[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

tml3nr

Moderator
Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Chào Bạn FW 28.9 chạy ngon không bạn?Hôm trước đọc comment thấy Bạn nói là không ổn lắm hôm nay lại thấy cắt mất rồi?

Sau khi thử tới thử lui cuối cùng mình quyết định leo lên 20130928 luôn bạn ạ, nhìn chung có vẻ ok hơn bản 20130805 tí nên mình edit lại bài viết.

Mình đã tìm ra được nguyên nhân của việc xem phim bị đứng, đó là do player lúc xem phim online nó kén với một số định dạng phim, tạm thời mình giải quyết bằng cách chạy theo kiểu giả lập ipad, khi đó TV Box sẽ play bằng player ngoài, cách này xem tốt hơn khi mình chạy bằng mode Desktop (play bằng flash player). Các phim trước đây bị vấp khi chạy flash, chuyển qua chạy bằng cách này đều xem được trơn tru, nhưng vẫn còn một ít phim bị đứng khi mình seek, xin đừng seek :D

Chúc cả nhà vui vẻ ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator

Xếp Tiến cho mình hỏi có app hayhaytv nào chạy ổn trên ATV1200 cho mình xin với ạ, hai bản trên market, bản cho tablet thì hình nó bị dẹp lép còn bản cho Android Box mình cài vô nó bị treo ngay màn hình login user.

Mình có chạy thử bản IOS trên iPad Air thì rất okia :(

tienlequoc

Well-Known Member

Xếp Tiến cho mình hỏi có app hayhaytv nào chạy ổn trên ATV1200 cho mình xin với ạ, hai bản trên market, bản cho tablet thì hình nó bị dẹp lép còn bản cho Android Box mình cài vô nó bị treo ngay màn hình login user.

Mình có chạy thử bản IOS trên iPad Air thì rất okia :(
Cài bản cho live box đấy bác, em cài chạy ngon lành mà. Lên CH-play thấy bản nào ít sao hơn thì cài, bản nữa màn hình xem như lỗi, cài bản kia kìa bác.

tml3nr

Moderator

Cài bản cho live box đấy bác, em cài chạy ngon lành mà. Lên CH-play thấy bản nào ít sao hơn thì cài, bản nữa màn hình xem như lỗi, cài bản kia kìa bác.

Cảm ơn xếp Tiến để chiều về mình thử lại.

tuyennt22

Để đăng nhập được hayhaytv trên bản livebox thì em phải vừa ấn enter vừa ấn chữ, chịu khó một tí là đăng nhập được

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

mình mới mua cái atv 1200 ơ itvplush ,không biết cái màn hình home có phải gốc của mygiga không mà mình thấy nó phiền hà quá không thể add xóa hay di chuyển gì được,các nút điều hướng cũng không có .các bác có biết rom nào có giao diện như máy tính bảng nexus không chỉ mình với.
chào bạn,
bạn đang sử dụng giao diện nào vậy?
Có phải giao diện như trong hình này không?
MyGica-ATV520-Dual-Core-TV-Box-with-Android-4.1-OS-NetFlix-XBMC-Apps-Turn-HDTV-to-Smart-TV-5.jpg

Ngoài ra bạn có thể cài apex launcher để giao diện đẹp và dễ sử dụng hơn.

Nếu bạn muốn có bộ giao diện như bài này ATV1200 - Chiếc TV BOX đáng mua nhất 2013 tại ITVPLUS.NET có gì đặc biệt???? | Tin sản phẩm
Thì pm mình email để mình gửi cả bộ cài của nó nhé

thuanmusic

cho mình xin bộ cài đó đi bạn,moi mua atv 1200 o itiviplus sg nhưng không có.mail mimh la [email protected] thanhk ban

baongocntb

Cho mình hỏi làm sao để chỉnh phụ đề player mặc đinh lùi xuống dưới. Nó chỉ ở mức 0 là thấp nhất. Với lại cho mình hỏi thêm là có trình xem phim nào tốt hơn không

tycon

Các bác có cách nào giúp mình với! Mới mua ATV1200 về sử dụng, kết nối được wifi xem phim, đọc báo bình thường khoảng 1 tiếng sau thì rớt mạng không có sóng wifi nữa. Để 1 thời gian thì kết nối được với 3 vạch sóng trắng (chứ không phải sóng xanh !) nên không xem được gì cả, một lúc sau lại mất sóng wifi. Mình đã đổi 1 cái mới khác, cài lại firmware mới 27-9-2013 vẫn bị tình trạng vậy.Trong khi đó mình dùng dtdd, máy tính bảng HDH Android 4.1, laptop vẫn kết nối wifi bình thường. Rất mong các bác cứu giúp mình với. Mua cái này về mà không kết nối được wifi gần như bỏ rồi. hichichcic.....

Các bác có cách nào giúp mình với! Mới mua ATV1200 về sử dụng, kết nối được wifi xem phim, đọc báo bình thường khoảng 1 tiếng sau thì rớt mạng không có sóng wifi nữa. Để 1 thời gian thì kết nối được với 3 vạch sóng trắng (chứ không phải sóng xanh !) nên không xem được gì cả, một lúc sau lại mất sóng wifi. Mình đã đổi 1 cái mới khác, cài lại firmware mới 27-9-2013 vẫn bị tình trạng vậy.Trong khi đó mình dùng dtdd, máy tính bảng HDH Android 4.1, laptop vẫn kết nối wifi bình thường. Rất mong các bác cứu giúp mình với. Mua cái này về mà không kết nối được wifi gần như bỏ rồi. hichichcic.....

Mình không rõ chính xác tại sao bạn lại bị như vậy. Nhưng có lẽ bạn thử đặt static ip xem có OK không bạn nhé. Có thể lỗi là conflic ip thôi.

voicoi0401

có bác nào có link mới nhất fiware của atv 1200 ko ạ, và nhận xét về bản fiw mới này, hiện tại e đang dùng bản của tháng7 hay gì đó, nhưng xem ti vi onl toàn bị giật thôi, xem qua điện thoại thì chả bị tình trạng như thế, hixx

tienlequoc

Well-Known Member

có bác nào có link mới nhất fiware của atv 1200 ko ạ, và nhận xét về bản fiw mới này, hiện tại e đang dùng bản của tháng7 hay gì đó, nhưng xem ti vi onl toàn bị giật thôi, xem qua điện thoại thì chả bị tình trạng như thế, hixx
Đây bác, cài vào đi, chạy ngọt lịm.:
MyGica Support Center, Software Download, Firmware Update, Drivers and User Manuals Download

voicoi0401

thanks bác @tienlequoc ạ :D

voicoi0401

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

chào bạn,
bạn đang sử dụng giao diện nào vậy?
Có phải giao diện như trong hình này không?
MyGica-ATV520-Dual-Core-TV-Box-with-Android-4.1-OS-NetFlix-XBMC-Apps-Turn-HDTV-to-Smart-TV-5.jpg

Ngoài ra bạn có thể cài apex launcher để giao diện đẹp và dễ sử dụng hơn.

Nếu bạn muốn có bộ giao diện như bài này ATV1200 - Chiếc TV BOX đáng mua nhất 2013 tại ITVPLUS.NET có gì đặc biệt???? | Tin sản phẩm
Thì pm mình email để mình gửi cả bộ cài của nó nhé
bác ơi, bác có thể cho e xin cái giao diện
img.php
với được ko ạ, cảm ơn bác nhiều

baothoa

Member

Mới tậu ATV1200, vẫn biết chất lượng phát phim HD của android box không thể bằng laptop được, nhưng sau khi chiếu phim 720p, vẫn cảm giác không hài lòng.
- Độ nét, độ mịn không tốt
- Màu sắc: không có cảm giác độ sâu màu...
Màu sắc thì có phần hơi đậm màu, xem hoạt hình hoặc hài thì OK, các thê thì không hay cho lắm
Đã tìm nơi chỉnh màu nhưng không thấy, bạn nào có biết cách chỉnh lại màu cho nhạt hơn tí, chỉ giùm chút nhé

tat100

Member

Mới tậu ATV1200, vẫn biết chất lượng phát phim HD của android box không thể bằng laptop được, nhưng sau khi chiếu phim 720p, vẫn cảm giác không hài lòng.
Màu sắc thì có phần hơi đậm màu, xem hoạt hình hoặc hài thì OK, các thê thì không hay cho lắm
Đã tìm nơi chỉnh màu nhưng không thấy, bạn nào có biết cách chỉnh lại màu cho nhạt hơn tí, chỉ giùm chút nhé

ATV 1200 không chỉnh được màu và sáng tối trên đầu Bác ơi.Sao Bác không chọn Himedia Q5 II hoặc Q10 II ấy,chỉnh được tông màu và sáng tối như HD Player vậy.Và hình ảnh cũng đẹp hơn ATV 1200 khi xem offline nhiều

tml3nr

Moderator

Mình chỉnh màu trong TV cũng được mà, hay là bạn up lên firmware 20130928 màu sẽ đẹp hơn tí.

voicoi0401

ai có giao diện cũ của atv cho e xin với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bên trên