Em muốn hỏi về FIlm Brrip và Bdrip khi trình chiếu trên TV SAMSUNG 46inch

Hiện nhà em có rất nhiều phim BRRIP và BDRIP down trên mạng về.!!!! toàn bộ là phim 1280 x XXX có dung lượng khoảng 1.5GB cho đến 2.5GB 1 phim

Em xem trên Laptop Vaio FW của em (Full HD 1080) thì thấy khá đẹp và nét (coi bằng KMPLAYER), ko biết em dùng cáp HDMI nối Lap với TIVI samsung SERIE 6 46inch để xem fim thì chất lượng hình ảnh thế nào, có đẹp ko (vì em thấy phim của anh em trên diễn đàn cũng là HD mà toàn 4GB hoặc 8GB ko)

CAM ON ANH EM

truongnhanpn

Ðề: Em muốn hỏi về FIlm Brrip và Bdrip khi trình chiếu trên TV SAMSUNG 46inch

Hiện nhà em có rất nhiều phim BRRIP và BDRIP down trên mạng về.!!!! toàn bộ là phim 1280 x XXX có dung lượng khoảng 1.5GB cho đến 2.5GB 1 phim

Em xem trên Laptop Vaio FW của em (Full HD 1080) thì thấy khá đẹp và nét (coi bằng KMPLAYER), ko biết em dùng cáp HDMI nối Lap với TIVI samsung SERIE 6 46inch để xem fim thì chất lượng hình ảnh thế nào, có đẹp ko (vì em thấy phim của anh em trên diễn đàn cũng là HD mà toàn 4GB hoặc 8GB ko)

CAM ON ANH EM
Phim của bác gọi chung là 720p còn đống phim RIP có dung lượng 4-8GB mà bác thấy đa số là phim 1080p. Dĩ nhiên, 1080p thì sẽ ngon hơn, đẹp hơn 720p, nhưng 720p có lợi thế là đỡ ngốn HDD mà vẫn có thể yên tâm để "chiến" với các TV tầm dưới 50".
=> Bác cứ yên tâm mà chiến trên con SS nhà bác nhé. Mà cần gì phải hỏi, bác cứ xuất qua TV coi thử nếu thấy ổn thì ngon, nếu chưa vừa ý với chất lượng hình ảnh thì kiếm film 1080p mà down về thử tiếp.

yea em cam o*n ba'c...tại em chưa có dây HDMI nên chưa thử...với lại đang lưỡng lự giữa xuất phim HD ra TV bằng Laptop hiện có hay nên mua TVIX 6600A ???

Mấy bác tư vấn thử cho em biết 2 cách, cách nào cho âm thanh và hình ảnh tốt hơn (vì hiện tại em đang lấn cấn vụ xuất âm thanh từ laptop vào cái dàn Pana ALL IN ONE của em làm sao cho có hiệu ứng souroound 5.1 vì lap của em chỉ có 1 cổng out audio 3.5mm)

THANKS ANH EM

buihung

Administrator

Mình nghĩ đống phim của bạn chỉ là mHD thôi, xem trên màn hình laptop thì còn được chứ xem trên con LCD 46" thì chất lượng không ổn đâu. Nếu có điều kiện thì bạn nên mua Tvix, tuy nhiên bộ AIO của Pana hay mắc phải tật là không giải mã DTS từ nguồn phát bên ngoài nên bác phải nghiên cứu kỹ. Nhiều laptop chỉ có cổng 3.5 tuy nhiên vẫn hỗ trợ âm thanh 5.1 qua jack chuyển SPDIF.

Đáng gì cái sợi cáp HDMI, có vài chục k, cứ mua một cái về thử.

Phải trải nghiệm thực tế mới thú vị chứ.

tieuthieugia

Well-Known Member

Đáng gì cái sợi cáp HDMI, có vài chục k, cứ mua một cái về thử.

Phải trải nghiệm thực tế mới thú vị chứ.

yeap.. cắm vào là biết ngay muh
làm vậy thì cả ngày hỏi suốt^:)^

hic. em chỉ muốn biết là giữa phát bằng Lap và bằng TVIX 6600A thì cái nào cho hình ảnh tốt hơn thôi. còn về âm thanh thì em nghe nói phải mua thêm sound card creative xfi gì đấy...e ko rỏ lắm. có gì tư vấn dùm em với. đang rối bời

silu

e nghĩ quan trọng là chất lượng phim thôi bác ợ, tất nhiên cái lap cấu hình phải tương đối.

Bên trên