Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

hoibihay

Các bác cho em hỏi con sony 60X 8300F dùng chất lượng thế nào ạ. Em xem đều không thấy ghi tần số quét là bao nhiêu

renhat

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi con sony 60X 8300F dùng chất lượng thế nào ạ. Em xem đều không thấy ghi tần số quét là bao nhiêu
x8300 dùng rất đẹp bác nhé. bác muốn biết rõ thì bác gọi 1800588885 hãng sẽ tư vấn cụ thể cho bác ạ. miễn cước cho người gọi bác nhé

beovila

Active Member
sao youtube trên sony w674a giờ xem ko đc nữa vậy mấy pác.... có ai xài model này ko??

hainam1982

Well-Known Member
Báo cáo các bác bên dienmayso8 đã đổi mình con khác mới keng xà beng trong 24h yêu cầu! Chck mọi thông số đều 0! View attachment 299387
Services ok vậy sẽ còn mua tiếp!
Vấn đề lử chỗ là nếu như bác ko biết cách kiểm tra thì cứ thế dùng luôn, đến khi bóc mẽ thì mới đổi Tivi mới. Bán hàng vậy thì không uy tín. Giao hàng tivi demo giá tivi mới.

mnguyen78

Cho minh hỏi nên mua sony 43x8500F hay 49x7500F ạ? Bác mình muốn mua 49x7500F nhưng mà nếu hình ảnh, màu sắc của 43x8500F tốt hơn đáng kể thì nhỏ lại cũng được. Tiện thể có thương gia nào báo giá mình 2 model này với ạ.

renhat

Well-Known Member
Cho minh hỏi nên mua sony 43x8500F hay 49x7500F ạ? Bác mình muốn mua 49x7500F nhưng mà nếu hình ảnh, màu sắc của 43x8500F tốt hơn đáng kể thì nhỏ lại cũng được. Tiện thể có thương gia nào báo giá mình 2 model này với ạ.
theo em bác lấy con 49x7500f là hợp lý ạ.

minhdangkt

Well-Known Member
Sony 55x8500e em mới báo cập nhật phần mềm. Là lên android mấy vậy mấy bác? Có khác gì không?

Blackanhblue

Chào các bác! tình hình là em đang sử dụng tivi sony 49x8500f có gặp hiện tượng khi xem phim bằng ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb thì một số phim gặp tình trạng loading (xem được 1lúc thì phim bị dừng hiện lên biểu tượng loading), có film bị, có film không bị, các film em xem có dung lượng tầm khoảng 10GB, em xem bằng phần mềm vlc và kodi đều bị hiện tượng trên; có bác nào gặp trường hợp này không chia sẻ giúp em kinh nghiệm xử lý ạ?

Mọi người cho hỏi w660f và w800f về mặt chất lượng hình ảnh có gì khác nhau không. Mình chỉ dùng để chơi ps4 nên k quan tâm mấy cái smart hay android. Chỉ quan tâm chất lượng hình ảnh thôi.

renhat

Well-Known Member
Mọi người cho hỏi w660f và w800f về mặt chất lượng hình ảnh có gì khác nhau không. Mình chỉ dùng để chơi ps4 nên k quan tâm mấy cái smart hay android. Chỉ quan tâm chất lượng hình ảnh thôi.
Thế bác lấy w660 là ok đấy ạ vì dòng này hỗ trợ hdr cho ps4 bác nhé

renhat

Well-Known Member
Thế bác lấy w660 là ok đấy ạ vì dòng này hỗ trợ hdr cho ps4 bác nhé

ndchieu22

Well-Known Member
Chào các bác! tình hình là em đang sử dụng tivi sony 49x8500f có gặp hiện tượng khi xem phim bằng ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb thì một số phim gặp tình trạng loading (xem được 1lúc thì phim bị dừng hiện lên biểu tượng loading), có film bị, có film không bị, các film em xem có dung lượng tầm khoảng 10GB, em xem bằng phần mềm vlc và kodi đều bị hiện tượng trên; có bác nào gặp trường hợp này không chia sẻ giúp em kinh nghiệm xử lý ạ?
bác kiểm tra lại xem có thế file lớn quá nen có tình trạng vậy

salescop

con 49x9000f nhà e rất hay bị lỗi mạng, cắm dây Lan mà vẫn ko vào được mạng, có bác nào bị tương tự ko ạ?

minhdangkt

Well-Known Member
Em hỏi mấy bác 1 số vấn đề với ah?

1. Mấy bác xem phìm HD offline bằng phầm mềm gì đó ạ? Em dùng kodi và vlc tuy nhiên xem phim file lớn tầm 20G thì không mượt lắm, tua tới tua lui chậm

2. Em xài cái IR Blaster để điều khiển đầu K+. Muốn bật đầu K+ thì em phát hiện ra nút Program + - rồi, còn đang xem muốn tắt đầu thì bấm nút nào mấy bác. Hay có cách nào để điều khiển đầu K+ bằng remote tivi không ạ? Vì em thấy nó còn cái trình điều khiển thiết bị hdmi gì nữa

jonidontcry

Active Member
Em hỏi mấy bác 1 số vấn đề với ah?
2. Em xài cái IR Blaster để điều khiển đầu K+. Muốn bật đầu K+ thì em phát hiện ra nút Program + - rồi, còn đang xem muốn tắt đầu thì bấm nút nào mấy bác. Hay có cách nào để điều khiển đầu K+ bằng remote tivi không ạ? Vì em thấy nó còn cái trình điều khiển thiết bị hdmi gì nữa
cái IR Blaster đó có hữu ích nhiều ko các bác? Em mới mua, thấy trong hộp có cái đó lúc đầu lại tưởng là tai nghe :))

Bên trên