Em hỏi về lọc nguồn Weiduka AC8.8

chetaomay

Well-Known Member
e mua cái weiduka năm 2014, k biết là fake hay improve...kk, tối nay về mổ xem.
Nhưng vol metter nghe chừng là k chuẩn, nếu dùng đồng hô đo điện áp báo 222V, nhưng đồng hồ ổ báo 235V.... hãi quá,em thử adj xem nào :D nghịch tí cũng hay

lan806

Well-Known Member
e mua cái weiduka năm 2014, k biết là fake hay improve...kk, tối nay về mổ xem.
Nhưng vol metter nghe chừng là k chuẩn, nếu dùng đồng hô đo điện áp báo 222V, nhưng đồng hồ ổ báo 235V.... hãi quá,em thử adj xem nào :D nghịch tí cũng hay
Hic cái ổ nhà em lệch 6v so với thực tế bác ạ, em cũng lưu kho nó từ khi có BACL.

bác nào đã dùng e lọc điện này chưa ạ, cho e xin ít thông tin với :D

giaphongn

Well-Known Member
Hic cái ổ nhà em lệch 6v so với thực tế bác ạ, em cũng lưu kho nó từ khi có BACL.
Với giá 1.2tr thì thật sự em cũng không kỳ vọng nhiều. Chỉ thấy nó build trông có vẻ chắc chắn nên cũng thích mắt. Nếu ẹ quá thì tháo ra bỏ hết lọc đi, thành ổ cắm thông thường luôn coi như thay cái ổ cắm Lioa đang dùng :)

DanielTran

Well-Known Member
Em dùng con này cho phần Transport + DAC thấy nền âm tĩnh hơn, nghe hay hơn.

Tuy nhiên cái đó là cảm tính thôi, hiệu quả khác không thể phủ nhận được là nó giúp cho cái monitor của em hết bị nhiễu sọc vằn. Cái monitor này em đi cáp VGA, và để cho tiện đi dây thì em cho nó chạy song song với dây điện. Từ khi cắm vào con lọc này thì hết hẳn.

Tuy nhiên mới hôm qua nó lại bị nhiễu như cũ. Chẳng biết tại sao nhưng em tắt nguồn rồi mở lại thì hết!

chetaomay

Well-Known Member
hôm qua em soi cái chân ổ cắm này rồi OK, chỉ hơi bụi, k biết lọc điện của nó có ngon không thì em k biết :D.

chetaomay

Well-Known Member
bác nào đã dùng e lọc điện này chưa ạ, cho e xin ít thông tin với :D

con này hàng cty Mẽo ( giống Geist) sản xuất tại Đài bắc, China... theo em cũng tốt. Em đang xài 1 con của Geist ( ô cắm k filter) rất chắc chắn, bên trong build cũng ok !!!

gvnth

Active Member
Em dùng con này cho phần Transport + DAC thấy nền âm tĩnh hơn, nghe hay hơn.

Tuy nhiên cái đó là cảm tính thôi, hiệu quả khác không thể phủ nhận được là nó giúp cho cái monitor của em hết bị nhiễu sọc vằn. Cái monitor này em đi cáp VGA, và để cho tiện đi dây thì em cho nó chạy song song với dây điện. Từ khi cắm vào con lọc này thì hết hẳn.

Tuy nhiên mới hôm qua nó lại bị nhiễu như cũ. Chẳng biết tại sao nhưng em tắt nguồn rồi mở lại thì hết!
Bác đang dùng bộ transport+Dac gì thế? E đang ngắm bộ full Wadia nhưng giá hơi mắc

DanielTran

Well-Known Member
Bác đang dùng bộ transport+Dac gì thế? E đang ngắm bộ full Wadia nhưng giá hơi mắc

Ha ha, em dùng tiếng Tây tiếng u cho nó "sang" thôi, chứ bác đã nhắm đến Wadia rồi thì em chẳng dám khai báo đâu, mọi người cười chết!

con này hàng cty Mẽo ( giống Geist) sản xuất tại Đài bắc, China... theo em cũng tốt. Em đang xài 1 con của Geist ( ô cắm k filter) rất chắc chắn, bên trong build cũng ok !!!

Vậy hả bác, e đang tính rước 1 e về, tại thấy nó giá chỉ khoảng 2tr :D

gvnth

Active Member
Ha ha, em dùng tiếng Tây tiếng u cho nó "sang" thôi, chứ bác đã nhắm đến Wadia rồi thì em chẳng dám khai báo đâu, mọi người cười chết!
Đang ngắm mà Bác :D, DAC E ko lo nhưng transport của Wadia mà giang hồ hay dùng thường sắp lĩnh sổ hưu, rước cụ về hắt hơi sổ mũi thì mệt lắm. E thử bộ lọc rồi, mấy CDP < 15tr chắc chả dùng lọc làm gì, rất ít tác dụng, thậm chí còn cho kết quả ngược lại.

giaphongn

Well-Known Member
Em mới nhận hàng hôm qua. Không ngờ nó to hoành tráng so với hình dung ban đầu. Lỗ cắm mạ màu vàng. Cắm rút cũng chắc chắn. Hình thức nói chung là quá ổn so với số tiền bỏ ra. Để trang trí cũng tốt. Đồng hồ sai số mất 6V (báo 222V trong khi dùng đồng hồ đo điện chỉ có 216V) :D
Nghe thật kỹ thì thấy treble rõ nét hơn, nhưng bass có xu hướng lỏng lẻo, có đuôi. Có vẻ nghe lâu đỡ mệt hơn. Còn vừa nghe vừa làm việc thì chẳng thấy khác gì với ổ Lioa :D

chetaomay

Well-Known Member
Em mới nhận hàng hôm qua. Không ngờ nó to hoành tráng so với hình dung ban đầu. Lỗ cắm mạ màu vàng. Cắm rút cũng chắc chắn. Hình thức nói chung là quá ổn so với số tiền bỏ ra. Để trang trí cũng tốt. Đồng hồ sai số mất 6V (báo 222V trong khi dùng đồng hồ đo điện chỉ có 216V) :D
Nghe thật kỹ thì thấy treble rõ nét hơn, nhưng bass có xu hướng lỏng lẻo, có đuôi. Có vẻ nghe lâu đỡ mệt hơn. Còn vừa nghe vừa làm việc thì chẳng thấy khác gì với ổ Lioa :D
sai 6V, bác có thể tháo ra và điều chỉnh lại được đó :D. Còn bass lỏng lẻo, e nghĩ cục lọc em Wei này không được ổn lắm, cần phải mod, thay cục lọc khác :D

giaphongn

Well-Known Member
sai 6V, bác có thể tháo ra và điều chỉnh lại được đó :D. Còn bass lỏng lẻo, e nghĩ cục lọc em Wei này không được ổn lắm, cần phải mod, thay cục lọc khác :D
Cám ơn bác tư vấn. Để Tết em có thời gian thử chỉnh lại cái vôn kế, chỗ nào không biết nhờ bác chỉ tiếp. Còn vụ mod lọc ngoài tầm của em rồi :(

lan806

Well-Known Member
Cái đồng hồ sai thì kệ nó, cái lọc của nó theo em thì bác chẳng nên thay làm gì, công nghệ làm lọc của nó em "thấy bảo" nó khác với công nghệ lọc cũ đấy, tóm lại cũng được.
Em thì giờ không dùng nó nữa nhưng thấy cũng ổn với tầm tiền, tuy nhiên chân cắm không được chắc chắn làm (không chặt), dây hàn bên trong hơi nhỏ và bác phải thay cái dây cấp nguồn cho nó vì cái dây này rất lởm. Lúc trước cắp CDP, pre amp,... vào thì thấy ổn nhưng cắm ampli vào (nhất là amp công suất khủng) thì tiếng không được hay bằng cắm thẳng, tiếng hơi đục đi, bác cắm vào có thể nhận ra ngay.

DanielTran

Well-Known Member
Đúng đấy ạ, em có sẵn dây tốt nên thay vào dùng luôn ngay từ đầu, không có so sánh với dây theo máy, có phần vì vậy mà em cảm nhận thấy nó tốt hơn chăng.

Còn đồng hồ của nó em nghĩ là đúng, vì em cấp nguồn qua UPS, nên lúc nào nó cũng chỉ hiện một số 222V.

giaphongn

Well-Known Member
Em mới nghe bằng dây nguồn theo máy thôi. Cũng muốn thi công dây nguồn cắm vào con Inverter True Sine học theo bác DanielTran mà chưa có thời gian :(
Cái vụ đồng hồ chỉ 222V là đúng, còn đo 216V em đo lúc trước đó khá lâu, nên có thể đồng hồ chưa chắc đã sai. Tối cầm đồng hồ về đo lại xem sao :)

giaphongn

Well-Known Member
Ặc. Đồng hồ hiển thị chính xác luôn các bác ạ. Vừa đo được 217V. Tí nữa chủ quan nghĩ oan cho em nó. Giờ mới biết điện nhà mình trồi sụt ghê thật :eek:

Bên trên