chọn HỆ THỐNG-->CẬP NHẬP PHẦN MỀM-->CẬP NHẬP THÔNG QUA USB

Chọn "CÓ" để bắt đầu cập nhật

Cập nhật thành công, bấm "ok" để khởi động lại

Sau khi khởi động lại S7a sẽ tự config hệ thống, đợi khoảng 1 phút là sẽ OK thưởng thức S7a với firmware mới ngay !

Firmware ngày 27 tháng 12 thêm 3 chức năng mới :
1. Thêm chức năng duyệt cover art cho phần NGHE NHẠC
2. Nhấn nút "MENU" là có thể chuyển qua lại cách duyệt LIST và Cover-art mà không cần vào cài đặt chỉnh như phiên bản trước.
3. Tắt máy với chế độ An toàn cho HDD và firmware.

Sửa lại lỗi :
1. Tắt nguồn không lưu lại IP
2. Cải thiện chức năng truyền hình hiển thị kỹ thuật số
3. Cải thiện việc tiếp cận các bộ phim trực tuyến
4. Sau khi nâng cấp, độ phân giải đầu ra video sẽ mặc định 720p.
Firmware ngày 01/01/2011 fix lỗi phim wmv không nghe được tiếng thuyết minh và ISO DVD ở một số phiên bản cũ không xem được !

Hi anh Lộc!
anh upgrade cho con s7a_Pro của em bị lổii loading.... em thấy flimware FW_1.09.027 rồi nhưng không xem được truyển hình kỹ thuật số .file iso thì đọc lúc được lúc không ? và thuyết minh phim iso cũng vậy ! . Em đoc bài anh port trên forum em hỏi 2 ý này :
thứ 1 : bản up FW_1.09.020 của anh có khác với bản FW_1.09.027 mà anh đã retore cho em không . Em em đang lúng túng giữa v .020 với V.027 chúng là một hay là hai bản riêng biệt ( retore hay upgade)
thứ 2 : con s7a của em dạo này nó không nhận HDD gắn trực tiếp mà phải gắn hộp box extanal thông qua cổng USB mói load được! và còn cái này nửa khi gắn 2 hdd thì nó chẳng nhận được cía nào hết , em suy nghi liệu cục nguồn arattor có bị yếu diện ko nửa .
xin anh tư vấn giúp em !

DT :0918100484

Bên trên