Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

pianoman

Active Member
mình xài cái ES file mỗi lần xem film bằng ổ cứng mà mở nó lên là ổ tự dung không nhận dc nữa, còn nếu ko chạy nó thì các phim trong ổ cứng hiện ra xem bình thường, có bạn nào bị giống như vậy không? Mình xài W800c

v6softha

Member
Mình định mua tay cầm Xbox One S Controller wireless về chơi game trên tivi, thấy tay cầm và tivi đều hỗ trợ bluetooth ko biết có kết nối được với nhau không, mình ko thích ds4 lắm nên chỉ mua tay xbox còn chơi trên pc nữa. Bạn nào có tay xbox thì test thử giúp mình nhé, cảm ơn mọi người.

Hadu678

Well-Known Member
E có con 48W600 hết thời gian bảo hành bị vỡ màn hình, xin các bác cho e lời khuyên với ạ, cảm ơn các bác!

ndchieu22

Well-Known Member
E có con 48W600 hết thời gian bảo hành bị vỡ màn hình, xin các bác cho e lời khuyên với ạ, cảm ơn các bác!
nếu bị vỡ màn hình thì còn bh hay hết bảo hành đâu có làm được gì đâu bác, bác thử hỏi xem có chỗ nào thay màn hợp lý không thì thay thôi ah

Hadu678

Well-Known Member
nếu bị vỡ màn hình thì còn bh hay hết bảo hành đâu có làm được gì đâu bác, bác thử hỏi xem có chỗ nào thay màn hợp lý không thì thay thôi ah
Cảm ơn bác, e đi hỏi họ nói thay mới thì 8 củ, ko sửa bán lại cho họ thì 5 trăm, theo bác giá đó đã tốt chưa ạ!

faithfulhusband

Active Member
Tình hình là em đang dùng em sony x9000e. Em hay xem phim trực tiếp qua HDD gắn cổng usb 3.0. Nhưng nhiều file film bị lỗi, trình xem video mặc định trên tivi không mở được. Thế là sau đó không mở được các phim khác luôn (các phim khác xem bt, không lỗi lầm gì). Phải tắt nguồn, mở lại tivi mới xem được (em thử kill app bằng cách giữ phím Home trên điều khiển cũng không được)
Hóng các cao nhân giúp em ạ

bca258nt

Well-Known Member
Tình hình là em đang dùng em sony x9000e. Em hay xem phim trực tiếp qua HDD gắn cổng usb 3.0. Nhưng nhiều file film bị lỗi, trình xem video mặc định trên tivi không mở được. Thế là sau đó không mở được các phim khác luôn (các phim khác xem bt, không lỗi lầm gì). Phải tắt nguồn, mở lại tivi mới xem được (em thử kill app bằng cách giữ phím Home trên điều khiển cũng không được)
Hóng các cao nhân giúp em ạ

TV em dùng là x9400C cũng bị tình trạng như vậy, em nghĩ trình xem phim mặc định chưa tối ưu, hiện thị file film rất rối và có cho nó đỡ thiếu thôi, chạy không ổn định lắm. Bác vào GG Play store down phần mềm MX player và code của nó về dùng không phải lăn tăn gì nữa. Chúc Bác vui!

bca258nt

Well-Known Member
mình xài cái ES file mỗi lần xem film bằng ổ cứng mà mở nó lên là ổ tự dung không nhận dc nữa, còn nếu ko chạy nó thì các phim trong ổ cứng hiện ra xem bình thường, có bạn nào bị giống như vậy không? Mình xài W800c

Firmware 5 thì không có vấn đề gì về ES file và bộ nhớ gắn ngoài, nhưng từ 6 trở lên thì có vấn đề (chưa tiện hỏi hỗ trợ khách hàng). Khi bạn chạy ES file tất cả bộ nhớ gắn ngoài đều bị đổi tên đường dẫn ( Bạn có cái HDD cắm ngoài tên là DATA khi chạy ES file thì nó lại như thế này: ABFGH879977\DATA. Đáng nhẽ nó phải hiện thị ổ gốc tên là DATA nhưng ES file lại cho ổ gốc DATA vào thư mục có tên là ABFGH879977 nên sai đường dẫn thì chương trình chạy film không tìm thấy ổ DATA.

faithfulhusband

Active Member
TV em dùng là x9400C cũng bị tình trạng như vậy, em nghĩ trình xem phim mặc định chưa tối ưu, hiện thị file film rất rối và có cho nó đỡ thiếu thôi, chạy không ổn định lắm. Bác vào GG Play store down phần mềm MX player và code của nó về dùng không phải lăn tăn gì nữa. Chúc Bác vui!
Tình hình là nhà em không nối mạng... hehe.
Còn cái nữa là cái trình quét video mặc định nó kinh quá, mấy film em xóa bằng Del bình thường, lúc quét video nó vẫn hiện ra. Giờ không biết xóa hẳn nó kiểu gì nữa...

faithfulhusband

Active Member
Bác cho em hỏi cài code vào MX Player kiểu gì ạ?
Em mới download bản free về, nhưng ko giải mã được âm thanh DTS và TRUEHD... :(
Cái nữa là dùng MX Player thì không sự dụng được hai phím Audio và Sub trên điều kiển để chọn nhanh bác ạ

pianoman

Active Member
Bác cho em hỏi cài code vào MX Player kiểu gì ạ?
Em mới download bản free về, nhưng ko giải mã được âm thanh DTS và TRUEHD... :(
Cái nữa là dùng MX Player thì không sự dụng được hai phím Audio và Sub trên điều kiển để chọn nhanh bác ạ
Đích thị là mình đã từng bị lỗi video như bạn, do mình mở file có âm thanh truehd atmos 7.1, phải restart và cạch cái phim đó ra thì mới xem dc các phim còn lại. TV này chỉ hỗ trợ tới DTS và DD5.1 thôi. Về phần MX player và các trình player khác tuy nhiều tính năng hơn Video app nhưng chất lượng hình ảnh và độ nổi của âm thanh thì thua xa nhé. Mình cũng rất đau đầu khoản này, phim down về phải đem convert gắn thêm 2 dải đen để khớp với tỉ lệ màn hình, lúc đó xem phim mới mượt, mà thằng Video app thì ko chỉnh dc tỉ lệ.

faithfulhusband

Active Member
Thằng Video apps thì chả chỉnh được gì mấy bác ợ, cái phụ đề muốn chỉ font or size cũng tịt ngóm... Chắc phải qua HD Player hay HTPC mới giải mã được âm thanh TrueHD bác ạ...

bca258nt

Well-Known Member
Thằng Video apps thì chả chỉnh được gì mấy bác ợ, cái phụ đề muốn chỉ font or size cũng tịt ngóm... Chắc phải qua HD Player hay HTPC mới giải mã được âm thanh TrueHD bác ạ...
- Bác chạy MX lên nó sẽ hỏi code giải mã âm thanh, bác lên mạng down về. Chạy MX nó sẽ hướng dân tiếp Bác ( giải mã đc DTS).
- Để đáp ứng tiêu chí về âm thanh như Bác nêu và chọn sub. Bác nên cài chương trình KODI thử xem.

faithfulhusband

Active Member
- Bác chạy MX lên nó sẽ hỏi code giải mã âm thanh, bác lên mạng down về. Chạy MX nó sẽ hướng dân tiếp Bác ( giải mã đc DTS).
- Để đáp ứng tiêu chí về âm thanh như Bác nêu và chọn sub. Bác nên cài chương trình KODI thử xem.
Em chưa thử Kodi nên chưa biết ạ.
Bác có mã code âm thanh của MX không, cho em xin vơi ạ

Bên trên