Fan's Plasma Panasonic!!!

anh_va_em

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

bác nào đang dùng VT30 mà bị ngắt kết nối WIFi không ạ. mình đang xài ngon bỗng dưng bị mất, xin các bác 500 kinh nghiệm làm saddeeer FIX nó lại với. mình cũng thử lại nhiều lần mà chưa đc.

vinagoh

Well-Known Member

Vẩn đang "khát" 1 con Plasma 50' FullHD 3D để thay con đầu topic. Vậy các Bác đề xuất con nào trong tầm giá 25-30 củ nhỉ???

Putinsu

Em nghĩ riêng bác chủ thì phải con P55VT60 mới xứng tầm. Bác đầu tư con này thì chắc 5-7 năm sau không phải nghĩ gì về tivi.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em nghĩ riêng bác chủ thì phải con P55VT60 mới xứng tầm. Bác đầu tư con này thì chắc 5-7 năm sau không phải nghĩ gì về tivi.

Cảm ơn Bác! Em chờ hoài chả thấy Panasonic VN tài trợ gì cả....... :))

- Thứ nhất là dù mua cái thứ 2 em vẩn thiên về Plasma Pana. :D
- Thứ hai cũng vì topic này mà bao nhiêu AE "lao vào" Plasma Pana, có đôi khi ST lại "cháy" hàng nữa chứ kaka.
May mà hàng tốt chứ không em bị ném gạch đá từa lưa roài. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Putinsu

Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cảm ơn Bác! Em chờ hoài chả thấy Panasonic VN tài trợ gì cả....... :))

- Thứ nhất là dù mua cái thứ 2 em vẩn thiên về Plasma Pana. :D
- Thứ hai cũng vì topic này mà bao nhiêu AE "lao vào" Plasma Pana, có đôi khi ST lại "cháy" hàng nữa chứ kaka.
May mà hàng tốt chứ không em bị ném gạch đá từa lưa roài. :))

Có nhiều thứ muốn dìm muốn ném cũng không được bác ạ.

Nhưng phải thừa nhận công tác tuyên truyền của VN quá là tuyệt vời. Hôm thứ 7 em rủ một bác lãnh đạo (có ăn học hiểu biết đàng hoàng nhé) đi mua X60 giá rẻ. Bác ấy xùy 1 câu: Mua Plasma làm gì, tốn điện xấu nhà.
Em điên tiết chở thẳng bác ấy đến nhà 1 bác trên này ngắm con VT50... Úi cha, mắt tròn mắt dẹt, khen tấm tắc.

renhatvietnam

công nhận plasma của pana thì đẹp thật nhưng mỗi tội tốn điện và nặng ,nóng nữa. nhưng dc mặt nọ thì mất mặt kia. đây là ý kiến của riêng e nhé.

bonghd

Active Member

công nhận plasma của pana thì đẹp thật nhưng mỗi tội tốn điện và nặng ,nóng nữa. nhưng dc mặt nọ thì mất mặt kia. đây là ý kiến của riêng e nhé.

1, công nhận plasma của pana thì đẹp thật....đúng
2, nhưng mỗi tội tốn điện......đúng....nhưng tốn hơn bao nhiêu?
3, và nặng....đúng.....khi so với con LED viền cùng cỡ: nhưng tiền thì thằng nào nặng hơn?
4, nóng nữa.....chưa chắc!.....Bạn Thanh so với TV nào mà nói nóng hơn.....bạn có dùng con Plasma nào ko vậy?

Tóm lại: Bạn mua TV để làm gì nhỉ??? Nếu sử dụng đúng mục đích thì nên bỏ đoạn "nhưng mỗi tội" đi nhé!

Putinsu

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Có lẽ thời gian mà bạn giành cho việc cãi vã với bạn buôn mấy hôm rồi nên giành để tìm hiểu một chút về tivi các loại.
Người bán hàng mà nhận xét về tivi Plasma như vậy thì đúng là chẳng hiểu gì.

lahabentin

Well-Known Member

Theo mình thì thế này: " Công nhận Plasma của Pana thì đẹp thật nhưng mỗi tội kén người chơi. Người dùng thì được mặt nọ mất mặt kia, mấy ai là Videophile đâu? "

Haxen

Well-Known Member

Theo mình thì thế này: " Công nhận Plasma của Pana thì đẹp thật nhưng mỗi tội kén người chơi. Người dùng thì được mặt nọ mất mặt kia, mấy ai là Videophile đâu? "

Lâu rồi mới thấy bác quay lại
Plasma ít người chơi do công nghệ ít phát triển hơn các công nghệ khác bác à, thôi thì cho nó vào dĩ vãng luôn đi vì 2014 trở về sau có thể không còn TV công nghệ plasma mới nữa.

1100

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Có nhiều thứ muốn dìm muốn ném cũng không được bác ạ.

Nhưng phải thừa nhận công tác tuyên truyền của VN quá là tuyệt vời. Hôm thứ 7 em rủ một bác lãnh đạo (có ăn học hiểu biết đàng hoàng nhé) đi mua X60 giá rẻ. Bác ấy xùy 1 câu: Mua Plasma làm gì, tốn điện xấu nhà.
Em điên tiết chở thẳng bác ấy đến nhà 1 bác trên này ngắm con VT50... Úi cha, mắt tròn mắt dẹt, khen tấm tắc.
Dẫn đi mua X60 mà bác lại cho xem VT50 thì ko mắt tròn mắt dẹt mới là lạ !

cmkazan1

Banned

khi tivi 4k phổ biến rồi, khoảng 50, 60 củ, thì chắc plasma đi vào dĩ vãng quá, hic:-$

Bên trên