Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

sukaty

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Mình nghĩ bạn nên gọi trung tâm bảo hành hoặc chổ bán tới bảo hành thôi, theo mình nghĩ cái lỗi này chắc là do bo mạch có vấn đền rồi. Chúc bạn sớm có câu trả lời thỏa đáng từ trung tâm bảo hành của Sony.

---------- Post added 27-02-2013 at 08:49:20 AM ----------

Mình nghĩ bạn nên gọi trung tâm bảo hành hoặc chổ bán tới bảo hành thôi, theo mình nghĩ cái lỗi này chắc là do bo mạch có vấn đền rồi. Chúc bạn sớm có câu trả lời thỏa đáng từ trung tâm bảo hành của Sony.

manhhuy8x

Active Member

Các pro giúp em với :'(
Tối qua em reset factory cái 40w550 xong thì dùng ổn định được cả đêm (tới 12h) em tắt đi ngủ. Sáng ra nằm giường bật bằng remote ko đc, em dự nó lại dở trò, quả ko sai, nó cứ nháy loạn như ảnh em đăng kèm :( Các bác xem giúp em có thể chỉnh đc ko hay là phải gọi bác sỹ :( tivi em mua đc 2 năm chắc hết bh oy
TV của bác nhảy loạn ở đây có nghĩa là nhảy kênh hay tự động nhảy về chế độ demo TV ??

bedam07

Member

Thank bạn nhé! Mình băn khoăn là tại sao cả 2 cái W550 và WE5 đều đổ bệnh giống nhau và chỉ cách nhau có 1 tuần, mình đang dự là bo mạch bị ẩm do nhà nồm nhưng dùng máy sấy tóc thổi rồi vẫn không được :(
Bác nào có số đt của Trung tâm bảo hành của Sony thì cho em xin hoặc Pro nào là kỹ thuật viên của Sony vào giúp em vụ này với :(

bedam07

Member

TV của bác nhảy loạn ở đây có nghĩa là nhảy kênh hay tự động nhảy về chế độ demo TV ??
@manhhuy8x: Pro vào giúp thì em yên tâm rồi :D. Tivi nhà em bị nhảy chế độ demo tự động bác ạ, nó cứ nhảy loạn như này:

Nó cứ auto nhảy ở các chế độ như ảnh trên đấy ạ

cuocsongsovq

Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Em test thử điểm chết và hở sáng thì ok rồi, nhưng ko hiểu sao Tivi nhà e nó có một quầng sáng nhỏ bên góc phải phía dưới, hình vòng cung bác ah, khi nào có màu sắc đi qua chỗ ấy nhìn kĩ mới thấy. Em vẫn chưa xem được clip dung lượng lớn bác ah, ko hiểu tại sao nữa, thử mọi cách mà vẫn ko đc, nhờ bác tư vấn giúp. Nhà e mới mua em 40HX750 bác ah.
Bạn kiểm tra lại có đặt các thiết bị điện như loa, máy vi tính, đồ điện khác....gần đó ko?Có thể nó bị nhiễu từ. Nếu không hãy gọi BH nhé.

manhhuy8x

Active Member

@manhhuy8x: Pro vào giúp thì em yên tâm rồi :D. Tivi nhà em bị nhảy chế độ demo tự động bác ạ, nó cứ nhảy loạn như này:
Nó cứ auto nhảy ở các chế độ như ảnh trên đấy ạ

Chào bác bedam07
Bác vào Menu
Ấn chọn Cấu hình xuất xưởng --> Vào Phần Dò kênh --> Chọn chế độ dò ở nhà chứ không phải chọn chế độ dò ở cửa hàng . Thế là xong bác ạ . Bác test xem có được không nhé . Thân!

Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Sony HX855 cũng bị hở sáng đặc biệt khi ở chế độ setting (khi ấn phím home trên remote) chỉ có điều khi xem bình thường gần như không nhận ra thôi, nếu để ý kỹ thì góc dưới trái sáng hơn so với bình thường.

Cái này không phải hở nhé bác. Khi để mấy cái chỉnh chọt thông thường hoặc logo standby thì mấy chế độ local dimming nó hoạt động ở chế độ rất chi dở hơi khiến bác có cảm giác hở sáng rõ rệt. Tuy nhiên khi vào xem movie thì nó hoạt động cực ngon, chả còn thấy hở hiếc gì hết. Bác có thể kiểm tra với các khung hình chỉ có sáng ở giữa màn hình còn lại 4 cạnh tối sẽ thấy.

Tất nhiên là HX855 là led viền thì kiểu gì cũng có ánh sáng phát ra nhưng hoàn toàn trong mức chấp nhận được

deruan

Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bác chỉ được cái nói chuẩn <:p<:p<:p

---------- Post added 27-02-2013 at 07:53:05 AM ----------

Bác xem trên Youtube hay cắm USB vào ạ?
Em xem trực tiếp trên YouTube bác ah, mày mò mấy ngày nay mà chưa thể tìm ra nguyên nhân :-S

deruan

Bạn kiểm tra lại có đặt các thiết bị điện như loa, máy vi tính, đồ điện khác....gần đó ko?Có thể nó bị nhiễu từ. Nếu không hãy gọi BH nhé.
Em tivi thì em treo tường, cách giá để loa chừng 70cm, loa em loại nhỏ 2.1 dành cho vi tính í bác, thế có bị ảnh hưởng ko ợ :-S

Haxen

Well-Known Member

Các pro giúp em với :'(
Tối qua em reset factory cái 40w550 xong thì dùng ổn định được cả đêm (tới 12h) em tắt đi ngủ. Sáng ra nằm giường bật bằng remote ko đc, em dự nó lại dở trò, quả ko sai, nó cứ nháy loạn như ảnh em đăng kèm :( Các bác xem giúp em có thể chỉnh đc ko hay là phải gọi bác sỹ :( tivi em mua đc 2 năm chắc hết bh oy

Cái này thì bác nhấn giữ nut Menu trong khoảng 5s và tắt chế độ demo là OK thôi

bedam07

Member
Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Cái này thì bác nhấn giữ nut Menu trong khoảng 5s và tắt chế độ demo là OK thôi
Menu là cái phím + ở giữa 4 cái mũi tên đó hả bác?! Remote nhà em chỉ có nút Home và Options thôi ạ

minoan

Cho mình hỏi những model nào của tivi led sony thì update được firmware nhỉ?

Hóa ra nhiều bác cũng còn xài hàng CRT của Sony nhỉ :))
Nhà em cũng mới đổi 1 con 21in từ năm 2005 sang HX750
Nói thật là xem phim sướng phải biết :D

minoan

.
Cho mình nói 1 cái mà ai cũng biết nhé: nhìn hình 650 xong quay sang nhìn con 430 chán luôn, rướn 1-2 triệu nữa hình ảnh khác hẳn ngay.
Không biết chất lượng hình ảnh 2 em này khác nhau nhiều không nhỉ?

cuocsongsovq

Em tivi thì em treo tường, cách giá để loa chừng 70cm, loa em loại nhỏ 2.1 dành cho vi tính í bác, thế có bị ảnh hưởng ko ợ :-S

Hôm trước nhà ông hàng xóm có cái SY 32BX nó bị hiện tượng là màn hình 1 góc bị nhòe màu, âm thanh hú rào rào. Mình sang kiếm tra thì phát hiện cái đầu thu KTS để bên cạnh nên dịch nó ra xa thì thấy hết. Vậy bạn thử kiểm tra xem, nếu không được thì TV có vấn đề rùi.

vanphuc74

Active Member

Có Bác Nào Dùng Chức Năng WIFI DIREC Của 55HX750 Cho Mình Hỏi Chút : Số là Mình Dùng LAPTOP ASUS Để Kết Nối Với TV Thì Được Rồi ( Có Hiện Ra PLAY TO - BRAVIA , Và TV Cũng Có Nhận Ra LAPTOP) Nhưng Không Trình Chiếu Ra TV Được Vì Thằng ASUS Ko Có Chức Năng WIFI DIREC. Vậy Có Bác Nào Biết vụ Naỳ Chỉ Cho Mình Với. Cám Ơn Rất Nhiều

Hung082012

Có Bác Nào Dùng Chức Năng WIFI DIREC Của 55HX750 Cho Mình Hỏi Chút : Số là Mình Dùng LAPTOP ASUS Để Kết Nối Với TV Thì Được Rồi ( Có Hiện Ra PLAY TO - BRAVIA , Và TV Cũng Có Nhận Ra LAPTOP) Nhưng Không Trình Chiếu Ra TV Được Vì Thằng ASUS Ko Có Chức Năng WIFI DIREC. Vậy Có Bác Nào Biết vụ Naỳ Chỉ Cho Mình Với. Cám Ơn Rất Nhiều

Em cũng có vấn đề như bác chủ, Ipad nhận ra HX750 nhưng không truyền tải nội dung ra TV được. Rất mong AE giúp đỡ! Cảm ơn nhiều nhiều ạ.

denon2807

Member

Bản chất của WIFI Direct là chuẩn phát triển trên công nghệ wifi cũ nên máy tính của bạn chỉ cần có wifi là được, vấn đề là hệ điều hành thôi. Bạn hãy cài windows 8 và làm theo tutorial trên website của Sony là OK (em đang sài laptop dell inspiron N5520 + sony 46HX855)

phoipha81

Member

Vậy bản chất wifi direct là như nào ạ! Máy tính truyền tín hiệu trực tiếp đến LED? Như thế máy tính phải có khả năng phát sóng wifi! Máy tính có wifi là phát đc wifi hay còn tùy ạ? Em toàn dùng để thu thôi nên ko bít! :D
P/S: Các huynh đừng cười! :(

Bên trên