[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

trời ơi, cái này em đọc rồi, bác Tiến đọc ko kỹ rồi, thằng khoai tây này loa của nó 2.0, nó hiện đang kết nối theo phương án 1, nghĩa là cắm ATV1200 trực tiếp vào tivi, làm thế quái nào nó thưởng thức DTS được, Phương án kết nối số 2 và số 3 chính là cách để nghe DTS, nhưng nó không làm được.
Thử bản XBMC mới này xem sao:
[hide]http://www.fshare.vn/file/TH7QF0A7KT/[/hide]

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

còn link thứ 2 bác đưa thì nick snoopy78 comment là DTS drops mà :(

voicoi0401

Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

cái này trước e cũng bị, sau đó up lên bản ngày 4-7 thì giờ tắt được trên remote rồi này bác :D

thq2009

Member
Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Của mình nè,kg bít mới nhất chưa:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Của mình nè,kg bít mới nhất chưa:

bác Tiến ơi, bản này ngày 27/6/2013 gần như là mới nhất rồi, thua bản 4/7 thì phải, vậy có cần phải up bản 4/7 nữa ko nhỉ ^^

thq2009

Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

bác Tiến ơi, bản này ngày 27/6/2013 gần như là mới nhất rồi, thua bản 4/7 thì phải, vậy có cần phải up bản 4/7 nữa ko nhỉ ^^

Atv của mình khi tắt nút đỏ trên remote thì đèn xanh chuyển sang đỏ đồng thời tắt luôn trên TV sau đó mình mới rút nguồn ra.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Atv của mình khi tắt nút đỏ trên remote thì đèn xanh chuyển sang đỏ đồng thời tắt luôn trên TV sau đó mình mới rút nguồn ra.

của mình nó chỉ tắt tivi, đèn vẫn xanh lét :(, rồi ko khởi động lại được, phải rút nguồn, cắm lại.

các bác cho hỏi là sao em xem phim tren HDVIET lại ko thấy dc phụ đề. Màn hình thì full luôn. Bấm cái gì de ra thanh status

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thêm nữa, con ATV1200 của mình bấm nút tắt trên remote thì nó tắt màn hình tivi nhưng nút power trên ATV vẫn xanh lè, bấm lại lần nữa để khởi động thì không lên, phải rút điện cắm lại, vậy có phải lỗi không ?

Ổ cứng gắn ngoài cắm vào lần đầu thì nhận, tắt ATV, khởi động lại thì không nhận, phải rút ra, tắt điện ATV, cắm lại thì mới nhận, ???

Trường hợp này có thể do nguồn 5v từ cáp USB của ổ cứng gắn ngoài xông ngược lại ATV1200 bạn ạ, bạn thử rút cáp USB kết nối giữa ATV1200 và ổ cứng cắm ngoài ra rồi tắt bật ATV1200 bằng remote xem sao.

tienlequoc

Well-Known Member

các bác cho hỏi là sao em xem phim tren HDVIET lại ko thấy dc phụ đề. Màn hình thì full luôn. Bấm cái gì de ra thanh status
hôm qua hdviet có bản cập nhật mới. Từ hôm qua đến giờ nó bị điên điên. Bác đợi xem sao?
em đang test trên điện thoại ở công ty. Có phụ đề mà bác. Bác click vào màn hình xem phim 1 cái là nó ra thanh trạng thái của hdviet có chỗ chỉnh phụ đề mà. Khi khởi động hdviet ngoài màn hình chính cũng có chỗ chỉnh, cho kích thước phụ đề khoảng 15% là ổn.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Trường hợp này có thể do nguồn 5v từ cáp USB của ổ cứng gắn ngoài xông ngược lại ATV1200 bạn ạ, bạn thử rút cáp USB kết nối giữa ATV1200 và ổ cứng cắm ngoài ra rồi tắt bật ATV1200 bằng remote xem sao.

lúc mình test chức năng onlline của nó thì ko có gắn ổ cứng ngoài vào :), nên chắc chắn lỗi ko phải do ổ cứng gắn ngoài.

thq2009

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

lúc mình test chức năng onlline của nó thì ko có gắn ổ cứng ngoài vào :), nên chắc chắn lỗi ko phải do ổ cứng gắn ngoài.

Con này giao cùng lúc với mình luôn nè,gọi bác thao xem nào.:)

tienlequoc

Well-Known Member

lên firmware ngày 4/7 đi ông bạn già ơi. Nếu vẫn có vấn đề như thế hãy tính tiếp.

Bên trên