Firmware DTC6822 V.10

Có bác nào xác nhận giúp e với đầu dtc 7610 hiện nay đã bị khóa hầu hết các kênh HD, bao gồm các kênh của SCTV như SCTV PHIM TỔNG HỢP, SCTV9 HÀI,.. nhóm kênh HTV7,HTV3 SD cũng ko xem được.chưa kể các kênh HBO,STARMOVIES HD...e đã xài firmware V.07 mới nhất.

iou84

Active Member
Theo thông tin bên SCTV thì chưa khoá mấy kênh này, có thể tín hiệu nhà bác bị yếu rồi

tranphu

Well-Known Member
Theo thông tin bên SCTV thì chưa khoá mấy kênh này, có thể tín hiệu nhà bác bị yếu rồi

Bác có biết chừng nào nó khóa hết không? Thấy nó khóa nhiều kênh quá nhất là mấy kênh tỉnh, hầu như toàn bộ. Mặc dù không xem mấy kênh đó :p .Nhưng đang hoang mang :confused:.

honainaygiu

Active Member
em dùng sctv dtc7610 ko có thẻ vì nó hủy code thuê bao trên thẻ Smartcard rùi, giờ nảy em vẫn còn giữ thẻ của nó nè;)

cutamthat

Active Member
Các bác cứ up thoải mái, hỏng gọi sctv thay cho cái khác. Người ta ko quan tâm sao nó hỏng đâu.

ngdhieu

Well-Known Member
Bác có biết chừng nào nó khóa hết không? Thấy nó khóa nhiều kênh quá nhất là mấy kênh tỉnh, hầu như toàn bộ. Mặc dù không xem mấy kênh đó :p .Nhưng đang hoang mang :confused:.

Số lượng kênh bị khóa ít lắm, chỉ khoảng 10 kênh đổ lại thôi.
Nguyên nhân không xem được chủ yếu là do tín hiệu yếu. Phải xem lại toàn bộ đường dây.
Hôm trước nhà mình lắp mới lúc đầu cũng ko bắt được 1 mớ kênh, do nhà gắn cục chia 1 ra 8 lại đi âm tường nên tín hiệu bị suy hao mạnh. Tách ra 1 đường độc lập để bắt HD thì xem OK.

Ðề: Firmware DTC6822 V.10

Thanks bạn nhiều nha, vừa mới lắp SCTV xong, Anh kĩ thuật cho cái đầu thu phiên bản v0.7, lần đầu tự update nên run quá :D làm xong thành công mới dám confrim :D thông tin khá là chi tiết hơn so với phiên bản v0.7, tên kênh dễ nhìn hơn khi bật kênh đó,... đó là cảm nhận ban đầu của mình, tạm thời thế đó :D không biết v0.10 còn gì nữa k nhỉ các bác bổ sung em xem :D
bác còn bản V.07 ko cho em xin với cảm ơn bác nhiều.

Bên trên