Em Toshiba LCD 42AV500 14,490k

saoviettien

Hôm nay lang thang lên vicom tháp tùng vợ đi mua đồ vợ ở tầng 2 em lên tầng 4 xem tivi thấy có em Toshiba LCD 42AV500 này giá có 14.490.000vnđ. Em định múc con Plasma LG 42PG60R như các bác đã tư vấn. Em bảo em nv bán hàng chỉnh ba con cả Toshiba, LG và Panasonic 42PV8 đều về VTV1. Theo em thấy Toshiba này hình không bị lùn, sáng nhưng nó cứ mờ mờ như có làn sương mà cái màu đỏ của nó tươi hơn hẳn hai em kia. Em LG thì người béo lùn nói chung là sâu hình nhưng màu hơi lòe loẹt còn lại em pana xem cũng rơ rớ em LG nhưng có vẻ tối hơn không biết khi xem VTC HD và phim HD thì thế nào đâm ra em lại đi về đợi xem có em LG 42LH70YR vậy cho nó vượt lên hẳn mấy em này cho khỏi lăn tăn. Bác nào đã kinh qua mấy em này cho biết ý kiến với ạ.

Frog

Member
Ðề: Em Toshiba LCD 42AV500 14,490k

Chuyện setup hình lùn béo là do cách chỉnh thôi bác, vả lại em toshiba có 40", 2 em kia 42"==>khả năng làm lùn+béo của 2 em kia lớn hơn toshiba. Cơ bản mà nói, toshiba khá đắt so với hiệu năng, giá cả em này dạo này em không biết, chứ trước nó đắt lòi phèo mà chẳng ra làm sao cả.
Chọn tivi em là em bo qua đồ hàn xẻng(trừ mấy em sasung đời cao) và toshiba, sony(đắt lời con mắt). chuyện màu tối sáng, khi xem TV chưa chắc đã tối trên nguồn HD đâu bác. cơ bản là bác coi màu săs em nó có bị nhoè không, thực màu không, không nên chú trọng chuyện sáng tối chút đỉnh đó.

saoviettien

TOSHIBA LA 42" BAC OI. THANKS

Chuyện setup hình lùn béo là do cách chỉnh thôi bác, vả lại em toshiba có 40", 2 em kia 42"==>khả năng làm lùn+béo của 2 em kia lớn hơn toshiba. Cơ bản mà nói, toshiba khá đắt so với hiệu năng, giá cả em này dạo này em không biết, chứ trước nó đắt lòi phèo mà chẳng ra làm sao cả.
Chọn tivi em là em bo qua đồ hàn xẻng(trừ mấy em sasung đời cao) và toshiba, sony(đắt lời con mắt). chuyện màu tối sáng, khi xem TV chưa chắc đã tối trên nguồn HD đâu bác. cơ bản là bác coi màu săs em nó có bị nhoè không, thực màu không, không nên chú trọng chuyện sáng tối chút đỉnh đó.

Frog

Member

TOSHIBA LA 42" BAC OI. THANKS
Hơ! hum qua lơ mơ ngó nhầm. Sorry bác
Kết cục vẫn là cách chỉnh trên cái rì mốt thui, chứ tựu trung LCD nào cùng kích thước thì chỉnh khung hình cơ bản cũng như nhau. có 2 chế độ 4:3==> full
Bác mún test thì cầm remote tự chỉnh bít ngay mờ.

Bên trên