Em jailbreak Oppo 203 fw mới nhất 56-0224

quan_psi

Well-Known Member
Con đó đỉnh gì thường thôi, đỉnh của đỉnh bây giờ phải là con này cơ
Thấy thiên hạ đồn thổi là chất lượng của nó tuyệt đỉnh hơn cả Oppo 205 luôn

Ub9000 à ?

dminhcham

Member
Hello Các Bác!
Em cần trợ giúp của chuyên gia: Em mới chơi film bằng cái đầu oppo 203, sẵn có máy tính dựng cũng khá (CPU i7 4790k tản nhiệt không quạt, ram 16ghz, PSU Evga titan 1600, ssd 256gh làm ổ C:\ + 2 ổ 6Tb chép nhạc + film) nên cắm dây Lan từ PC (Win10) qua Oppo để lấy file từ PC mà chơi. Em đã Share folder chứa Film, chọn lại Change sharing option các kiểu... Kết quả là Oppo chỉ thấy được 3 thư mục mặc định của Win là Videos, Music, Pictures (mấy cái này ở ổ C:\) chứ không thể thấy những thư mục đã share. Vì vậy chỉ có cách chép một ít file vô ba thư mục này để đỡ ghiền (vì ổ C:\ dung lượng nhỏ)
Bác có giải pháp nào không chỉ em với!!!???

dminhcham

Member
Với thêm 1 câu hỏi nữa: Em muốn update firmwave cái oppo203 lên mới nhất, cắm dây mạng vào nó vẫn không cho update ; download file về ổ USB như oppo hướng dẫn thì nó báo lỗi là file update không tương thích...
huhu em gà mờ quá

hdbaoloc

Active Member
Với thêm 1 câu hỏi nữa: Em muốn update firmwave cái oppo203 lên mới nhất, cắm dây mạng vào nó vẫn không cho update ; download file về ổ USB như oppo hướng dẫn thì nó báo lỗi là file update không tương thích...
huhu em gà mờ quá
Bậy, đừng update nha bác

minhjp

Well-Known Member
Mới đọc 1 số bài thì mang máng hiểu là: nếu update firmwave thì không thể dùng được cái usb jeabreak để xem file *.iso phải không bác? :)

Chính xác rồi bác, nếu máy còn usb rack để coi film đuôi .Iso thì đừng update

muốn update thì kiếm cái USB 4-8gb format FAT32 chép vào mới úp được fw new

Vụ share ko rành nhưng chỉ bác chiêu khác , bất chấp usb rack iso , xài fw new luôn , để chỉnh được phần 4K đẹp hơn ( nó nằm trong setup của Oppo , bác chủ topic này lên rồi mới có option này )

Bác cài trên máy tính ctrinh Mount đĩa ảo , xong cài Media classic ( Klite code mega ) chỉnh trong LAV..
Cắm cọng HDMI từ vga của máy tính IN vào HDMI IN trên Oppo , chọn source trên remote Oppo là HDMI IN

xong vào máy tính chọn file iso , mount nó lên , CTrinh Media chạy , chỉnh fu đề ngon lành là Oppo nó nắn hình ảnh 1 lần nữa nên hình sẽ lên đỉnh luôn đó bác

Phần Âm thanh thì từ Oppo HDMI ra AVR là xong

Chúc bác lên đỉnh

phucnd77

Active Member
Cinavia Disable: Với các phim có bản quyền, nhà sản xuất sẽ chèn code vô Âm thanh, khi play phim lậu, kể cả định dạng m2ts thì cứ 5-10 phút ngẫu nhiên (Có tắt đi mở lại time sẽ ngẫu nhiên kiểu khác, không cố định time) sẽ mute toàn bộ audio. Chỉ có hình không có tiếng.
Dolby Vision: Nếu bác chơi đĩa gốc thì không nói làm gì. Còn đàng này đa phần anh em chơi disc lậu, các phim remux có audio, đóng gói iso, xem Thuý Nga có Menu để chọn Chapter, chọn bài. Xem phim iso gốc chọn được Trailer, Bonus...và còn rất nhiều thứ khác.
Các phần tick màu xanh ở tấm hình là các tính năng oppo đã làm được, tuy nhiên vì luật bản quyền nên phải khoá lại.

Chào bác phuochalan, em muốn mua Jailbreak để Oppo-205 có thể đọc được file .iso (film Bluray ripped hoặc đọc được folder chứa file unzipped từ file .iso. Có gì bác cho em số DT hoặc email để tiện liên lạc, em được bác minhjp giới thiệu ah. Cám ơn bác trước nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên