Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

justbenice

Moderator
Oppo tuy hình ảnh đẹp nhưng còn khá nhiều hạn chế về phụ đề unicode và không đọc được file iso, thư mục iso . Rất may là bọn tàu khựa có bán firmware crack cho oppo để hoạt động được với thư mục, file iso.
Đây là so sánh giữa firmware zin và firmware hack để dễ nhận thấy sự khác nhau :

Mình mới mua 1 em oppo 103D , đang ở firmware mới nhất của nó là BDP10X-77-0827 . Cũng rất muốn xài thử firmware hack nhưng trên ebay bán giá quá chát , 80usd , tương đương với cỡ 1tr800k. Rất may có thằng em học bên trung quốc nó nói để nó mua cho ở taobao giá chỉ 200tệ ( khoảng 700k vnd) . Kết quả rất mĩ mãn. Mình update firmware trong vòng 1 nốt nhạc và xem được iso file cũng như folder như mong muốn :

Firmware mua của thằng hack firmware này sẽ luôn được hỗ trợ update lên bản mới nhất từ firmware gốc của oppo và cho download miễn phí. Trong tháng vừa rồi nó đã update firmware tới 3 lần luôn đấy.
Đặc biệt nó còn có hỗ trợ stream từ mạng internet. Chỉ cần kiếm link xem phim online hoặc link tivi online ( của fpt chẳng hạn ) và bỏ vào folder stream trong usb thì có thể xem luôn trên oppo. Không những vậy mà oppo còn upscale độ phân giải, màu sắc ( darbee nếu bạn dùng bản D ) cho stream online. Rất thuận tiện !
Đây là hình xem tivionline qua internet bằng oppo :

----------------------------------------------------------------------
Cách Lấy MAC Adress :
1. open your player, and choose setting
2. enter setting menu, and choose internet setting (the sixth one)
3. enter internet setting, and choose connecting information (the first one)
4. kick the next step button
5. you can get the MAC code, the second one ( Ethernet MAC adress )

Cách update firmware hack : BDP10X-77-0827
Link down firmware : http://www.blurayplayerhelp.com/upload/BDP10X-77-0827+jb7.rar
Link fshare trong trường hợp link trên tốc độ chậm : http://www.fshare.vn/file/6RUGUFAI77/

Down về giải nén ra các bác sẽ có file BDP10X.bin và thư mục stream
Ngoài ra bạn sẽ có 1 file nhận được qua email đó là encryfile.dat

Kiếm 1 cái usb loại tốt , chỉ cần khoảng 256MB là được rồi. Copy 2 file encryfile.dat , BDP10X.bin và thư mục stream vào thư mục gốc của usb. Rồi cắm cái usb này vào oppo. nhớ rút dây mạng cũng như đĩa quang, các usb khác ra khỏi oppo . Sau đó bạn vào phần upgrade firmware chọn update firmware qua USB, nó sẽ hỏi có update kô 3 lần, nhớ chọn Yes 3 lần nhé. Xong xuôi oppo sẽ tự tắt và khởi động lại.
Các bạn lưu ý phải luôn để cái usb đó trong oppo nếu không thì firmware sẽ không hoạt động nhé.

Còn trong folder Stream sẽ có file nview.txt . Các bạn có thể thay thế 2 cái link trong đó thành 2 cái link tivi online , stream v.v. . Sau đó các bạn có thể vào phần ciname của oppo để xem.

----------------------------------------------------------------------
Firmware hack này các bác có thể hỏi mua tại các shop ở Việt Nam bán đầu HD oppo, ngoài ra khi mua đầu oppo mới thì đều được tặng kèm sẵn

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Bác nào làm được hdrepo xem online bằng vip fshare em phục sát đất. Hay là đề nghi fshare làm app...

minh_anh

Member

Hay quá! chuẩn bị nhờ Bác đây. Thanks

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Bác nào làm được hdrepo xem online bằng vip fshare em phục sát đất. Hay là đề nghi fshare làm app...

lúc trước xài HDrepo vẫn dùng acc vip fshare coi bình thường mà ? giờ ko cho coi nữa ah. Bản thân Fshare nó có app của nó là FPT Play đó bác, bác mua đầu của nó thì coi full kho phim của nó, ko thì cài app coi đỡ, 3 thì stream thẳng từ Iphone, Ipad mở link fshare lên tivi coi

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

lúc trước xài HDrepo vẫn dùng acc vip fshare coi bình thường mà ? giờ ko cho coi nữa ah. Bản thân Fshare nó có app của nó là FPT Play đó bác, bác mua đầu của nó thì coi full kho phim của nó, ko thì cài app coi đỡ, 3 thì stream thẳng từ Iphone, Ipad mở link fshare lên tivi coi
Oppo firmware hack cũng thế. Nó có file list.txt cho cái link stream vào là vào phần cinemanow của oppo coi trực tuyến đc.

thanhyk

Well-Known Member

Oppo firmware hack cũng thế. Nó có file list.txt cho cái link stream vào là vào phần cinemanow của oppo coi trực tuyến đc.
Bác làm thử đi, nếu cần t/k vip fshare thì em cho mượn. Em nghĩ phải có app dành cho oppo chứ lấy app hdrepo dành cho dune sao được. Em cũng thắc mắc oppo nổi tiếng vậy sao không có bản xbmc.

do_long_khach

Well-Known Member

Hoan hô bác chủ. Em đang đợi 1 con 103 về nhà. Dù em chỉ chơi bluray remux, ko cần bluray iso nhưng hàng về sẽ nhờ bác mua hộ firmware. Tks

Vietfastfood

Active Member
Bác làm em muốn bán 95 ghê. Hehe. Bác chuyên làm em tốn tiền. Con 838 bạn bác đã có bản nâng cấp dùng Atmos chưa ah?

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Bác làm em muốn bán 95 ghê. Hehe. Bác chuyên làm em tốn tiền. Con 838 bạn bác đã có bản nâng cấp dùng Atmos chưa ah?

30 tháng 9 onkyo nó mới ra firmware bác ợ. 95 thì cần gì firmware hở bác. Với lại tạm thời con 95 vẫn chưa lỗi thời mà bác lo gì. 3D thì bác kiếm loại 3D remux mà coi.

ringleader

Active Member

thansk bác chủ, anh em oppo được nhờ rồi.....................

VThanhgtvt

Well-Known Member

Xài hàng của khựa không sợ thủng mất gì ah b just...?

dungtam25

Well-Known Member

Chưa mua Oppo,nhưng cám ơn bác justbenice trước cái.

Bên trên