Firmware Q5Pro/Q10Pro 2.0.6 (Cập nhật T10/2017) Android 7 Nougat - 4K Bluray Navigation

Hư hỏng

Active Member
Thật sự khoản full menu bluray là rất ngon. Nhưng không hiểu sao bản android 7 xem phim mình luôn cảm thấy hình ảnh rất tối. Dù để chế độ colorful nhưng cảm giác vẫn còn tối hơn bản android 5 để chế độ normal.
Ở đây mình thấy các bác dường như toàn vọc vạch với xem online nên chẳng thấy ai bận tâm khoản phim ảnh offline thì phải, lướt hết toàn bộ comment chả thấy ai thảo luận về HD cả. HDvietnam giờ không còn chất như xưa nữa rồi.

oldfriend

Moderator
Thì Android box cạnh tranh về online mà chứ mảng offline sao mà đọ lại với bọn Popcorn Hour, Dune HD được.

bác tham gia test mù lần nào chưa ^^, đơn giản thôi, mở đồng thời cùng 1 phim trên 3-4 tivi khác nhau chiếu bằng các con Pop hay Dune hay Q10 pro hay Shield hay Oppo, em đố bác biết con nào là con nào.

Có thể ngoại trừ Oppo cho chất lượng vượt trội nhìu người tinh mắt nhìn ra, còn mấy con làng nhàng kia thì...

hoangminhhien

Well-Known Member
Có bác nào fix được lỗi xem DVD Iso 16:9 không full màn hình bị co 2 đầu chưa, em đang bực hết cả mình, chỉnh chọt các kiểu không được.

filmHD

Active Member
Có bác nào fix được lỗi xem DVD Iso 16:9 không full màn hình bị co 2 đầu chưa, em đang bực hết cả mình, chỉnh chọt các kiểu không được.
Bạn xài tivi hiệu gi ? và cấu hình tivi và box thế nào ? lần trước mình cũng bị như bạn không full màn hình đối với phim 3D iso và mình tìm ra đc lổi đó bằng cách chỉnh trên tivi chứ không dùng tính năng co giản trên boxtv , trên tivi bạn chọn tính năng tự động vừa đầy màn hình thử xem hết không . vì chỉnh chế độ co giản trên box tv nó bi thay đổi tần số quét nên sẽ xãy ra hiện tượng không full màn hình trên 1 số định dạng phim .

hoangminhhien

Well-Known Member
Bạn xài tivi hiệu gi ? và cấu hình tivi và box thế nào ? lần trước mình cũng bị như bạn không full màn hình đối với phim 3D iso và mình tìm ra đc lổi đó bằng cách chỉnh trên tivi chứ không dùng tính năng co giản trên boxtv , trên tivi bạn chọn tính năng tự động vừa đầy màn hình thử xem hết không . vì chỉnh chế độ co giản trên box tv nó bi thay đổi tần số quét nên sẽ xãy ra hiện tượng không full màn hình trên 1 số định dạng phim .
Em dùng đầu Q10pro, TV Plasma Samsung, trước đây dùng bản 5.1 thì không sao, từ hôm up lên 2.0.6 thì bị.

trantrungthu

Well-Known Member
Muốn full màn hình các bác chỉnh trên menu remote .chọn cài đặt phát lại ---->quy mô video -->toàn màn hình.chính trên box .nhé !

Lúc trước mới chơi trên con sony bravia cũng bị kểu ko full màn hình. Mò 1 hồi mới biết trên remote có nút co giãn cho full màn hình. Bác kiểm tra kỹ xem trên remote hay tivi bác có chức năng đó ko.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Sự khác biệt lớn nhất ở đây là giá tiền :). Giá một chú oppo 103D sơ sơ cũng bằng 5 chiếc Q10pro :D
-q5 pro up fw stock 2.0.6 chơi dvd iso ko full màn hình làm sao bác?
-laucher mặc định xấu quá, cài vinabox laucher vào khởi động lại là mất. Chỉnh cho nó mặc định được ko

filmHD

Active Member
Em dùng đầu Q10pro, TV Plasma Samsung, trước đây dùng bản 5.1 thì không sao, từ hôm up lên 2.0.6 thì bị.
Trên remote tivi bạn tìm đến cái nút "P.SIZE" sau đó bạn chọn chế độ vừa màn hình là xong . Đừng cấu hình trên box tv vì chỉnh co giản trên box tv nó sẽ làm ảnh hưởng tần số trên tv giống lần trước mình có nói qua rồi . Bạn chỉnh ở chế độ vừa màn hình thì lần sau nếu bạn có cài lại box tv hay đổi box tv khác thì tự tivi nó sẽ nhận đúng kích cở luôn không cần phải vào cấu hình trên hộp box tv nữa

Bên trên