FilmHD với Cuda bị chậm hình?

khactuyen

Banned
chào ea, mình sử dụng Core AVC 1.95 với Cuda để xem filmHD nhưng hình toàn bị chậm và giật (cả 720&18080p, đã enable chức năng Cuda, có icon trên systemtray), cài đủ các driver vẫn bị, bác nào có cách giải quyết vấn đề này ko? mong tin sớm các bác. thanks alot.
///Cấu hình máy: CPU E5200, GF9600GT, Win Vista 32bit, driver: 185.66, 182.46....
em đã giải quyết được rồi, thanks các bác nhé (dùng đến bộ core AVC1.95 thứ 3 mới được)

Chỉnh sửa lần cuối:

dvthanhtam

Ðề: FilmHD với Cuda bị chậm hình?

Cấu hình này bạn đâu cần chạy chế độ xứ lý phim bằng GPU đâu .
Bất kì soft nào xem HD đều được .

billtruc

Member

nhà tớ coi 1080p bị chậm hình, cấu hình AVC 1.95 như bên dưới thì hết, bác thử xem

Input levels: auto
Input colorspace: auto
Output levels: auto
Deblocking: skip always
Deinter: single field

uncheck all : Agg - Crop - Force - Preferred decoder

Check: Use tray icon (để biết CoreAVC đang hoạt động)
Check: CUDA

duycom

Ban Quản Trị

Bác khactuyen chụp hình những filter nào đang chạy khi play film thử xem. Sẽ có hướng cho anh em hơn.

khactuyen

Banned

Bác khactuyen chụp hình những filter nào đang chạy khi play film thử xem. Sẽ có hướng cho anh em hơn.
Máy mình mới cài lại win nên rất sạch, vào mục filter thì chỉ có CoreAVC và AC3 filter là chạy thôi, ko cài thêm bất kỳ cái gì khác cả. Nếu dùng FF và DXVA thì vô tư.
Để tối về nhà sẽ up hình lên đây cho các bạn xem xét

Thế Anh

Win gì? Driver của 9600 đã mới nhất chưa?

khactuyen

Banned

Báo các các bác là winvista mới cài lại, driver là mới nhất, mà kể cả dùng con GTS250 cũng vẫn bị như trên mới lạ chứ.

duycom

Ban Quản Trị

kỳ vậy, em dùng vista, rác tùm lum do cài đã lâu, vậy mà cuda mượt mà không có vấn đề gì cả nè

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

khi cuda kích hoạt, biểu tượng cuda sẽ biến thành màu xanh lá (green), ngược lại nếu biểu tượng này có màu xanh dương (blue) thì tức là cuda chưa hoạt động. Bạn check lại xem.

Thế Anh

Sợ có ứng dụng ngầm tốn bộ nhớ. Ví như đang để Kaspersky quét cả ổ mà lại xem phim nữa thì cũng dễ hình đi trước tiếng lắm.

khactuyen

Banned

dạ thưa các bác, em đã tìm được lỗi của nó, nguyên nhận chính là do bộ coreAVC1.95 (em dùng tới bản thứ 3 mới được), giờ thì mọi cái thật tuyệt các bác ạ, hình ảnh phải nói là đẹp hơn dùng VGA ATI kha khá đấy (vì trước em dùng ATI nên so sánh được) tuy nhiên CPU load nhiều hơn dùng DXVA 1 tý (với Film 1080p thì E5200 là 15% ).
Thanks các bác nhiều.

nham18

Member

dạ thưa các bác, em đã tìm được lỗi của nó, nguyên nhận chính là do bộ coreAVC1.95 (em dùng tới bản thứ 3 mới được), giờ thì mọi cái thật tuyệt các bác ạ, hình ảnh phải nói là đẹp hơn dùng VGA ATI kha khá đấy (vì trước em dùng ATI nên so sánh được) tuy nhiên CPU load nhiều hơn dùng DXVA 1 tý (với Film 1080p thì E5200 là 15% ).
Thanks các bác nhiều.

Bộ CoreAVC 1.9.5 nó có 3 bản khác nhau sao anh :confused:

megymax

Member

Ko phải em ơi, là do anh dow từ 3 link khác nhau, chắc do lúc dow nó bị thế8-x

pó tay mấy cái link, nếu có vấn đề trong dữ liệu thì sẽ k thể cài đặt được...

Hi hi, hay là có vấn đề trong bản kk

Em cũng đang xài E5200, nhưng defaut vga onboard thì k thể coi bluray được...

Có bác nào biết cách set k?

Bên trên