Fiio ra mắt máy chơi nhạc M7 có thêm cổng USB Type C

The drifter

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT

Nhà sản xuất máy chơi nhạc di động Fiio mới đây đã ra mắt thêm một thiết bị chơi nhạc độ phân giải cao có tên gọi M7. Mẫu Fiio M7 có ngoại hình thiết kế thời trang, bắt mắt dạng khối, được trang bị đồng thời cả màn hình cảm ứng lẫn các nút bấm vật lý. Tuy nhiên, điểm bổ sung lớn nhất của máy có lẽ là cổng kết nối USB-C. Với cổng kết nối này, người sử dụng có thể kết nối với các tai nghe có hỗ trợ USB-C để đổi gió thay cho các tai nghe vẫn dùng kết nối kinh điển 3,5 mm.

Nhà sản xuất Fiio cho biết thiết bị chơi nhạc M7 của họ có thể xử lý các tập tin âm thanh độ lossless và thậm chí là phát được cả đài FM. Thiết bị đã có sẵn bộ nhớ lưu trữ dung lượng 2 GB và cho phép người sử dụng mở rộng thêm sức chứa thông qua thẻ nhớ microSD có dung lượng 512 GB. Trong khi đó, màn hình cảm ứng của máy có kích thước 3,2 inch đi với độ phân giải 480 x 800, một mức phân giải đủ dùng đối với một thiết bị nghe nhạc cầm tay chuyên dụng hơn là để xem video hay hình ảnh.

Theo thông tin từ nhà sản xuất Fiio thì máy chơi nhạc M7 được trang bị một chip xử lý Samsung Exynos 7270, cùng với đó là chip ESS Sabre 9018 và công nghệ mạch in PCB. Thiết bị này hỗ trợ các bộ giải mã LDAC và aptX-HD, nguồn ra âm thanh kỹ thuật số USB, trong khi thời gian sử dụng được đến 20 giờ đồng hồ chỉ với một lần sạc; thời gian chờ được 40 ngày.

Video giới thiệu máy chơi nhạc Fiio M7:

Máy chơi nhạc M7 của Fiio hiện đã được bán ra chính thức trên toàn thế giới với hai màu đen và bạc. Giá bán của máy tại thị trường Mỹ là 200 USD.

Nguồn Slash Gear

Nguyen Robin

Active Member
Ko liên quan lắm nhưng gần cuối năm ngoái mình băn khoăn giữa onkyo và fiio, xong quyết định xúc con dp-x1. Rất ức chế khi 1 máy nghe nhạc chuyên dụng ko thể tạo dc playlist theo ý thích của mình.

hamhieubiet2008

Bạn làm sao vậy giúp mình với, tạo dc tên của playlist nhưng ko thể add từng bài riêng biệt vào cái playlist mình vừa tạo dc
Đầu tiên bạn vào store nâng trình nghe nhạc nên bản mới nhất, rồi mở lên, vào tap playist tạo lits, trên có dấu + thì để add bài mình muốn vào, nó cho add cả fordel hoặc bài, list có sẵn, vv và mây mây

Nguyen Robin

Active Member
Đầu tiên bạn vào store nâng trình nghe nhạc nên bản mới nhất, rồi mở lên, vào tap playist tạo lits, trên có dấu + thì để add bài mình muốn vào, nó cho add cả fordel hoặc bài, list có sẵn, vv và mây mây
Thank ban nhé mình làm dc rồi, mình tưởng là app mặc định của onkyo nên ko update gì dc, mà search trong store kiếm quá trời mới tìm dc dúng cái dc app để update. Để mình mò xem có gì mới ko mình hỏi tiếp. Thank bạn nhieu

Dạo này thấy FiiO ra nhiều máy dòng M, xin hỏi chất âm dòng này so với dòng X3, X5 cùng tầm giá thì như thế nào?

Bên trên