Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Thảo luận trong 'Thiết bị Phát hình' bắt đầu bởi cuocsongsovq, 23/2/13.

1. bca258nt

bca258nt Active Member

Đã được cảm ơn:
    127
    Nhờ các Bác giúp em xử lý lỗi này với:
    Em sử dụng sony android TV, dùng chương trình ES file explore để copy file từ bộ nhớ trong ra USB không được, xóa file, tạo thư mục mới trong USB cũng không được, nó hiện thông báo này: "please choose the root directory (/storage/sdcard1) of sd card to grant es explorer permission"

Bác nào biết cách sửa lỗi giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: 31/5/17
  2. Ohara

Ohara Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Bác có cài kodi chưa? Nếu chưa cài bác bấm vào link mình cho 1 bạn khác ở trên ấy, bác cài bản kodi đó nó có tích hợp sẵn các addon ở trỏng luôn nên bác chỉ cần cài xong là dùng luôn khỏi cần cài thêm gì nữa.
    Bác xài mạng viettel nên tải cliptv về xem rất ok, Cliptv có sẵn trên Chplay luôn á bác, bác lên tải trực tiếp về tivi luôn nha, à sau 1 tháng nó sẽ khóa mấy mục xem video, ca nhạc bla bla mà bác mặc kệ nó ko cần mua gói vip gì đâu vì mục xem tv vẫn cho xem free thoải mái.

thaivn88 cảm ơn bài này.
  3. thaivn88

thaivn88 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    mình cài kodi bản trên hieuhien.vn hướng dẫn rồi addon được cái vietmediaf với cái chiasenhac rồi bạn, mình muốn add thêm mấy cái phimbathu, phim14...mà chưa biết làm :)

4. nhm

nhm Active Member

Đã được cảm ơn:
    68
    Bác nào ở Sài Gòn cho em xin giá Sony 43w800c ạ.

5. Ohara

Ohara Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Mấy cái addon phim đó toàn bộ nằm trong addon xshare ấy bạn (kodi của hieuhien mình nhớ là có sẵn addon xshare rồi), bạn vào xshare rồi vào mục free servers sẽ thấy.

6. maivosonnguyen

maivosonnguyen Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Chào các bác mình đang phân vân giữa 55x8500D và 55x8000E, nhờ các bác tư vấn xem có sự khác biệt nào giữa 2 dòng này không? Năm 2016 thì 8500 mà 2017 bị giảm còn 8000 và bằng giá thì có bị cắt xén gì không nhỉ? Cho em hỏi thêm là X90E có gì hơn 2 dòng kia không (ngoài thiết kế)?
    Nếu kẹt quá thì em chuyển qua 49X90E, nhưng khoảng cách xem khoảng 3m mà xem 49 inches thì chắc không đã đâu

7. vanlinh2905

vanlinh2905 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    43
    X85D đi bác. k thì chờ X85E

8. maivosonnguyen

maivosonnguyen Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Cái X85E khi nào mới xuất hiện vậy bác?

9. thaivn88

thaivn88 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Kodi bị lỗi gì ak bạn, nó yêu cầu" One or more items falled to play. Check the log for more infomation about this mesage" xem phim xem bóng đá gì cũng bị hic
    ClipTV xem vỡ hình quá, có cách nào xem tv online ngon hơn k bạn
    làm sao chơi mấy game playstation 1,2 được vậy bạn?

10. breaker1401

breaker1401 Active Member

Đã được cảm ơn:
    39
    Xin các bác giúp đỡ xuất âm thanh DTS từ W800C ra dàn 5.1 qua Optical với. Em xài kodi.

Settings trong Kodi:
    Enable passthrough: check
    Dolby Digital /AC3) capable receiver: check
    DTS capable receiver: check

Bật file DTS trong kodi lên là lỗi k play đc video luôn.

Bỏ check cái DTS capable receiver đi thì play đc nhưng âm thanh stereo, k lên đc suround.

11. leech

leech Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Mình cũng như bác này, không thể nào tạo file trên ổ USB hoặc set USB như bộ nhớ trong nhưng cứ vài tiếng sau là báo lỗi ổ nhớ (đã thử trên vài loại USB, đầu tư cả con lexar 3.0 hàng chuẩn mà vẫn bị)

12. congchi

congchi Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Chưa bị lỗi này, nhưng kiểm tra permission xem có cấp quyền cho ES file explore được truy cập ổ đĩa không.

13. adult

adult New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Các bác tư vấn dùm em tivi nào của sony 50 or 55 inch xài ổn ko cần smart tv or internet tv gì cả. Em định mua cho ba mẹ coi trog phòng ngủ. Khoảng cách từ tivi đến người xem là 3.5m nên 50 or 55 ko vấn đề đâu các bác nhỉ?

14. leech

leech Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Kiểm tra bình thường, có lúc tạo được folder nhưng khi lưu file lên đó lại bị báo lỗi. Mình dùng 2 usd 3.0 để test là sandisk 64GB và lexar 128 GB đều bị lỗi giống nhau.

Factory reset rồi không ăn thua vẫn dính lỗi đó

15. bca258nt

bca258nt Active Member

Đã được cảm ơn:
    127
    Em đã xử lý được lỗi này rồi và thử đi thử lại nhiều lần đều ok. Chia sẻ để Bác thử xem sao: Rất đơn giản, Bác rút USB ra sau đó vào phần cài đặt > bộ nhớ > thiết lập lại ban đầu (nó xóa hết dữ liệu) như trước lúc xuất xưởng. Sau khi HĐH cài đặt xong, cài tiếp ES file explore xong, cắm USB vào và kiểm tra xem sao.
    Chúc Bác thành công.

16. bca258nt

bca258nt Active Member

Đã được cảm ơn:
    127
    Em đã xử lý được lỗi này rồi và thử đi thử lại nhiều lần đều ok. Chia sẻ để Bác thử xem sao: Rất đơn giản, Bác rút USB ra sau đó vào phần cài đặt > bộ nhớ > thiết lập lại ban đầu (nó xóa hết dữ liệu) như trước lúc xuất xưởng. Sau khi HĐH cài đặt xong, cài tiếp ES file explore xong, cắm USB vào và kiểm tra xem sao.
    Chúc Bác thành công.

17. bca258nt

bca258nt Active Member

Đã được cảm ơn:
    127
    Cảm ơn Bác đã quan tâm, ES file explore được cấp tất cả các quyền trong lúc cài đặt nhưng vẫn không được.
    Sau một thời gian mầy mò, em đã xử lý được lỗi này rồi.

18. Silver Nano

Silver Nano Member

Đã được cảm ơn:
    5
    v6softha and manhhung1420 like this.
  19. Ohara

Ohara Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    1) Lỗi này thường do 2 nguyên nhân: lỗi đường truyền internet hoặc do đường link truyền hình/bóng đá mà bác xem quá cũ và không được tác giả của addon update nên bị thế (thường là nguyên nhân thứ 2)
    2) Bác có thể cài flytv, magictv, beebtv xem cũng khá mượt (cơ mà mình đề xuất flytv vì chất lượng xem tốt hơn). Ngoài ra bác vào addon xshare, trong đó có mục xem truyền hình đấy bác và mục này được tác giả tổng hợp từ nhiều nguồn chất lượng, các nguồn này cũng được cập nhật thường xuyên nên bác vào đấy xem cũng tốt. (trong đó có nguồn All in one là nguồn xem pro nhất nhưng chỉ cho mạng FPT thôi, ngoài ra các nguồn khác trong mục xem tv thì hầu như mạng nào cũng xem chung được)
    3) mình cài giả lập game rất nhiều như Snes, PSP, PS1,..nhưng hình như thấy không có giả lập PS2, còn về PS1 thì có 2 phần mềm chơi ok nhất là epsxe (trên Chplay bắt mua nhưng bác lên appvn tải về làm theo hướng dẫn add bios vô là chơi thôi) và fpse (cài này chơi mượt nhất nhưng làm đủ kiểu vẫn bị check bản quyền :( nên nếu có điều kiện thì bác mua thằng này chơi ngon còn không thì cài cái epsxe chơi cũng mượt ko kém)

thaivn88 cảm ơn bài này.
  20. thaivn88

thaivn88 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    mình xóa kodi cài lại hết rồi bạn, mà nó thường bị bên vietmediaf còn xshare thì k sao, theo bác nên mua tk Vip fshare nhập vào dùng hay nt lấy code bác nhỉ?
    cái epsxe 85k còn mua dc chứ cái fpse chplay nó đòi 500k trong khi giờ cái máy còn k tới giá đó hic.
    Bác hay tải game ở web nào thế chỉ mình với, mình tìm mấy game đua xe gà, võ thú, đá banh pes mà mới thấy cái võ thú thui hic