Fan's Plasma Panasonic!!!

khangxxxx

Banned
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Theo mình thì Plasma cho hình ảnh đẹp hơn LCD với cùng giá tiền ( chấp LCD hơn vài triệu cũng được ). Xài Plasma là do kết hình ảnh đẹp chứ không phải như bác nào đó nói là do "nghèo rách" mới chơi Plasma

Ba Chien

Member

Em chỉ tiếc là máu quá vác em pana plasma 42 về bây giờ lại thấy be bé,xem HD chưa phê lắm.

tuanadmi

Biệt danh là Cao-To-Đen-Hôi mà Bác!!! :))

Ps: Em nghĩ mỗi Bác rì viu nên cho 1 cái hình thực về em nó cho sống động ạ! :)

Phải review bằng ảnh thì bác vinagoh mới kết nạp vào FCPP (Fan's Club of Plasma Panasonic) được các bác ạ. Em hưởng ứng đề xuất của chủ thớt trước nhé:
action=view&current=HTPC.jpg[/IMG]

Đính kèm

25.2 KB · Xem: 896

vinagoh

Well-Known Member

Phải review bằng ảnh thì bác vinagoh mới kết nạp vào FCPP (Fan's Club of Plasma Panasonic) được các bác ạ. Em hưởng ứng đề xuất của chủ thớt trước nhé:
action=view&current=HTPC.jpg[/IMG]

Thanks Bác nhé! Xem THC củng quá chuẩn Bác nhỉ!!! :-bd

quytocxxx

Active Member

Em có 1 bé khủng long 50V20V >:)
Mua với giá hạt rẻ >:)

Đính kèm

102.1 KB · Xem: 872
Chỉnh sửa lần cuối:

trieuson

Member

Plasma Pana 42X20V và Plasma Pana 42A20V thì nên lấy em nào? thấy 2 em này giá cũng tương đương.

NamBacvn

Plasma Pana 42X20V và Plasma Pana 42A20V thì nên lấy em nào? thấy 2 em này giá cũng tương đương.

Mình cũng có vấn đề 2 con này. Thằng bán hàng tư vấn Pico nó bảo A20V ra đời sau nên tốt hơn, màn hình xoay được quanh chân đế, có 4 loa (???) --> đã mua con này.
Còn hình như X20V thu được TH số bằng anten thường (mình kg chắc chắn lắm).

Beckham

Đang dùng 42X10, tuyệt vời luôn, làm màn hình vi tính cũng ngon, rất nõ nét.
Diện thì không thành vấn đề, dùng thoải mái, thích luc nào bật lúc đó mà mình thấy cũng tốn hơn trươc kia dùng con Sony 21' chẳng nhìu lắm

nokia6681

Member

Em đang xài PANASONIC Plasma 50PY800, nhận xét cá nhân màu sắc ko đẹp bằng LCD Sony 46W450, nóng hừng hực đứng cách xa khoảng 0.6m còn cảm nhận thấy hơi nóng phát ra từ màn hình. Phía sau màn hình có 03 cái quạt giải nhiệt cho nó luôn.Em này công suất tiêu thụ gần 500W.

Em này chỉ được cái là Made in Japan, mình mua hồi 4.2009 giá 40.5tr, Panasonic bảo hành tận nhà 2 năm

Nói chung là Plasma Pana ko ngon so với LCD Sony, ở trên có bác nào nói Sony coi THC ko rõ nét mình nghĩ là do cáp các bác đi dây ko đúng cách bị nhiễu, mình đang xem cáp của SCTV trên Sony nét căng luôn.

ngdhieu

Well-Known Member

THC nét hay không còn do các bác đi dây ăng ten thế nào nữa.
Dây dài + âm tường nhiều thì dễ bị nhiễu hạt lắm.

Tháng trước dốc tiền mua con TV cho phòng khách.
Vì phòng nhiều ánh sáng, và cũng phải giải quyết cái khâu oai, nên đã bấm bụng thửa con LCD LED đời đầu của LG (LQ90HR gì gì đó, 42in).
Giá clear stock của Phan Khang 16tr cũng khá ngon cho 1 con LCD LED. hi hi.....
Kích thước như nhau, tuy nhiên con LED thì ngon hơn Plasma chỗ cái độ phân giải (1080p so với 1024 x 768 của plasma), cắm máy tính vào xài cũng sướng ơi là sướng.

Jiro Tran

Member

Do vừa muốn 42" + giá rổ < 10M nên đành phải xúc em P42x20v HD ready (thú thật, do nhãn lực @-) của mình còn quá thấp nên vẫn ko phân biệt được đâu là full hoặc ready khi xem các demo ở STDM) 8-}
Về nhà xem hd thì thấy cái logo của WD Live không được mịn cho lắm mặc dù đã setting full hd output, nhưng sau khi up-scale bằng avr yamaha 565 thì thấy hình ảnh mịn màng hẳn ra... \m/

Classical

- Em thì vẫn đang nồng nàn với em 42PV70H mua từ năm 2007.
- Nhớ hồi đó sau khi lên mạng tìm hiểu, nghiên cứu, đọc review chán chê thì bắt đầu đi xem mắt thử. Về thương hiệu thì ngay từ đầu đã chấm panasonic, thứ nhất là vì theo survey của nước ngoài thì panasonic có tỉ lệ đồ điện tử bảo hành thấp nhất TG, thứ hai là papa em trước kia làm trong phòng QA của National VN nên hiểu rất rõ qui trình kiểm định khắt khe của nó.
Quá trình đi coi mắt cũng lắm chông gai. Đầu tiên đến Nguyễn Kim hỏi thì thằng nhân viên nhìn mình bằng ánh mắt cứ như em là nhà quê mới lên tỉnh rồi phán cho một câu: "giờ này ai xài plasma nữa anh, hình đâu đẹp bằng LCD". Nghe xong nhìn nó cười khẩy rồi đi ra, chả hơi đâu nói chuyện với bọn đầu đất này. Sau đó chạy qua ideas, hỏi em bán hàng thì ẻm chỉ ngay con Pioneer Kuro 50" trên tường nói :"plasma tụi em chỉ có con này". Hix, anh đâu phải đại gia đâu em, chỉ bít đứng nhìn thèm thuồng. Cuối cùng chạy qua điện máy Chợ Lớn thử xem sao, thât may mắn là ở đây có nguyên show room của pana. Hớn hở chạy vào xem mắt em nó. Cảm tưởng đầu tiên là bề ngoài em nó ko hào nhoáng như SS, Sony hay LG, nhưng khi nhìn hình thì hoàn toàn bị thuyết phục. Sau khi nhìn ngắm em nó một hồi thì cũng mún so sánh nên chạy qua gian hàng Sony, SS, LG kế bên để xem thử. Sau một hồi nhìn ngắm, quay trở lại ngắm em pana thì theo con mắt của em là plasma pana hình ảnh và màu sắc không rực rỡ và nét như LCD, nhưng cũng vì quá rực rỡ, quá nét nên nhìn nó giả tạo, ko thực và ko có độ sâu , plasma cho hình ảnh trung thực và có chiều sâu hơn (tất nhiên là setting về default hết nhá, mấy em bán hàng toàn thích tăng constrast hết cỡ thoai :D).
- Thời điểm lúc đó chỉ có 2 model 42PV60 và 42PX60. PX thì fullHD còn PV thì chỉ HDready thoai. Sau khi kéo ghế ngồi cách khoảng 2m test gần 30p thì thấy gần như là ko phân biệt được nên quyết định làm em PV cho nó kinh tế :D. Và vì tính em vốn cẩn thận nên chưa mua vội, về nhà xem review em n1o coi có lỗi gì ko nữa chớ :">. Sau khi về nhà đọc review thì biết là em nó bị lỗi viền xanh hơi bị nặng. Thế là tạm thời chưa rước em nó về. Bẵng đi vài tuần sau thì đọc báo thấy ra model mới 42PV70 đã được khắc phục lỗi viền xanh này nên lại lon ton chạy ra ĐM chợ lớn check hàng :">. Sau khi check đi check lại, đã quyết định rước em nó về dinh <:p.
- Tầm 5h chiều thì em nó về dinh. Sau một hồi loay hoay chỉnh chọt đề dò kênh TH cáp thì em nó đã mở mắt. Chỉ biết thốt lên "tuyệt vời", màu sắc, tương phản hết chỗ chê, đặc biệt là gần như ko có noise, trong khi con CRT 21" SS cũ thì toàn noise. Đúng như kinh nghiệm của papa em, TV pana/national có bộ lọc nhiễu tốt nhất B-). Cắm thử DVD xem thì ko còn gì để chê (thời đó chưa có HD). Về âm thanh thì theo tai em cũng là tốt đối với loa TV. Hoàn toàn hài lòng với sự lựa chọn của mình. Em nó chỉ có một nhược điểm là chuyển kênh hơi bị lâu :(
- Sau này có đi xem LCD sony, SS, LG của mấy người bạn thì khẳng định một điều là bộ lọc noise của pana đúng là tốt nhất.
- Cách đây vài tháng nhờ thằng bạn bên US xách về con PCH A200 để chơi với em nó. Tuyệt vời.
- Cho tới giờ sau 3 năm tân tụy phục vụ em nó vẫn còn mặn nồng chán :x

Vài lời chia sẻ với các bác Fan club Panasonic Plasma :)

Bên trên