Euro 2012 - Ai sẽ giành ngôi vương

siusiuenen

Ðề: Euro 2012 - Ai sẽ giành ngôi vương

Điều quan trọng là bác thích đội nào? =)) Bác có thấy rằng những đội đá hay ở vòng bảng thường hay bị loại sớm không? Lịch sử chỉ nhắc tên những đội nào nâng cup vô địch. Không có chiến thuật, phân phối sức lực hợp lí thì bị nốc ao rùi. Yêu thì có cả trăm lí do, ghét thì có cả ngàn. Điều quan trọng là tình cảm của bác đội với đội bóng?

Mình đã từng nói trước đây mình từng thích TBN vì lối đá của họ có thể áp dụng cho người Viêt (Người Korea, Nhật Bản đã làm người hâm mộ thế giới kinh hoảng với sự nhanh nhẹn của họ, chỉ tiếc họ thiếu một chân sút nhạy bén . Chắc chắn người Việt ta có cái tố chất này cộng thêm cái khéo léo , kỹ thuật mà người Korea, Japanese không có , khi trình độ bóng đá nước ta được nâng tầm cao hơn thì chắc chắn sẽ là một đội bóng đáng nể đấy ),nhưng đâm ghét vì lối tính toán và chơi thực dụng phản bóng đá . Mùa này thì thích đội Đức vì họ chơi rất hết mình . Tấn công là tấn công dù có thua . Ghi bàn được là ghi bàn không chơi thủ . Nếu được vào Chung Kết, dựa vào cá tính của họ, chắc chắn họ cũng sẽ chơi như vậy dù có thua như kỳ trước. Đó là điều mình yêu thích .Cũng giống như Brazil ngoại trừ giải WC vừa rồi mặc dù thất bại nhưng vẫn chiếm được cảm tình của người yêu bóng đá . Quan điểm của mình dựa trên tình cảm của một người yêu bóng đá . Tất nhiên , mỗi người có cho mình đội bóng yêu thích và mong nó chiến thắng . Ai yêu đội TBN thì mình chúc mừng các bác vậy .

Thật ra lối đá này cũng chẳng mới đối với người Việt đâu vì nó xuất phát từ cách chơi bóng của người Brazil xây dựng trên lối chơi bật tường một chạm theo những hình tam giác nhỏ . Những bước chạm bóng đầu đời của tôi là chơi theo cách này do ông thầy bóng đá của tôi là người đặc biệt yêu thích đội Brazil . Không biết tên nghệ danh của ông là gì nhưng chúng tôi gọi ông là Chú Tám . Ông là cựu cầu thủ Cảng Sài gòn đồng đội của ông Tam Lang . Không ít lần chúng tôi cho đội bóng Năng Khiêu Hoa Lư của Sài Gòn ( Đội bóng được đào tạo bài bản tốt nhất nước thời bấy giờ ) đo ván . Yếu điểm của chúng tôi thời đó là khả năng dứt điểm vì cứ vờn bóng quá nhiều do ông thầy đặc biệt ghét lối ghi bàn của cầu thủ Châu Âu không cho sút từ xa . Rất tiếc là khi tới tuổi vào tuyển trẻ của tỉnh thì ngoài tôi ra ( do to con hơn các bạn khác ) không một đồng đội nào của tôi được nhận vào vì người HLV lúc đó thiên về lối đá châu Âu đặc biệt ghét ông thầy của tôi . Nếu không thì có lẽ Việt nam đã có một đội bóng chơi tigi-taca trước cả Barca rồi . Ông thầy giận không bao giờ chịu găp tôi nữa . Sau này tôi cũng bỏ đá bóng đi học vì lương cầu thủ bèo quá .

Dài dòng như trên để bác thangba81 hiểu tại sao tôi yêu thich TBN trước đây và giờ thì ghét vì có lý do .

Chỉnh sửa lần cuối:

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Euro 2012 - Ai sẽ giành ngôi vương

Mình đã từng nói trước đây mình từng thích TBN vì lối đá của họ có thể áp dụng cho người Viêt (Người Korea, Nhật Bản đã làm người hâm mộ thế giới kinh hoảng với sự nhanh nhẹn của họ, chỉ tiếc họ thiếu một chân sút nhạy bén . Chắc chắn người Việt ta có cái tố chất này cộng thêm cái khéo léo , kỹ thuật mà người Korea, Japanese không có , khi trình độ bóng đá nước ta được nâng tầm cao hơn thì chắc chắn sẽ là một đội bóng đáng nể đấy ),nhưng đâm ghét vì lối tính toán và chơi thực dụng phản bóng đá . Mùa này thì thích đội Đức vì họ chơi rất hết mình . Tấn công là tấn công dù có thua . Ghi bàn được là ghi bàn không chơi thủ . Nếu được vào Chung Kết, dựa vào cá tính của họ, chắc chắn họ cũng sẽ chơi như vậy dù có thua như kỳ trước. Đó là điều mình yêu thích .Cũng giống như Brazil ngoại trừ giải WC vừa rồi mặc dù thất bại nhưng vẫn chiếm được cảm tình của người yêu bóng đá . Quan điểm của mình dựa trên tình cảm của một người yêu bóng đá . Tất nhiên , mỗi người có cho mình đội bóng yêu thích và mong nó chiến thắng . Ai yêu đội TBN thì mình chúc mừng các bác vậy .
Tranh luân thôi tôi nói khiêm tốn mà đại loại ý tôi là thế này:
Bác cứ nói:''Bác nói thế thì nên coi lại giải mùa trước đi ạ" Trong đó ý bác là mùa giải trước TBN chơi tiêu cực. Nhưng chỉ có 3 giải lớn gần đây là EURO 2008, WC 2010 và bây giờ là EURO 2012 Trong đó năm 2008 và 2012 là hai dấu ấn của lối chơi tiquitaca họ vô địch thuyết phục ai cũng bít đá đẹp thế nào không chỉ mình tôi thán phục, mà ai không bỏ một chi tiết nào khi coi đều thấy. Còn trước năm 2008 TBN vẫn bị coi là "Vua vòng bảng" thôi bác ạ, Lúc đó cũng chưa chính thức gọi là tiquitaca" vậy mà bác bảo mùa trước họ đá chán nên tôi khó hiểu vậy thôi.
Còn mùa giải này nếu vẫn đá như vậy khi đối phương qua hiểu mình chắc họ sẽ không đủ thể lực và về nước từ lâu rồi ạ. Và vẫn đá như cũ thì cần huấn luyện viên làm j ạ. Và thêm nữa đối phương mà phòng thủ ở mức triệt để mà cứ lao ầm ầm lên không kể sống chết, không bít làm dãn hàng phòng ngự rồi tìm cách xuyên phá vào lao đầu vào đá thì có thua vân bị gắn thêm chữ ngu bác ạ.
Còn với tôi cũng như nhiều người khác thì ở năm 2008,và 2010 thì là TBN chơi cực kì hay còn năm 2012 họ vẫn là đội tấn công chiến thắng là thuyết phục, Nếu bác nhìn sang nhưng EURO trước nhà vô địch như Hy lap chắc buồn luôn.
Nếu yêu một người con gái thật sâu sắc mãnh liệt thì lúc người ta xinh cũng yêu mai sau này già xấu rồi vẫn cứ yêu.

Bên trên