Em vừa mua được cái LCD nhưng không xem được Full HD , các bác bắt bệnh giúp em với.

lionelmessi

Con LCD 40 inh của Sony Full HD các bác ạ. Em kết nối LCD với PC = VGA , để HD-Ready thì không sao , cứ chuyển sang 1080 full HD thì màn hình vẫn lên nhưng nó bị cắt cắt ở góc và góc màn hình bên tay phải hiện lên dòng chữ trắng : Tín hiệu không được hỗ trợ , đề nghị xem lại cổng vào của PC " .

Như vậy là sao các bác ? Cài đặt gì sai hay LCD không hợp với cạc VGA ? Hay VGA không đủ khả năng hỗ trợ full HD ? Cạc của em là cạc on board.

Ðề: Em vừa mua được cái LCD nhưng không xem được Full HD , các bác bắt bệnh giúp em với.

Theo mình thì VGA (và Component nữa) k0 hỗ trợ scan lên 1920x1080. Đầu tư lấy dây HDMI hoặc DVI đi

lionelmessi

Ðề: Em vừa mua được cái LCD nhưng không xem được Full HD , các bác bắt bệnh giúp em với.

2 bác này có cùng bệnh nè ???
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=197867#post197867
theo mình thì bác nên kết nối bằng DVI or HDMI vì có 1 số đời LCD chỉ lên full-HD khi kết nối bằng 2 thèng này ---> bác đtư VGA rời thoy

Muốn biết TV của mình chỉ lên Full HD khi nối bằng DVI or HDMI thì tra ở mục nào của quyển hướng dẫn bác nhỉ

hai_duong

Member

Muốn biết TV của mình chỉ lên Full HD khi nối bằng DVI or HDMI thì tra ở mục nào của quyển hướng dẫn bác nhỉ

Sặc sặc... hỏi đến cỡ này thì thiệt là pó tay chấm cơm :D

bb-8800

mình dùng LCD Sony cũng bị bệnh như vậy. Lúc đầu dùng WD_TV màn hình cứ tối thui và hiện ra chữ đó, sau đổi qua k100 vẫn có chữ đó nhưng lên hình, có phim thì bị, có phim ko bi. đành sống cùng với lũ. có bác nào có thuốc ko???????

ar15

Member

sony đểu nhỉ mình dùng cái led samsung vga ok

thoaitien

thằng Samsung ít bị bệnh về mấy cái kết nối lém , nó thì cái gì cũng nhai tuốt

hai_duong

Member

thằng Samsung ít bị bệnh về mấy cái kết nối lém , nó thì cái gì cũng nhai tuốt

Suy nghĩ lại thì như sony cũng hay. Đã không chơi thì thôi, chơi là phải cho tốt và đúng kiểu thì chất lượng mới mong tốt được, chứ cái gì cũng chơi thì chất lượng cho ra không như ý muốn. Giống như mình có cái đầu DVD second hand của sony, đĩa cùi mía dù tốt đến đâu (giá khoảng 9-10 nghìn đồng chẳng hạn) cũng không đọc. Nhưng khi đĩa mang về được gọi là tốt mà đọc được dù có bị trầy chút cũng xử lý được (mặc dù đầu đĩa khác ngay chỗ đó bị giật và kêu tiếng check... liên tục). Chất lượng khỏi chê.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên